Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Chào các bác.
Lần đầu lái xe về miền tây, các bác cho em hỏi mình đi từ q7 ( NVL) đi Vĩnh Long thì mình đi hướng thế nào lên cao tốc và trên đường đi phải chú ý những điểm gì ah. Cám ơn các bác OS nhiều.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Cứ theo NVL mà đi là lên Cao Tốc thôi bác. Đường rất dễ chạy. Trên đường có rất nhiều bảng chỉ đường.

Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Cứ theo NVL mà đi là lên Cao Tốc thôi bác. Đường rất dễ chạy. Trên đường có rất nhiều bảng chỉ đường.
Có chỗ nào biển dễ gây nhầm lẫn hay lò bm ở đâu không bác ?

Hạng C
3/5/07
532
9.158
93
Hết NVL là vô cao tốc. Biển chỉ dẫn rất nhiều, cứ theo biển báo và tốc độ cho phép mà đi không sợ lò bánh mì nào cả. Coi chừng mấy cái lane rẽ trái (vô lane thứ 2 mà đi nếu không quen đường).

• Like
Reactions: tatak28
Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Hết NVL là vô cao tốc. Biển chỉ dẫn rất nhiều, cứ theo biển báo và tốc độ cho phép mà đi không sợ lò bánh mì nào cả. Coi chừng mấy cái lane rẽ trái (vô lane thứ 2 mà đi nếu không quen đường).
Trên cao tốc SG-TL mình có mấy trạm thu phí vậy bác

Hạng C
13/10/12
747
649
93
Vô cao tốc ghé trạm bấm lấy thẻ chạy hết cao tốc trả thẻ tính tiền 40 ngàn ...

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Trên cao tốc SG-TL mình có mấy trạm thu phí vậy bác
Bác đi Vĩnh Long thì lấy thẻ ở trạm đầu tiên. Ở đó thường có người bấm nút và đưa thẻ cho bác. Còn nếu không có người thì tự bấm nút lấy thẻ. Chạy hết cao tốc thì trả thẻ và 40k. Cứ chạy đúng tốc độ theo biển báo thì k sợ gì hết. Mình mới đi Cần Thơ tuần rồi.

• Like
Hạng C
4/1/16
644
3.001
93
Chào các bác.
Lần đầu lái xe về miền tây, các bác cho em hỏi mình đi từ q7 ( NVL) đi Vĩnh Long thì mình đi hướng thế nào lên cao tốc và trên đường đi phải chú ý những điểm gì ah. Cám ơn các bác OS nhiều.
Q7 thì anh ra NVL rồi đi thẳng hoài sẽ lên cao tốc, hết cao tốc đi thẳng đến cuối đường là QL1A anh rẽ phải QL1A rồi đi thẳng hoài là tới cầu mỹ thuận, qua cầu mỹ thuận là vĩnh long.
Đi đường anh chẳng phải lo gì,chỉ cần chú ý biển báo là chẳng gì phải sợ.

• Like