Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi DVD-Navigator-Rear Camera Civic

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113
Em thấy trên ebay có bán DVD-Navigator-Rear Camera Civic, đây là hàng aftermarket cho Civic không phải OEM

Hình:

Tính năng:
[*]Direct Factory Radio Replacement for Honda CIVIC 2006 - 2010 Touch Screen DVD/MPEG4/MP3/CD-RW/USB/SD/ System With 7'' HD Monitor and Bluetooth[*]7" inch High Definition Touch Screen 800 x 480[*]Supported formats: DVD/DIVX MP3/CD/CD-RW USB flash cards and SD cards[*]Built-in FM/AM tuner(RDS)[*]Treble/Bass/Balance/Fader/Encoder Volume Control[*]Auto Store/Preset Scan[*]30 Station Memories (18FM/12AM)[*]Touch Screen Control Operation[*]Resolution: 800(RGB) x 480 Pixels/ Brightness: 400nits[*]Dolby Digital Coaxial Outputs[*]ESP Function Double Anti-Vibration/Anti Shock System[*]Phone Display Function[*]Built in Bluetooth for hands free calling w/Auto Muting Feature[*]GPS/navigation system with External antenna[*]Steering Wheel control function[*]Analog TV [*]Front Panel AUX Input[*]RCA Line Out / Preset EQ[*]A/V Input & A/V Output[*]USB / SD Slot[*]Audio/Video Source through Line Input Jack (MP3/Ipod)[*]Wireless Remote Control[*]Rear Camera Output / Parking Video Input[*]320 Watts (4 X 45w) [*]Weight 9 lb
The package included:
  1. Navigation system x1
  2. Remote control x1
  3. SD card with maps and GPS software x1
  4. Manual x1
  5. External GPS antenna x1
  6. External TV antenna x1
  7. IPOD cable x1
  8. Original Honda harness x1
  9. Stylus x1
  10. USB cable x1
  11. Output cable for rear camera x1
  12. Output cable for external speakers/amplifier x1
  13. Output cable for external screen x1
  14. REAR CAMERA

Em định mua về gắn cho xe nhà, mấy bác cho em hỏi:
  1. Ở SG mình có bán bộ này không? Nếu không thì em phải nhờ người mua về ra ngoài lắp, mấy bác có kinh nghiệm xem khi lắp có vấn đề gì không?
  2. Bộ này không biết xem đc DVD9 hay không hay chỉ DVD5 thôi.
  3. Nếu copy source DVD vào usb thì xem được không?
  4. Thấy ghi có SD card & GPS softward vậy xem đường ở VN có đc không? Nếu hạn chế thì đến mức nào?
  5. Em có nên mua bộ này không (với giá $560 như thằng bán đưa ra) hay mua mấy bộ thông dụng ngoài An Dương Vương bán? Nếu so sánh thì lợi hại thế nào?
Em thấy thích bộ này vì nhìn kiểu dáng trang nhã, gần giống như hàng theo xe. Thanks các bác.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Ko nên chơi hàng tổ hợp của Tàu bác ơi. Mua về chạy đc dăm bữa rồi chập chờn thì tức lắm. Nếu bán vẫn cứ thích loại hàng Tàu này thì ra khu ADV mua để còn có bảo hành. Civic thì bác nên xài hàng Nhật vì khi ráp vào xe thì tính thẩm mỹ vẫn không khác loại này mấy.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113
HP Stereo nói:
Ko nên chơi hàng tổ hợp của Tàu bác ơi. Mua về chạy đc dăm bữa rồi chập chờn thì tức lắm. Nếu bán vẫn cứ thích loại hàng Tàu này thì ra khu ADV mua để còn có bảo hành. Civic thì bác nên xài hàng Nhật vì khi ráp vào xe thì tính thẩm mỹ vẫn không khác loại này mấy.

Em không biết đây là hàng Tàu bác ạ. Bác có thể tư vấn vài loại tầm trung cho civic giúp em? Bác vừa cho thông số vừa hình càng tốt, để em hình dung nó lắp vào sẽ như thế nào.

Tập Lái
4/2/06
22
1
1
www.handheldvn.com
Em thấy nếu thích có DVD trên xe, bác nên thay cái mặt dưỡng và mua bộ JVC, Alone hay hãng nào đó của Nhật ráp vào thì vừa đẹp, tốt lại an toàn chứ không khoái mấy cái của TQ, chất lượng âm thanh, hình ảnh đều không thể như của Nhật được, mà thực ra giá cũng không phải là quá rẻ, mất công tháo ra tháo vào thì tốt nhất mua luôn 1 lần hàng ngon để xài.

Tập Lái
5/4/12
2
0
1
[blockquote]
airport nói:
Em thấy nếu thích có DVD trên xe, bác nên thay cái mặt dưỡng và mua bộ JVC, Alone hay hãng nào đó của Nhật ráp vào thì vừa đẹp, tốt lại an toàn chứ không khoái mấy cái của TQ, chất lượng âm thanh, hình ảnh đều không thể như của Nhật được, mà thực ra giá cũng không phải là quá rẻ, mất công tháo ra tháo vào thì tốt nhất mua luôn 1 lần hàng ngon để xài.
[/blockquote] [blockquote]em đồng ý với ý kiến của bác mua đồ về lắp cho xe nhà bác cứ đầu tư 1 lần con hàng chất lượng còn hơn là tham của rẻ, mà nó cũng rẻ hơn là mấy đâu. Còn cái vụ hàng Nhật hàng Tàu thì e thấy h trên thị trường có quảng cáo DVD OEM của Tàu khựa cũng có mấy loại nghe đc đấy chứ bác...em lắp cho vợ cả của e con đầu Flyaudio thấy cũng ưng ý bác ạ, lắp vào zin như đúc luôn mà âm thanh nghe cũng tương đương con CD của e...xe của e cũng Civic 2010 1.8MT
[/blockquote]

Hạng C
23/2/10
868
9.503
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
Civic nhà em mua lại chủ cũ cũng gắn cái này, em thấy dùng cũng ok, âm thanh nghe cũng hay theo cảm nhận của tai trâu e.

Hạng C
3/10/07
717
434
63
TPHCM
muaban.net
nếu thay dvd hàng tảu âm thanh nghe sẽ ko hay bằng cd zin ,nếu bác muốn lắp thêm thì nên mua loại jvc hay pioneer mua thêm cái mặt dưỡng là ok .