- là biện pháp an toàn ưu việt hơn cả, hãy cùng so sánh giữa tắm trắng và tẩy trắng các bạn nhé.!
Tắm trắng, tẩy trắng hay tiêm trắng cùng mang lại hiệu quả giúp da trắng sáng rõ rệt nhưng lại khác nhau rất nhiều đặc điểm cơ bản.

Về nguyên lý:

Tẩy trắng dù dưới hình thức nào thì thành phần chính cũng là những chất tẩy mạnh: axit glycolic, lactic, citric, malic…và corticoid. Những chất này có tác dụng lột bỏ lớp biểu bì bên ngoài để lộ ra lớp da non bên trong làm người vội lầm tưởng về kết quả.

Tiêm trắng là hình thức tiêm thẳng vitamin C hay collagen vào cơ thể, có thể mang lại hiệu quả trắng sáng lập tức.

Tắm trắng là sự cung cấp “dưỡng chất” trực tiếp cho làn da, để làn da trở nên khỏe mạnh, kích thích quá trình tự tái tạo tế bào da mới từ bên trong, đồng thời kiểm soát và hạn chế sự phát triển của hắc tố melanin, làm da sáng lên sau khi làm dịch vụ và duy trì độ trắng sáng lâu dài sau đó. Ngọc trai, cám gạo và một số loại vitamin: A, E, H, vitamin nhóm B được xem là những “thần dược thiên nhiên” cho làn da. Nhờ vậy, tắm trắng không chỉ giúp da trắng mà còn có tác dụng dưỡng da rất tốt.

Về tác dụng phụ

Tẩy trắng: Bất cứ loại hóa chất không xuất phát từ tự nhiên nào, cũng sẽ gây ra những tác hại cho cơ thể. Đặc biệt, chất corticoid có trong thành phần của tẩy trắng sẽ gây rối loạn quá trình hình thành sắc tố, đây là nguyên nhân gây ra ung thư da. Các chất tẩy mạnh khác sẽ làm cho da mỏng và yếu dần, không còn chức năng tự bảo vệ trước những tác động của môi trường. Vì vậy, dù sớm hay muộn các vấn đề về da cũng sẽ xuất hiện sau tẩy trắng.

Tiêm trắng: theo bác sĩ Nguyễn Thế Hùng (bệnh viện Quân đội 108), collagen hay vitamin C chỉ được dùng theo đường uống và bôi trên da, không được tiêm, đặc biệt tiêm vào tĩnh mạch. Sử dụng vitamin C quá liều kéo dài sẽ gây ra bệnh sỏi đường tiết niệu, đặc biệt tiêm tĩnh mạch liều cao có thể làm tan máu, giảm độ bền của hồng cầu, hoặc bị shock phản vệ...

Tắm trắng tự nhiên: không chứa bất kỳ tác dụng phụ nào

Phương pháp - tắm trắng cám gạo ngọc trai kiểu Nhật
được tin tưởng bởi tính an toàn và hiệu quả tốt

Về hiệu quả:

Tẩy trắng hay tắm trắng có thể mang lại hiệu quả tức thì, nhưng đồng thời chứa nhiều mối đe dọa cho làn da, sức khỏe, thậm chí cả tính mạng của bạn. Màu da trắng từ phương pháp này cũng không tự nhiên, thường là trắng bệch, mau bị đen trở lại.

Trong khi đó, phương pháp tắm trắng vừa mang lại hiệu quả nhanh rõ rệt, vừa nuôi dưỡng sức khỏe cho làn da. Những dưỡng chất xuất phát từ tự nhiên: ngọc trai, cám gạo, vitamin tổng hợp, tảo biển…sẽ nuôi dưỡng làn la từ ngoài vào trong, giúp cân bằng độ ẩm và trẻ hóa da và hoàn toàn không gây ra bất cứ kích ứng nào cho da.

Về thời gian:

Có lẽ một trong những ưu điểm lớn nhất của tẩy trắng và tiêm trắng, đó là đem lại hiệu quả tức thì, nhanh chóng, ngay sau 1 lần sử dụng. Tuy nhiên, các chuyên gia da liễu khuyên bạn, không nên quá nóng vội mà lựa chọn phương pháp nguy hiểm này, vì hiệu quả và hậu quả của nó sẽ đến cùng một lúc. Nếu mong rút ngắn thời gian mà vẫn an toàn, bạn có thể sử dụng phương pháp tắm trắng vitamin tổng hợp và tắm trắng cám gạo ngọc trai. Hai phương pháp này không những tăng cường cung cấp “chất bổ” cho làn da mà máy ủ trắng công nghệ cao sẽ giúp quá trình hấp thụ dưỡng chất diễn ra nhanh hơn, nhờ đó rút ngắn thời gian trắng da được rút ngắn một nửa so với phương pháp tắm trắng thông thường và . Với 5 buổi, mỗi buổi cách nhau 5 ngày làn da bạn sẽ trắng đẹp lên trông thấy.

Liệu trình tắm trắng thường kéo dài trong 20 – 25 ngày với 5 buổi trị liệu tại spa​
Về chi phí:

Nếu so sánh đơn thuần về giá sản phẩm và dịch vụ, thì giá sản phẩm tẩy trắng rẻ hơn rất nhiều, chỉ khoảng vài trăm đến 1 triệu đồng trong khi một buổi tắm trắng đã có giá khoảng 2 triệu đồng. Tuy nhiên, nếu xét đến chi phí khắc phục hậu quả sau tẩy trắng: nám da, da phồng rộp, nhăn nheo…và nhiều trường hợp đã bị ung thư da, thì có thể thấy cái giá mà người dùng phải trả cho tẩy trắng là quá đắt. Còn tiêm trắng dù là hình thức nguy hiểm nhưng giá cũng lên vài chục triệu đồng.

Thông tin được tư vấn bởi: Hệ thống Saigon''''smile Spa
Hà Nội:
-7C Hàm Long, Hoàn Kiếm, Hà Nội Tel: (04) 3944 9266 - 0935 796 786
- 22 Đình Ngang, Hoàn Kiếm, Hà Nội Tel: (04) 3936 6527 - 0933 446 764
- Tầng 1, tòa nhà P2. Ciputra, Hà Nội Tel: (04) 2220 4928- 0934 534 622
- Tầng 1, tòa nhà E4, Ciputra, Hà Nội Tel: (04) 3743 0087 - 0906 059 322
TP.HCM:
- 27 Hồ Văn Huê, P. 9, Q. Phú Nhuận, TP HCM Tel: (08) 3845 7494 - 0908 096 205
- 118 Lê Lai, P. Bến Thành, Q. 1, TP HCM Tel: (08) 3925 1036 - 0978 511 366

Hạng B1
13/7/14
76
1
18
em mất tiền đi tắm trắng chẳng thấy trắng đau về thấy bắt nắng kinh khủng

Tập Lái
16/3/15
2
0
1
33
kholanhanviet.vn
Nếu bạn đi tắm trắng mà không thấy hiệu quả bạn hãy thử cách tắm trắng tại nhà xem sap nhé.

Bí quyết tắm trắng tại nhà an toàn với bột đỗ đen

Gần đây trào lưu tắm trắng tại nhà bằng đậu đỏ đang rất hot. Nhưng hôm nay em xin chia sẻ với các mẹ một cách tắm trắng khác đó là dùng bột đỗ đen ạ.

Em thì khoản tắm trắng tại nhà em rất chăm chỉ.Trước đây em tắm bằng bột yến mạch với sữa tươi 2 lần/tuần,cũng thấy da có sáng lên nhiều so với trước đây.Dĩ nhiên là mất thời gian lắm,ít cũng phải cả mùa xuân+hè+thu(1 tuần/2 lần),còn mùa đông thì thôi ạ.Nhưng tắm yến mạch thì có 1 nhược điểm là nó hơi mất thời gian và hơi khó chịu vì phải bôi hỗn hợp yến mạch+sữa tươi+mật ong+dầu Oliu để yên trong 30',mà tắm xong người còn hơi bết bết cơ..Mới đây em có thử 1 phuơng pháp mới đó là bột đậu đen.

Hôm đấy là như này ạ.Em định tắm bột yến mạch như mọi khi thì mở tủ lạnh lại thấy túi hạt đậu đen mua về nấu chè mà chưa kịp dùng, em dở chứng lên lấy 1 nắm cho vào máy xay thử tắm xem sao.Xay nhuyễn thành bột mịn xong em trộn 1 ít dầu oliu và mật ong vào(mật ong để tắm các mẹ có thể mua ở siêu thị cho rẻ nhé!ko cần thiết phải là mật ong rừng đâu ạ),cái này em chưa trộn sữa tươi vào lần nào(hôm nào em thử em sẽ nhận xét sau ạ).Các mẹ tắm sữa tắm xong thì lấy hỗn hợp bột đậu đen+mật ong+dầu oliu massage khắp người nhé!Được khoảng 10' thì các mẹ tắm sạch đi(ko phải tắm lại sữa tắm nữa).

Chú ý là các mẹ cho vừa dầu oliu thôi nhé!Zời ơi!!Cảm nhận của em tắm xong cái bột đậu đen này thích lắm luôn.Da mịn cực mà ko bị bết, lại khô khô,mịn mướt thích lắm ạ.Em còn bị viêm da cơ địa(chàm) ở khuỷu tay nữa cơ mà tắm cái này cũng đỡ luôn,kinh ngạc lắm í.Thích ơi là thích.Em mới tắm kiểu này được 3-4 lần (3 lần/tuần) thôi mà xã nhà em khen trắng và mịn ra và có vẻ hiệu quả hơn yến mạch đấy ạ.Tắm xong các mẹ bôi 1 lớp lotion mỏng thôi là được.