Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Tình hình là thế này các bác ah...Đoạn đường Điện Biên Phủ hướng từ vòng xoay ra ngã tư Đinh Tiên Hoàng thường hay có 1 nhóm xxx lập chốt bên lề đường...Chiều qua em đã có dịp được giáp mặt nhóm này..
Vào vòng xoay và ra vòng xoay em đều signal đầy đủ...Tuy vậy khi vào đường Điện Biên Phủ do lưu lượng xe khá đông nên em lane ngoài cùng ( Các bác lưu ý là đoạn đường này có 2 biển báo vừa ra vòng xoay ngay đầu đường là biển 412 và qua ngã ba Mai Thị Lựu thì là biển 411 - Biển 411 thì lane ngoài cùng sát con lươn là để quay đầu ..) khi gần đến ngã tư Đinh Tiên Hoàng thì em signal chuyển vào lane giữa...Lúc này thì cũng vừa qua chốt xxx..Sau khi đèn xanh thì em quẹo phải vào ĐTH...Nhìn gương hậu thì em thấy 1 xxx bay lên mô tô và dí theo...E thầm nghĩ có khi nào bắt mình không ta...Y choang...Vừa qua ngã tư xxx đã dí kịp và cạp nong chỉ em vào...Signal vào lề đường cẩn thận...bật ưu tiên để dừng xe..
xxx cũng chào hỏi đàng hoàng
xxx : Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: A có thể cho mình biết anh kiểm tra hành chính hay tôi vi phạm
xxx : Anh di chuyển sai làn đường trên khúc Điện Biên Phủ..Muốn quẹo phải anh fai vào làn đường quẹo phải còn anh đi như vậy là sai..
Em : Anh có nhầm lẫn hay không...Đúng là biển 411 yêu cầu lane đó dùng để quay đầu...Nhưng trước khi đến ngã tư tôi đã signal để vào lane cần di chuyển...Như vậy không thể nói tôi đi không đúng làn đường được..
xxx : Anh sai rồi...Làn đường đó chỉ dùng để quay đầu a muốn quẹo phải thì từ vòng xoay anh fai đi làn đường ở giữa để quẹo..
Em : Anh cho hỏi là đường nét đứt hay nét liền..
xxx : Nét đứt..
Em : Nét đứt thì tôi có quyền chuyển làn với đủ điều kiện signal??
xxx : Tôi nói anh đi như vậy là sai..bla..bla...
Em : Anh buồn cười nhỉ...ừ thì tôi định quay đầu đấy...nhưng gần đến ngã tư thì đổi ý muốn quẹo ĐTH...Chẳng lẽ tôi không được phép đổi ý thay đổi đường đi...Đường vạch đứt cho phép chuyển làn...tôi cũng không quẹo phải từ làn trong cùng nghĩa là làn chỉ dùng để quay đầu...Như vậy có gì sai?? Chẳng lẽ trong luật lại quy định khi đã định đi theo hướng nào thì nhất định phải đi cho đến cùng...không được thay đổi lộ trình??
xxx : Tôi nói anh đi như vậy là sai..bla...bla....
Em : Thôi...tôi không đôi co với anh nữa...Anh lên cho tôi cái biên bản...Rồi tôi ghi ý kiến khiếu nại...Nếu thực sự như vậy là sai thì tôi sẽ đóng phạt đàng hoàng...Có gì gặp nhau tại đội..
xxx : Thôi anh đi đi...Nhưng tôi nhắc nhở anh di chuyển như vậy là cản trở các xe khác di chuyển...
Em : Ờ...vậy cảm ơn...

Em ghi lên đây để các bác tham khảo thêm..Nhóm xxx này và 1 nhóm nữa chuyên đứng ngay chân cầu ĐBP thường xuyên hoạt động...Em cũng chả rõ chỗ này điểm đen thế nào..Nhưng các anh ấy hay hoạt động khá tích cực...Các bác lưu ý...Bản thân em trong trường hợp này khi bị thó vào cũng hơi chột dạ...Em chỉ tranh luận theo cảm nghĩ cũng như là dựa theo biển báo...Đúng sai chưa biết...Nhưng các anh ấy kg lập biên bản...

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
xxx chủ yếu kiếm bánh mì thôi bác, gặp tài cứng nhai không nổi thì buông ^^

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác chủ cũng cứng gặp người khác chắc phải chung bánh mì rồi? Nhà em gần đay nênws biết rất rõ nhóm xxx này hoạt động ở đây chủ yếu bắt 4b không xi nhan trái và phải khi ra vào vòng xoay, em thấy đa phần bắt xe Biển số Tỉnh hoạ hoằn lắm mới có 1 Bác tài gà mờ biển TP mới dính lỗi xi nhan. hôm nào ế quá thì quay qua bắt xe 2b chạy lane 2 trên cầu ĐBP mà đung ngay giữa cầu chận bắt luôn nha các Bác.

Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Bác chủ cũng cứng gặp người khác chắc phải chung bánh mì rồi? Nhà em gần đay nênws biết rất rõ nhóm xxx này hoạt động ở đây chủ yếu bắt 4b không xi nhan trái và phải khi ra vào vòng xoay, em thấy đa phần bắt xe Biển số Tỉnh hoạ hoằn lắm mới có 1 Bác tài gà mờ biển TP mới dính lỗi xi nhan. hôm nào ế quá thì quay qua bắt xe 2b chạy lane 2 trên cầu ĐBP mà đung ngay giữa cầu chận bắt luôn nha các Bác.
Nhà bác gần đây ah...Nhà em cũng gần đây...Hôm nào giao lưu Vòng Xoay Quán bác nhé...:3dquaytay:

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng B2
17/11/13
175
513
113
TP.HCM
Chỗ này em bị một lần hồi giữa tháng 6 nè. Trường hợp của em là ko xi-nhan phải khi ra khỏi vòng xoay. Em tranh luận một lúc đòi lập biên bản thì đồng chí cũng lập, báo lỗi là "chuyển hướng ở giao lộ ko có tín hiệu báo hướng rẽ". Em ko đồng ý, lại tiếp tục tranh luận là từ cầu ĐBP trước khi vào vòng xoay em có xi-nhan trái đầy đủ, ôm vòng xoay thẳng hướng với ĐBP em đi thẳng nên ko cần xi-nhan, vậy nên ko được coi là lỗi ko có tín hiệu chuyển hướng. Đồng chí đó nói là lỗi dựa theo luật, ghi "chung chung" kiểu như luật hình sự "cố ý làm trái" hay đại loại vậy, có gì lên đóng phạt rồi giải quyết. Em nói đồng ý ký và sẽ ghi ý kiến vào biên bản thì đ/c đó khựng lại, quay sang hỏi tới cmnd v.v... Sau đó là màn giải thích blah blah giống bác chủ rồi cho đi. Em cũng ậm ờ vụ phai xi-nhan phải khi ra khỏi vòng xoay rồi đi vì trời tối và quá mệt vì đi cả ngày. Tối hôm đó xe bị vịn lại rất nhiều, bà cả trong xe nói các xe khác dừng rồi đi rất nhanh, chỉ có em là ở lại lâu nhất. Ngồi trong xe thấy em & đ/c đó quơ tay múa chân chỉ loạn xạ. Haha. Sau khi đi về xe để đi tiếp thì có anh đi chiếc Series 6 mui trần màu trắng cũng bị vịn lại, hỏi em là bị lỗi gì. Em nói là ra bùng binh ko xi-nhan phải thì anh đó phán: "Tào lao!". Em vừa quẹo phải sang ĐTHoàng thì xe anh đó cũng vọt lên trước. Hôm đó là lần đầu em xài app camera hành trình trên đt, cũng có đem xuống cho đ/c đó xem luôn, và em cũng có ghi âm lại cuộc đối thoại. Về nhà định đăng lên OS nhưng sau lại thôi, xoá cái ghi âm & chỉ để lại đoạn video bị chỉ gậy. Nhờ OS mà em có k/nghiệm, chắc mua cái Cam HT hẳn luôn chứ xài đt mà đi xa thì xót lắm.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Mua Cam ht đi Bác. Sẽ giúp Bác lái xe tự tin hơn.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đường Điện Biên Phủ hướng từ vòng xoay ra ngã tư Đinh Tiên Hoàng
Nhà bác gần đây ah...Nhà em cũng gần đây...Hôm nào giao lưu Vòng Xoay Quán bác nhé...:3dquaytay:
Hẹn Bác bửa nào đẹp trời nhé nhà em trên đương NBK ạ. Phải cái hình có BB 412 này phải không Bác Vam. Sáng nay em đi làm tầm khoảng 7g thấy 4 xxx đứng trên cầu bắt xe 2b em dừng lại quan sát thì ra là xxx bắt đúng bắt xe 2b quay đầu trước vòng xoay đi từ hướng ĐBP Quận BT thay vì phải qua VX thì lại đi tắc nên bị xxx vịn. Thanks Bác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LuuManh_LichSu