Hạng C
17/6/15
817
1.350
93
Chào các bác, em vừa "tậu" được một em gái nhà nghèo mang tên Spark ltz, cuối tuần này em có kế hoạch chở vk và 2 nhóc (1&3 tuổi) đi chơi Lagi. Xin các bác chỉ giúp em đường đi nước bước ntn ạ? E ko có trợ giúp từ công nghệ gì hết vì mua xe xong là gần như vô sản. E đã đặt chỗ rồji, ks Ba Thật. Bác nào có cái bản đồ chi tiết thì cho e xin, e cảm ơn!

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
19/2/10
1.997
5.112
113
Kiểm tra thật kỹ trước khi đi bác ạ,xe mình bảo dưỡng đi xa không hồi hộp,để tới La Gi có 2 hướng đi:
1- lên cao tốc tới Long Thành,chạy ra Bà Rịa đi đường ven biển.
2- chạy hết cao tốc đi theo ql1a tới ngã ba 46 có bảng chỉ dẫn vô La Gi
Đi ngang khu ĐN không vượt ở những đoạn cấm vượt và chạy quá tốc độ.

Hạng D
5/1/15
1.157
1.296
113
Hochiminh
Chào các bác, em vừa "tậu" được một em gái nhà nghèo mang tên Spark ltz, cuối tuần này em có kế hoạch chở vk và 2 nhóc (1&3 tuổi) đi chơi Lagi. Xin các bác chỉ giúp em đường đi nước bước ntn ạ? E ko có trợ giúp từ công nghệ gì hết vì mua xe xong là gần như vô sản. E đã đặt chỗ rồji, ks Ba Thật. Bác nào có cái bản đồ chi tiết thì cho e xin, e cảm ơn!

Chúc mừng bác!
Đi chơi vui vẽ nhé!

:3duongbiahutthuoc:

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em hay đi đường này, gửi bác tham khảo:
- 3 Tháng 2 - Lý Thái Tổ - Nguyễn Văn Cừ - Trần Hưng Đạo - Ký Con - Võ Văn Kiệt - Hầm Thủ Thiêm - Mai Chí Thọ - Cao Tốc LT - QL51 - Qua cổng chào TP Bà Rịa - Võ Thị Sáu - QL55 tới La Gi. Phần từ đó đi đến Ba Thật thì bác tìm xem, em chưa ở Ba Thật bao giờ :)

Chạy đúng tốc độ và làn đường cho phép. Chú ý cái "bẫy" này, em là nạn nhân https://www.otosaigon.com/threads/canh-bao-vao-cao-toc-huong-ham-thu-thiem-mai-chi-tho.8647274/

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Hóng bác chủ đi về report. em cũng có ý định ra đó chơi nhưng chưa biết ăn uống ngủ nghỉ thế nào ?

• Like
Reactions: tuyettinhca
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Không muốn nhắc chuyện không vui nhưng người quen của người quen nhà em bị sóng cuốn ở khu resort này (khi đó không có cứu hộ). Bác đi chơi thì lưu ý cho an toàn của gia đình. Tham khảo kiến thức về "dòng chảy xa bờ" hoặc "rip current" để phòng tránh

Hạng D
9/12/14
1.317
1.037
113
em thích cái câu cuối của bác quá :)
Kiểm tra thật kỹ trước khi đi bác ạ,xe mình bảo dưỡng đi xa không hồi hộp,để tới La Gi có 2 hướng đi:
1- lên cao tốc tới Long Thành,chạy ra Bà Rịa đi đường ven biển.
2- chạy hết cao tốc đi theo ql1a tới ngã ba 46 có bảng chỉ dẫn vô La Gi
Đi ngang khu ĐN không vượt ở những đoạn cấm vượt và chạy quá tốc độ.