Hỏi/Đáp Kỹ Thuật E bị lừa xe camry 3.5q 2007

Tập Lái
4/10/15
41
31
18
36
Bẩm các cụ. Chả là hôm vừa rồi e đi thay dầu bị thằng gara nó chơi cho quả. Giờ xog rồi nhưng đêm ngủ mà tức quá.
E đến thay dầu máy khi thay xong nó phán xe em bị tham dầu ở bưởng máy nên fai tháo ra làm lại luôn. Ko thì vứt đi. E tin tuog và cả tin nên để xe lại để lm luôn. Ối dời chờ 5 ngày mới lấy dc xe. Khi ra cao tốc e đạp mạnh ga về đến nhà cúi xuống xe bị chảy nhiều như cắt tiết gà. Thế là e lại lóc cóc đánh xe đến một gara khác để kiểm tra. Vừa tả lại sự tình thì bác chủ nói luôn là e bị lừa rồi. Xe camry hầu như xe nào cũng bị thấm dầu như vậy. Ôi xong.tnay thì xe mất hết giá trị nếu bán.
Các cụ cho e hỏi nếu xe mà tháo bưởng máy ra như thế thì có làm ảnh hưởng nhiều đến máy móc và trong quá trình sử dụng có sao ko ạ? gara sau làm lại và gắn keo cẩn thận thì bjo ko bị thấm dầu ra nữa.
Như thế này có gọi là xe bị bung máy ko ạ.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
đưa tên thằng gara lên đây đi bác
Bẩm các cụ. Chả là hôm vừa rồi e đi thay dầu bị thằng gara nó chơi cho quả. Giờ xog rồi nhưng đêm ngủ mà tức quá.
E đến thay dầu máy khi thay xong nó phán xe em bị tham dầu ở bưởng máy nên fai tháo ra làm lại luôn. Ko thì vứt đi. E tin tuog và cả tin nên để xe lại để lm luôn. Ối dời chờ 5 ngày mới lấy dc xe. Khi ra cao tốc e đạp mạnh ga về đến nhà cúi xuống xe bị chảy nhiều như cắt tiết gà. Thế là e lại lóc cóc đánh xe đến một gara khác để kiểm tra. Vừa tả lại sự tình thì bác chủ nói luôn là e bị lừa rồi. Xe camry hầu như xe nào cũng bị thấm dầu như vậy. Ôi xong.tnay thì xe mất hết giá trị nếu bán.
Các cụ cho e hỏi nếu xe mà tháo bưởng máy ra như thế thì có làm ảnh hưởng nhiều đến máy móc và trong quá trình sử dụng có sao ko ạ? gara sau làm lại và gắn keo cẩn thận thì bjo ko bị thấm dầu ra nữa.
Như thế này có gọi là xe bị bung máy ko ạ.

• Like
Reactions: phonglk2007
Hạng C
12/12/10
872
265
63
TP.HCM
Sao không đưa xe đến garage nào uy tín, nếu bác không rành về garage thì đến hãng. Bác mang xe đến hãng test lại xe xem. Mang xe đến các garage tào lao thì quăng cái xe,khi mà mổi thằng nói một kiểu

Tập Lái
4/10/15
41
31
18
36
Tiện đây các bác cho e hỏi.. Là khi đạp ga bắt đầu tăng tốc xe em bị rùng rùng hai bên là sao vây ạ?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
xe mình cũng vậy .....tăng tốc có cảm giác rần rần cả dàn đầu
..... một số bảo là dàn gầm có vấn đề

..... một số bảo xe nhập từ Mẽo nó ... thế
..... một số bảo 3.5LD không bị thế ... chứng tỏ xe nhập từ Mẽo có dàn khung gầm ẹ hơn ...
Tiện đây các bác cho e hỏi.. Là khi đạp ga bắt đầu tăng tốc xe em bị rùng rùng hai bên là sao vây ạ?

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Xe bác 3.5 luôn phải ko ạ ?

chả phải dàn gầm nó thế đâu.

em chẩn đoán có vài lí do sau bác có thể tham khảo nhé. Tùy theo điều kiện thực tế test, các bác có thể cafe với em để e test thử phụ các bác. :D

1. Cao su chân máy bị chai hoặc bể nên ko hấp thu rung khi tăng tốc

2. Nếu xe bác đã đi nhìu có thể mấy lá bố li hợp bị mòn nên tuột dẫn đến rung.

3. Cái rung thứ 3 nữa là rung láp hoặc bạc đạn moay yơ bánh trước nhé. 2 cái này có thể khám như sau: bác ra đường trống, nếu đạp lên tăng tốc đầu xe rung. và thả ga ra nó hết rung, và kiểm tra phốt láp nếu ko bể hay xì dầu thì đích thị là bạc đạn moayơ nhé.

Thay cặp bạc đạn hết 3củ thì phải. thay xong hết rung :D em đã từng thử và thành cmn công

Trường hợp bị cao su chân máy, bác để số D đạp thắng xong vê ga nhẹ nhẹ mà nó rung dữ dội thì là nó đó bác