Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/2/12
263
158
43
Kính chào cả nhà OSer thân yêu!!!!!!!!!
Dịp nghĩ lễ 30/4 sắp tới gia đình em dự định đi Đà Lạt chơi. Em ở Tây Ninh, em tính đi đường cao tốc Long Thành - Dầu Giây, sau đó quẹo về ngã 3 Dầu Giây rồi đi lên Đà Lạt. Nhưng em nghe mấy bác tài nói đi đường đó xe nó bò bò không à chạy mệt lắm. Em nghe xong ngán quá, không biết có đường nào khác đi khỏe hơn không với đi từ ngã 3 Dầu Giây lên Đà Lạt khoảng bao lâu vậy các bác (em hỏi để liệu thời gian xuất phát).
Bác nào thường đi hướng dẫn em chi tiết với nha, em cám ơn và xin chân thành cám ơn :D :D :D :D

• Like
Reactions: vanbds
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Chạy bình thường không bò đâu bác, đường qua Đồng Nai thảm nhựa mới hết rồi, tuy nhiên bác đi nhớ nhìn biển báo vạch kẻ đường đi đúng tốc độ ko vượt ẩu là ok...hôm tết em đi xe đông nhưng chạy thoải mái mà...

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Đường từ DG đi ĐL tốt, tốc độ chủ yếu 50-60Km/h trên toàn tuyến ĐN, vào đất LĐ thì chạy thoải mái hơn.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Chào bác đồng hương!
Ở TN chắc ít ai chạy vô SG để đi cao tốc (trừ khi muốn đi cho biết).
Nếu bác đi từ TN thì hết cao tốc sẽ có 2 lựa chọn (khoảng cách như nhau gần 400km)
1. Theo QL20 để lên Đà Lạt: đường xá giờ ok rồi, dịp Lễ chắc đông xe, nhiều máy sấy nhưng đây là đường chính quy, dễ đi.
2. Theo QL1, tới Gia Ray rẽ trái để đi đường ĐT 713 (qua đèo Tà Pứa): nếu bác đi 1 xe thì hạn chế đi đường này vì rất vắng, đi 2-3 xe thì nên đi thử cho biết con đường mới để lên ĐL
Thời gian đi giữa 2 lựa chọn trên cũng khác nhau, bác dự trù chạy tầm 9-10h từ TN là đến ĐL.
Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ.
Dự kiến ngày 30/4 em cũng ở Đà Lạt, có gì liên lạc nhé.

Hạng B2
8/12/14
128
71
28
Bác đi Cao tốc đã tiết kiệm được cả 30' rồi, vào ĐN chạy đúng Lane, Tốc độ ( Nhưng nếu có 1 số chiếc đi trước mình nó đạp ga, mình cũng đạp theo vì tụi nó nắm hết lich của GT rồi ) :D . Qua địa phận Lâm Đồng thì có nhiu chơi bí nhiu đừng quá sức :)

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Chào bác đồng hương!
Ở TN chắc ít ai chạy vô SG để đi cao tốc (trừ khi muốn đi cho biết).
Nếu bác đi từ TN thì hết cao tốc sẽ có 2 lựa chọn (khoảng cách như nhau gần 400km)
1. Theo QL20 để lên Đà Lạt: đường xá giờ ok rồi, dịp Lễ chắc đông xe, nhiều máy sấy nhưng đây là đường chính quy, dễ đi.
2. Theo QL1, tới Gia Ray rẽ trái để đi đường ĐT 713 (qua đèo Tà Pứa): nếu bác đi 1 xe thì hạn chế đi đường này vì rất vắng, đi 2-3 xe thì nên đi thử cho biết con đường mới để lên ĐL
Thời gian đi giữa 2 lựa chọn trên cũng khác nhau, bác dự trù chạy tầm 9-10h từ TN là đến ĐL.
Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ.
Dự kiến ngày 30/4 em cũng ở Đà Lạt, có gì liên lạc nhé.
Nếu bác chọn 2 thì nên đi đường Hồ Thị Hương sau lưng LK ra thẳng chợ Gia Ray giao với 713, tiết kiệm 13km và thư thả:
- Ra khỏi ct quẹo phải, gần tới LK thấy bảng Khu Cong nghiep Long Khánh thì quẹo trái, xong quẹo phải 2 lần. Tới Hồ Thị Hương quẹo trái.
- Đi tới đường ray xe lửa thì quẹo trái vào Hoàng Diệu, xong quẹo trái tiếp vào Ngô Quyền, xong quẹo phải vào Duy Tân.
- Cứ đi thẳng theo Duy Tân, dọc theo đường ray xe lửa. Tới ngã 4 Xuân Thọ đi thẳng là ra 713.

• Like
Reactions: symbian
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
từ Tây ninh đi Dầu Tiếng, rồi theo 744 về Thủ Dầu Một
Thủ Dầu Một đi 743 vòng Bửu Long (Biên Hoà), rồi theo 768 đến Vĩnh An (Vĩnh Cửu)
Từ Vĩnh An theo 762 ra thẳng QL 20 luôn

Đi làm gì về SG rồi đu Cao tốc !!!!!

Hạng D
29/3/12
1.004
249
63
39
Bình Dương
từ Tây ninh đi Dầu Tiếng, rồi theo 744 về Thủ Dầu Một
Thủ Dầu Một đi 743 vòng Bửu Long (Biên Hoà), rồi theo 768 đến Vĩnh An (Vĩnh Cửu)
Từ Vĩnh An theo 762 ra thẳng QL 20 luôn

Đi làm gì về SG rồi đu Cao tốc !!!!!
Nếu đã qua Dầu Tiếng thì qua Phú Giáo em luôn ah. Đi đường này ko trạm thu phí, đường không kẹt xe, có điều là đi cung này ko biết đường thì potay. Toàn cao su với cao su.

Status
Không mở trả lời sau này.