Hạng C
13/6/10
925
0
0
Nha Trang
Như một thành viên trong diễn đàn cũng đã nói, trong chúng ta ai cũng có một con đường riêng để đến với chiếc xe win yêu dâu mà ngày ngày chúng ta vẫn cưỡi. Em cũng thế em cũng có một con đường nếu không mún nói là gian nan để đến với chiếc xe win hiện giờ.

Lời đầu tiên em xin tự giới thiệu em là Nguyễn Ngọc Minh Tân quê em ở ngoại thành Nha Trang. Là một vùng nông thôn chuyên làm ruộng nên ba em mua một chiếc xe 67 ngày em còn nhỏ và em làm quen với xe côn tay từ đó.Thời gian trôi em vào sài gòn làm việc sau 1 năm tích góp (hồi đó lương công nhân rất thấp) em mới mua được 1 chú xe win tàu.Chiếc xe đầu đời do chính tay mình làm và mua được

Xe win tàu côn nồi trước mà lại 2 lá bố như cd tay côn rất nặng và số cũng nặng. Vì chỉ có mỗi mình nó nên em rất yêu quý đến nỗi độ lại tùm lum và cuối cùng dung nhan em nó như này đấy. Cái bản tên phía trước là My English name.

Nó đã cùng em đi rất nhiều nơi như Vũng Tàu

Miền Tây cầu Mỹ Thuận

Cầu Rạch Miễu

Đà Lạt

Ngày tết năm 2008

Vào trung tuần tháng 5 vừa rồi do tai nạn hoả hoạn đã thiêu rụi căn phòng và chiếc xe yêu dấu của em.

Ngày ấy em chưa biết Win Club của anh em chúng ta nên em đánh riêng lẻ nên khi xe win cũ cháy em cũng tự 1 mình đi khắp Sài Gòn săn con win Nhật. Em cầm 17 tr đi khắp từ Phan Đăng Lưu ,Hoàng Văn Thụ ,Luỹ Bán Bích,Bà Hom,Phú Lâm ,Tô Hiệu,Quận 4,Quận 8 đi hết một ngày mà không có con xe nào ưng ý . Cuối cùng em mua 1 con xe cũ ở Phan Đăng Lưu giá 7,5tr về dọn lại thêm 4,5 tr nữa là 12 tr thì dung nhan em nó thế này đây.

Tới 12tr mà xe chạy không ngon lúc mua thì nồi dộng nhưng nhông hú không kêu ,về làm lại nồi hết dộng thì nhông hú kêu kinh khủng .Em chạy hỏi thì ko có cách nào là phải thay nhông hú hết 1tr nữa .Vụ nhông hú chưa xong thì bình xăng lủng vừa mới hàn bên này xong lại lủng bên kia .Hàn thì không ngại nhưng ngại nhất là sơn lại .Vì màu đỏ nên sơn lại mà pha sơn ko đúng thì sẽ thấy 2 lớp sơn. Em rầu vô cùng thì lên mạng search thấy ở Quận 12 có bán xe win nhìn cũng được giá 12 tr

Em về bàn bạc và cuối cùng quyết định bán con xe đỏ kia để mua con đen này. Em chạy ra lại Phan Đăng Lưu bán cho nó vì đang cần tiền để lên mua chiếc kia nó ép giá em. Do lúc em goi xe đen cũng có người ở Long An hẹn 3 ngày nữa lên xem xe nên em mới chấp nhận bán lỗ .......6tr. Cuối cùng em bán chiếc đỏ 6tr đau đớn vô cùng nhưng cũng phải bán.Em lên lấy xe đen trả giá cuối cùng là 10tr, giao cho người ta 8tr hẹn 2 ngày lên lấy giấy mua bán và cavet sẽ giao đủ. Cuối cùng cũng có chiếc xe ưng ý về dọn xơ xơ hết 2 tr thì em nó như thế này đây.

Xe lai 4 xi nhan và đèn trước em đã mua 4 xi nhan zin hết 600 và đang kiếm thêm đèn trước.Em vừa lòng với con xe này .Lang thang trên mạng thì gặp Win Club và giao lưu với anh em em thấy vui vô cùng. Đây là buổi off đầu tiên với anh em ở Tri An

===>Tóc dài là đoá Rock mà lại

Hiện giờ em rất vui với con xe đen này nhưng không biết ngày mai sẽ như thế nào vì em đang định đổi con xe tím đời 96 còn zin chưa bung máy 20tr em đang xoay sở nếu được em sẽ đổi luôn.Xin cảm ơn chiếc xe win đã đưa em đến với hội win của anh em chúng ta. Xin cảm ơn anh Duy anh Quỳnh anh Hiền anh Tuyên (em mà còn con xe tàu em cũng sẽ độ không kém xe của anh đâu). Đã giúp em rất nhiều từ ngày đầu mới vào hội
===> Xe anh Tuyên Win phong cách cào cào

Xin cảm ơn tất cả và hi vọng hội win của chúng ta ngày càng lớn mạnh hơn chuyên nghiệp hơn ( như CD hoàng tử đen bên họ em thấy website rất hoàng tráng và quy củ) và là một Motobike Club hoành tráng nhất thành phố (hy vọng thui nha hiiiiiiiii:D)

Ps: Anh em nào viết bài mà đề cập tới Win Club thì vui lòng viết đầy đủ như em là Win Club hay muốn viết tắt thì viết HWC =Honda Win Club chứ đừng viết vonj vẹn WC thấy giống WC =Water Closet là nhà vệ sinh quá
. Đôi dòng tâm sự ,tâm huyết ,tâm thần ( mất tiền) cùng anh em Honda Win Club nha mấy bác.

Hạng C
25/6/09
919
7
18
37
Thủ Đức
Hay đấy bác, em mắc cười nhìn chú Win cháy đen thui của bác, sao mà đến nông nỗi đó hả bác?
Mà em thấy bác gầy gầy như mấy bức hình đầu nhìn đẹp giai hơn béo đấy. He he có gì bác bỏ quá cho em nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/6/10
925
0
0
Nha Trang
duc67 nói:
Hay đấy bác, em mắc cười nhìn chú Win cháy đen thui của bác, sao mà đến nông nỗi đó hả bác?
Mà em thấy bác gầy gầy như mấy bức hình đầu nhìn đẹp giai hơn béo đấy. He he có gì bác bỏ quá cho em nhé.

Do hoả hoạn mà không có cách nào cứu chữa được đành :

Đưa xề (xế) ta không đưa qua sông
Mà sao có nóng (cháy) ở trong lòng
Cháy nhà không tiếc tiếc xe quỵnh (win)
Sao đầy hoàng hôn trong mắt trong huhuhuhu

Còn vụ béo gầy là do hồi trước đi làm cônh nhân nên ăn uống kham khổ chỉ để tiền sữa xe nên mới ốm thế. Giờ đi làm buyer rồi tuần làm có 1 ngày ăn nhậu liên miên lương cao nên đâm ra nó béo thế đấy bác ah. Giờ mún ốm lại thấy khó quá đi.

Ôi thời oanh liệt nay còn đâu.

Hạng C
13/6/10
925
0
0
Nha Trang
Xe_vohai nói:
Cái xe cháy đen đâu phải xe của bác đâu

Xe của em đấy bác ơi.Bác thấy cờ với bản tên của em sao
. Cái đầu đèn với cái đồng hồ cứ bị chập hoài do bị thúi dây điện ở trong nên em bỏ hết luôn độ lại cái đèn trước tròn bằng inox của 67 trên đầu chỉ có mỗi chìa khoá như CD hết 400. Độ vừa xong vài ngày là cháy.

Hạng B2
28/4/10
203
2
16
BÌNH THUẬN
Thân chào bác Tân . Bài viết của bác hay lắm . Cái duyên đến với xe Win của Tân cũng gần giống mình đấy , từ lúc ra trường đi làm với mức lương còm cõi , mình cũng ráng để dành và tậu một con Win tàu , khi mua được em nó với chính những đồng tiền mình làm ra mình đã rất vui vì được ngồi trên con xe mình thích . Với sở thích phiêu bạc giang hồ mình cũng đã lang thang cùng em nó đến nhiều nơi lắm . Đến khi mình quen và yêu bạn gái , bạn gái rất ghét mình đi con xe này nhưng cô ấy cũng chấp nhận nhưng vì những lý do riêng của hai người mình và cô ấy đã chia tay . Và thế là chán đời , làm gì bi giờ ???? Thôi thì làm cho nó không còn giống như cũ nữa , vậy là phá xe cho đỡ bùn thôi thế là con WIN tung của phong cách cào cào ra đời từ đó để thỏa thích đi offroad . Lúc trước khi chưa độ thì còn có các em ngồi cho chở còn bi giờ thì chẳng em nào ngồi được hoặc không dám ngồi vì xe quá cao . Nghĩ cũng vui , cũng chẳng giống ai . Dạo này công việc thì bận bịu ngày thì vùi đầu trong xưởng cơ khí mệt lả tối về lại bầm dập trong xưởng cơ khí của trường nên dù máu đá bóng cũng đành lỡ hẹn với anh em . Hôm thứ 5 vì mình hàn mấy chi tiết máy sơ ý không đeo bảo hộ nên chiều về hai con mắt như hai cục than đang cháy vậy , tính ra đá banh cùng mấy bác nhưng đau quá đành nằm nhà mà cam chịu nỗi đau vậy . Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà , có ai giống ai đâu nhưng quan trọng là chúng ta cùng có chung một thú đi WIN để rồi anh em tìm đến nhau và cùng sánh bước trên khắp nẻo đường . Chúng ta hãy cùng chúc HWC ngày càng đông vui và vững mạnh hơn các bác nhé . Thân .

Hạng B2
16/4/09
118
0
0
Chà, viết hay quá! Đọc xong bài này càng thấy tiếc vì đã bỏ chuyến off Trị An hôm bữa, khi nào đi off nữa bác Tân nhớ đi để ae mình nói chuyện giao lưu tí nhé.

Hạng C
13/6/10
925
0
0
Nha Trang
AMDcian nói:
Chà, viết hay quá! Đọc xong bài này càng thấy tiếc vì đã bỏ chuyến off Trị An hôm bữa, khi nào đi off nữa bác Tân nhớ đi để ae mình nói chuyện giao lưu tí nhé.

Sure Bác AMDcian (Ai Mà Đi Chi Anh
) tên bác thế hèn gì bác không đi là đúng rùi
. Lần sau tranh thủ đi phá xe nha bác. Thật là vui vui vui .

Hạng C
13/6/10
925
0
0
Nha Trang
chaukhanhtuyen nói:
Thân chào bác Tân . Bài viết của bác hay lắm . Cái duyên đến với xe Win của Tân cũng gần giống mình đấy , từ lúc ra trường đi làm với mức lương còm cõi , mình cũng ráng để dành và tậu một con Win tàu , khi mua được em nó với chính những đồng tiền mình làm ra mình đã rất vui vì được ngồi trên con xe mình thích . Với sở thích phiêu bạc giang hồ mình cũng đã lang thang cùng em nó đến nhiều nơi lắm . Đến khi mình quen và yêu bạn gái , bạn gái rất ghét mình đi con xe này nhưng cô ấy cũng chấp nhận nhưng vì những lý do riêng của hai người mình và cô ấy đã chia tay . Và thế là chán đời , làm gì bi giờ ???? Thôi thì làm cho nó không còn giống như cũ nữa , vậy là phá xe cho đỡ bùn thôi thế là con WIN tung của phong cách cào cào ra đời từ đó để thỏa thích đi offroad . Lúc trước khi chưa độ thì còn có các em ngồi cho chở còn bi giờ thì chẳng em nào ngồi được hoặc không dám ngồi vì xe quá cao . Nghĩ cũng vui , cũng chẳng giống ai . Dạo này công việc thì bận bịu ngày thì vùi đầu trong xưởng cơ khí mệt lả tối về lại bầm dập trong xưởng cơ khí của trường nên dù máu đá bóng cũng đành lỡ hẹn với anh em . Hôm thứ 5 vì mình hàn mấy chi tiết máy sơ ý không đeo bảo hộ nên chiều về hai con mắt như hai cục than đang cháy vậy , tính ra đá banh cùng mấy bác nhưng đau quá đành nằm nhà mà cam chịu nỗi đau vậy . Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà , có ai giống ai đâu nhưng quan trọng là chúng ta cùng có chung một thú đi WIN để rồi anh em tìm đến nhau và cùng sánh bước trên khắp nẻo đường . Chúng ta hãy cùng chúc HWC ngày càng đông vui và vững mạnh hơn các bác nhé . Thân .

Hôm đá banh em cứ mong bác đến cho vui nhưng bác bận quá nên không đến được. Bác cứ lo công việc rảnh rỗi thì ghé anh em chơi. Về phần em cũng đi xe win nên hay nói với mấy em chân dài mún yêu anh thì phải ngồi xe anh đã anh lượn vài vòng bo cua đụng chân chống giữa
em nào chịu được thì yêu
. Thỏa thuận trước để sau này khỏi mất lòng hiiiiiiiiiiiiiiiii