Tập Lái
5/4/08
7
4
1
Em có hỏi ở bài chuyến offroad núi Lu Bu, mà chắc các Bác "ốp dzoát" đang chuẩn bị cho chuyến mới
hay sao mà chưa thấy trả lời em :(. Bác nào biết tư vấn dùm 1 phát nhé, đường này phải mình rẽ QL 51 đi Vũng Tàu, xong rẽ trái qua DT769 không hay có đường nào ngắn hơn ? :cool:. Xin cám ơn.

Em mượn đỡ tấm hình bên club offroad nhé, cung đường thật là
và em đoán là hok có kẹt xe :);)

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
đường này vắng chạy thoải mái nhưng cũng nên cẩn thận vì người dân ở đây hay đi ẩu (thấy đường vắng mà)

Hạng B2
9/1/10
299
0
16
34
nam_newport1 nói:
Các bác đi đường này chú ý xxx trạm Cầu Tre hay bắn tốc độ khúc cuối đoạn gần ra Dầu Giây, vừa rồi em mới bị bắn 56/40 khúc này.

bác đi quốc lộ 1a chú ý nhé,xxx đồng nai là nổi tiếng nhất nhì Vn đấy nhé nên tốt nhất là khi vào đại phận đồng nai chạy đúng tốt độ dùm
thương bắn tốc ở khúc wa hết ngã 3 dầu dây đi hết rừng cao su hướng về phan thiết có 1 khúc đồng trống nó bắn ở đó rồi chạy thêm 1-2 km nua74 thì sẽ gặp chốt xxx ở đó liền
thứ 2 là gần ngã 3 tân phong chút xíu,
thứ 3 là chỗ nào em wên mất tiu rồi,nhớ em post tiếp..hehe

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.227
113
www.phindeli.com
bibihuynh nói:
nam_newport1 nói:
Các bác đi đường này chú ý xxx trạm Cầu Tre hay bắn tốc độ khúc cuối đoạn gần ra Dầu Giây, vừa rồi em mới bị bắn 56/40 khúc này.

bác đi quốc lộ 1a chú ý nhé,xxx đồng nai là nổi tiếng nhất nhì Vn đấy nhé nên tốt nhất là khi vào đại phận đồng nai chạy đúng tốt độ dùm
thương bắn tốc ở khúc wa hết ngã 3 dầu dây đi hết rừng cao su hướng về phan thiết có 1 khúc đồng trống nó bắn ở đó rồi chạy thêm 1-2 km nua74 thì sẽ gặp chốt xxx ở đó liền
thứ 2 là gần ngã 3 tân phong chút xíu,
thứ 3 là chỗ nào em wên mất tiu rồi,nhớ em post tiếp..hehe

Hình như bác Nam Tân Cảng cảnh báo đoạn cuối đường TL 769, gần tới Dầu Giây, chứ ko phải QL 1a bác ợ

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
Nếu em đi QL 51 từ ngã ba Vũng Tàu thì vào đường ở đoạn nào vậy ạ? Mong các Bác chỉ giáo vì thứ Sáu tuần sau em đi Đà Lạt.

Tập Lái
5/4/08
7
4
1
taythi nói:
Bác xem bài viết của em nè

Cám ơn Bác taythi nhé, hướng dẫn của Bác thật chi tiết
em đang ngâm cứu đường đi đêyyyy :)

@chjmcanhcut: em cũng ngán đoạn QL1A từ Dầu Giây về Biên Hòa, tầm chiều Chủ Nhật toàn nhích từng chút một :mad:, lâu lâu lại phải canh vượt phải để tránh bị ức chế :D:D. Mà vắng quá như đường LT 769 này thì đi buổi tối cũng hơi phiêu nhỉ :cool::cool:

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
ddtuyen nói:
Nếu em đi QL 51 từ ngã ba Vũng Tàu thì vào đường ở đoạn nào vậy ạ? Mong các Bác chỉ giáo vì thứ Sáu tuần sau em đi Đà Lạt.

Đi từ Ngã 3 VT vào thì qua Bò Sữa LT khoảng 2km, ngay đầu mũi tàu vào Long Thành sẽ có ngã rẽ trái bên cạnh cây Xăng. Rẽ trái theo bảng chỉ dẫn đường đi Suối Trầu sẽ ra tới Dầu Giây.
Đường này xa hơn QL1 khoảng 15km nhưng chạy thỏa mái và đỡ căng thẳng hơn do đường vắng, rộng. Thỉnh thoảng vẫn thấy bắn tốc độ lúc đoạn gần tới Dầu Giây.