Hạng B1
4/1/06
66
6
8
bongdadongthap.com
RE: đường về quê nội - Đồng Tháp

Trích đoạn: vivu

@bác theanh:
vậy chắc bác theanh biết Cầu nhà thờ nhỉ :D

khà khà.. bác vivu chắc là dân Sa Đéc như thằng em rồi :D lâu quá mới nghe một người gọi cây cầu Hòa Khánh là cầu nhà thờ. Bác nhắc em lại nhớ con đường xuống gầm cầu Hòa Khánh (phía chợ Sa Đéc), chắc không phải bác tài nào cũng dám chạy.

@ bác fer: em vưỡn đang lang thang, nên chưa tìm được gì bác ơi.

Hạng B1
4/1/06
66
6
8
bongdadongthap.com

Các bác bảo thế nào, chứ em thấy thì thấy con đường này có nhiều cái được ý chứ:

- Bác nào có 4x4 thì được dịp cày qua cày lại, khỏi phải lặn lội tham gia Paris-Dakar
- Bác nào đi Kiên Giang mà khoái cái món hẩu ở Cần Thơ thì lại có cớ để lượn lờ
- Các bác có vợ cả hoặc bản thân là bác sĩ trong khu vực, cũng thêm được mớ bệnh nhận ho hen, viêm mũi
- Còn các bác gốc Gabrovo thì có lẽ rất thích đi đường này nữa là khác, khi đi các bác í mở lỗ mũi cho to để hít lấy hít để, khi về thì "xì" một phát vào cái ao sau nhà, chẳng mấy chốc là đầy mà đỡ phải tốn tiền san lấp.[:-]

Riêng em thì mỗi lần đi xe về quê thì không sợ tài xế chạy lố nhà (xóc bỏ mịa ngủ thế nào được mà lố :D)

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: theanh
khà khà.. bác vivu chắc là dân Sa Đéc như thằng em rồi :D lâu quá mới nghe một người gọi cây cầu Hòa Khánh là cầu nhà thờ. Bác nhắc em lại nhớ con đường xuống gầm cầu Hòa Khánh (phía chợ Sa Đéc), chắc không phải bác tài nào cũng dám chạy.
hì hì. em còn...trẻ lắm bác ơi :D. Em quê ngoại ở Sađéc, quê nội ở Lai Vung, lúc còn ở truồng tắm mưa em ở 2 chỗ đó lun. Rất vui gặp được bác đồng hương. Hum nào đi off cafe bác nhé :D. Đường xuống gầm cầu em chạy vô tư...bằng 2B :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Theanh + La Paloma : cái khu Vườn Hồng trồng cây kiểng ở Sa Đéc có còn như xưa hông, các bác ? Tui có ghé đó hồi 98 bằng cái Renault 8. Gần đây, thấy báo đài cho biết Festival hoa ở Dalat chơi toàn hoa...Sa Đéc ? :D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

hì hì. Vườn hồng vẫn đó nhưng không ai vào. Bi giờ ở đó thành vườn hoa kiểng chứ không còn như ngày xưa (mà ngày xưa em bé tí nên đâu biết nó ra sao đâu
). Tết nào em cũng hay ra đó mua hoa...kiểng :D, trên xe dưới thuyền tấp nập lên hàng suốt cả con đường ven rạch Sa Đéc để rùi từ đó bay đi khắp mọi miền góp phần...cây cành hoa lá hẹ cho ngày Tết.

Hay Tết này các bác làm tuor Vườn Hồng đê, vừa xem vừa mua hoa...kiểng đem về lun
. Giá ờ đây =1/2, 1/3 SG thui. Sẵn tiện off...gắn, gùa, chuột, chim,đuông dừa lun
(mà phải đi sớm sớm không hoa đẹp bay vào tay lái buôn hết).
Các bác mà không đi thì...mua xe để làm gì?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Gần đây, thấy báo đài cho biết Festival hoa ở Dalat chơi toàn hoa...Sa Đéc ?
Hoa nào chả là hoa hả bác. Chủ yếu là được "mua hoa" và để cơ quan điều tra tăng lượng khách mời.:D

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long

cái khu Vườn Hồng trồng cây kiểng ở Sa Đéc có còn như xưa hông, các bác ? Tui có ghé đó hồi 98 bằng cái Renault 8. Gần đây, thấy báo đài cho biết Festival hoa ở Dalat chơi toàn hoa...Sa Đéc ?
Vường Hồng bác Fez nói ngày xưa ấy là của bác Tư Tôn phải không? Bi giờ nó cũng còn đó nhưng không được cải tạo gì cả nên nó cũng vẫn như ngày nào, và có thêm phần....xuống cấp.
. Đường xuống gầm cầu em chạy vô tư...bằng 2B

Bác đi 4B cũng có thể chạy đường dưới gầm cầu nhà thờ bằng đường vòng ấy, từ cầu nhà thờ bác chạy đến bưu điện, quẹo trái, chạy qua phòng cháy chữa cháy, chạy đến gần cầu (em quên tên cầu rồi, hình như là cầu cái Rắn thì phải), đừng lên cầu, quẹo trái, chạy đến cuối ngã ba, quẹo trái một cái nữa là bác tới đường dưới gầm cầu rùi đấy.

Em nghe bác tài xế nói hôm thứ 6 rùi có xe tải lật ở đoạn gần cầu Cái Tàu ấy, bác ấy ko có mang máy chụp hình theo nên ko chộp được.

Hạng B1
4/1/06
66
6
8
bongdadongthap.com

Trích đoạn: vvmthuan

Bác đi 4B cũng có thể chạy đường dưới gầm cầu nhà thờ bằng đường vòng ấy, từ cầu nhà thờ bác chạy đến bưu điện, quẹo trái, chạy qua phòng cháy chữa cháy, chạy đến gần cầu (em quên tên cầu rồi, hình như là cầu cái Rắn thì phải), đừng lên cầu, quẹo trái, chạy đến cuối ngã ba, quẹo trái một cái nữa là bác tới đường dưới gầm cầu rùi đấy.

Cầu đó là cầu Rạch Rắn bác Vờ vờ mờ ơi.

Thương hiệu Vườn Hồng Tư Tôn có vẻ được bà con cả nước biết đến, thế nhưng không rõ vì lý do gì mà Vườn Hồng giờ cũng không phát triển hơn, nếu không nói là càng ngày càng xuống cấp. Có một dạo em ghé qua hỏi thăm, thì nghe nói ông Tư phải đi chữa bệnh gì đó ở tận Sài Gòn. Không biết giờ thế nào, nhưng có vẻ lớp con cháu không được như ông già.

Nhưng mà bù lại, bà con xung quanh có vẻ ăn nên làm ra. Như bác vivu nói, bờ sông Sa Đéc và dọc bên bờ phía nhà thờ Tân Quy tới cầu Nàng Hai luôn tấp nập mấy ngày giáp Tết.

Nhưng mà nhiều lúc nghĩ cũng tức, xứ hoa mà 27-28 Tết đi chợ hoa Sa Đéc cũng không tìm được hoa đẹp như ở Sài Gòn. [>:] thôi thì bác nào ở "xì gòn" trước khi về quê ráng cõng về chậu cúc, chậu hồng gọi là quà nhỉ? [8D]

Có bác nào vẫn đi đi về về thì kể thêm chút cho đỡ nhớ :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Sắp Tết gồi, các lão ơi !
Vụ Sa-Đéc - Vườn Hồng này, sao đây ?
Lâu quá hổng thấy các bác Theanh & nslinh ?
Tết này tui dìa Vĩnh Long bằng...Future 110. Có lão nào cùng hội cùng thuyền hông ? 66,9km/h thôi... :D

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Lâu quá em ko đi miền tây. Đường Long Xuyên - Châu Đốc có đoạn cua chữ S, bà con tránh lũ dọn nhà lên ở dọc 2 bên đường ko biết bây giờ còn ở như vậy ko nữa. Lại còn mấy anh buôn lậu đi chân đất đạp xe thồ thuốc lá lậu có đua đường này ko? Bác Fẹt có đi qua đoạn này ko? :D