Thảo Luận Chung Đường đi SG-NT

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Từ SG ra đến ngã 5 PhanRang, bác rẻ phải vào đường Trần Phú, đi chừng 5Km theo các đường Ng Văn Cừ> Ng Thi Minh Khai> Ninh Chữ.

Hạng B1
11/8/09
93
9
8
40
há há...bắt gặp 2 người này đi chơi một mình nà..vô tình lang thang lụm được bí kíp..
hôm nào cần tài phụ nhớ gọi mình nha 2 bạn..
thaoland nói:
blackspider nói:
phongcar nói:
Bác chủ thớt cứ theo bảng tốc độ mà chạy,bạn mình mới bị bắn khoảng 10 ngày trước lúc gần tới NT,bị bắn vào ban đêm 100/80:(.

e đồng ý với bác, bác chủ thớt cứ chạy theo đúng quy định (80km ngoại thị, 50km nội thị) thì thời gian đến NT cũng mất 8 tiếng thôi, chạy nhanh mà bị tuýt thì cũng tốn = thời gian + money nữa..., chú ý đoạn Ninh Thuận có mấy đoạn chỉ cho tốc độ tối đa 40km/h, vì khu vực này đường cong và hẹp, lại nhiều đường ngang nữa nên cẩn thận vẫn hơn bác à. Khi qua thị xã Cam Ranh khoảng 10km, có 1 ngã 3 đèn xanh đèn đỏ - ngã ba Mỹ Ca, bác rẽ phải vào, đi khoảng 2-3km, qua cầu thì bác rẽ trái nhé vào sân bay Cam Ranh (bác mà đi thẳng là mấy chú bộ đội cho ăn đạn chì đó, Vùng 4 Hải quân mà,hihihihi, còn lại thì bác cứ theo QL1 và hướng dẫn mà đi, cần để ý mấy đường tránh TP Phan Thiết và Phan Rang nhé chúc bác đi an toàn và vui vẻ nhé (nếu bác có GPS thì tuyệt cú mèo)
Đường đi SG-NT

Bác chủ thớt mới đi lần đầu thì nên theo ql1 là an toàn nhất. chứ đoạn đường từ ql1 vào sân bay cam ranh nhỏ như đường hẻm,khó thấy mà còn xa hơn 12km nữa. nếu bác chủ thớt muốn đi đường ven biển từ nha trang đến sân bay cam ranh để xem nó đẹp như thế nào thì bác nên tới nha trang rồi hỏi đường đi bãi dài vừa tắm biển vừa ăn hải sản lun. em mới đi về hôm chủ nhật. đoạn đó có mấy chỗ cấm biển 60 và 40 mà theo mấy bác XNL nha trang thì xx hay canh me. tặng bác mấy tấm hình em chộp được đoạn đó.

Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />

Hạng B1
2/4/10
89
0
8
xitin nói:
há há...bắt gặp 2 người này đi chơi một mình nà..vô tình lang thang lụm được bí kíp..
hôm nào cần tài phụ nhớ gọi mình nha 2 bạn..
thaoland nói:
blackspider nói:
phongcar nói:
Bác chủ thớt cứ theo bảng tốc độ mà chạy,bạn mình mới bị bắn khoảng 10 ngày trước lúc gần tới NT,bị bắn vào ban đêm 100/80:(.

e đồng ý với bác, bác chủ thớt cứ chạy theo đúng quy định (80km ngoại thị, 50km nội thị) thì thời gian đến NT cũng mất 8 tiếng thôi, chạy nhanh mà bị tuýt thì cũng tốn = thời gian + money nữa..., chú ý đoạn Ninh Thuận có mấy đoạn chỉ cho tốc độ tối đa 40km/h, vì khu vực này đường cong và hẹp, lại nhiều đường ngang nữa nên cẩn thận vẫn hơn bác à. Khi qua thị xã Cam Ranh khoảng 10km, có 1 ngã 3 đèn xanh đèn đỏ - ngã ba Mỹ Ca, bác rẽ phải vào, đi khoảng 2-3km, qua cầu thì bác rẽ trái nhé vào sân bay Cam Ranh (bác mà đi thẳng là mấy chú bộ đội cho ăn đạn chì đó, Vùng 4 Hải quân mà,hihihihi, còn lại thì bác cứ theo QL1 và hướng dẫn mà đi, cần để ý mấy đường tránh TP Phan Thiết và Phan Rang nhé chúc bác đi an toàn và vui vẻ nhé (nếu bác có GPS thì tuyệt cú mèo)
Đường đi SG-NT

Bác chủ thớt mới đi lần đầu thì nên theo ql1 là an toàn nhất. chứ đoạn đường từ ql1 vào sân bay cam ranh nhỏ như đường hẻm,khó thấy mà còn xa hơn 12km nữa. nếu bác chủ thớt muốn đi đường ven biển từ nha trang đến sân bay cam ranh để xem nó đẹp như thế nào thì bác nên tới nha trang rồi hỏi đường đi bãi dài vừa tắm biển vừa ăn hải sản lun. em mới đi về hôm chủ nhật. đoạn đó có mấy chỗ cấm biển 60 và 40 mà theo mấy bác XNL nha trang thì xx hay canh me. tặng bác mấy tấm hình em chộp được đoạn đó.

Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />

who are you? phải thông xitin 12tin mỹ tho kô vậy?
Đường đi SG-NT

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
Bác nào xài Vietmap thì lưu ý nhé, nó chỉ dẫn không đúng đâu, nó cũng chỉ rẽ trái, tuy nhiên sau nơi rẽ vào khoảng 5 - 7 km gì đó, không biết nó chỉ đi đường nào??? Vì vậy, cách đường Vietmap chỉ rẽ trái khoảng 5 - 7 km thì các bác lưu ý đường như bác ở trên đã chỉ, không thì hố hàng đó.
Chúc các bác nghỉ Lễ vui vẻ nhá!

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
Love Car nói:
đêm 29/4 này em đi Nha Trang nhưng em chưa đi lên NT lần nào nên cũng chưa rõ đường lắm.Hình như chạy theo thẳng QL1 rồi theo các bản chỉ dẫn đi tiếp đúng không bác.Nhưng hiện nay trên đoạn đường này thì có chỗ nào xấu:ổ gà,ổ voi,có bắn tốc độ vào ban đêm không và tốc độ quy định là bao nhiu.Mong các bác chỉ giáo.Xe em là sedan nên cần nhưng đoạn đường dễ đi hơn.Thank

Ngay Cà Ná nên cẩn thận.....đường cua khúc, sóng trâu.......rất nguy hiểu nếu tốc độ nhanh
Còn bắn thì cứ bảng cho chạy bao nhiêu thì đi bấy nhiêu....nếu đi đêm thì đeo theo xe CLC là khỏe...