Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Mua xe cũ nản thiệt, lúc trước e mua con huyn click bi hở bạc làm lại vẫn bị , bực quá gã lỗ nhg lấy e mới giờ thì vi vu k nghĩ nữa

Tập Lái
23/4/12
44
13
8
marknguyen07 nói:
Bảo dưỡng lớn thì nên vào hãng cho an tâm về nguồn gốc thiết bị thay thế, thay ngoài nguồn gốc ko rõ ràng, thà mắc 1 tý nhưng sau này các bác có bán xe cho người khác thì show ra cho họ thấy biết rõ xe đã làm gì để giúp họ ko phải mất những chi phí như bác chủ nữa, em nghĩ đó là người bán xe chân chính. Thường những chiếc xe quay km hoặc có ý đồ che giấu gì đó thì chủ xe ko bao giờ show ra cái list đã từng bão dưỡng gì, để mình biết xe cần phải làm những gì thêm.

Các bác đừng có chém giá xe bao nhiêu mới đúng cả vì 1 chiếc xe nguồn gốc rõ ràng thì mắc hơn 1 tý các bác cũng nên mua vì ko phải mất tiền như bác chủ.

Em cũng là người cùng cảnh ngộ với bác nên e hiểu cảm giác của bác, kinh nghiệm đau thương của em là lần sau có mua xe cũ thì xe đó có giầy tờ bảo dưỡng đầy đủ lý lịch rõ ràng thì mua, còn ko thì đừng bao giờ đụng vào, thà bỏ tiền mua xe mới như bác camapsaigon nói.

PS: sao bác ko đợi đến sau 7/4 làm được giảm 20%? Isamco ko khuyên bác ah.

E đồng ý vs ý này
Mua xe cũ, ròi thay đồ, đắt,nhưng đáng đông tiền bát gạo
Em nghi bác thay đồ xong chạy chắc sướng cái mông mà đau cái bụng quá( vì nghĩ mắc)

Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Họ bảo e làm sớm ô hết km 5% Bác ạ. E khuyên các Bác vào đó đừng xài visa bidv nhé, bọn này chạt e thêm gần 400 k phí cà thẻ đấy. Túm lại là xót ruột. Mà e nói thật ng thay là chồng e chứ e là nữ. Lúc mua cũng chồng e mua. Mua vội cho xong. H nay cũng vội sửa cho nhanh. Nói tóm lại e càng ngày cáng muốn thanh lý ô chồng hâm dở này lắm rồi các Bác ạ.

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
daucunchip2013 nói:
Sao nhìn hai bức ảnh danh mục, thành tiền 21 tr, em thấy sao ấy. Hãng kê quá tay? Chính hãng mà? Phần lớn trong này là chi phí bảo dưỡng thông thường, phỏng ạ?

Vậy, chi phí bảo dưỡng định kỳ của Grandis khá cao!

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
daucunchip2013 nói:
Họ bảo e làm sớm ô hết km 5% Bác ạ. E khuyên các Bác vào đó đừng xài visa bidv nhé, bọn này chạt e thêm gần 400 k phí cà thẻ đấy. Túm lại là xót ruột. Mà e nói thật ng thay là chồng e chứ e là nữ. Lúc mua cũng chồng e mua. Mua vội cho xong. H nay cũng vội sửa cho nhanh. Nói tóm lại e càng ngày cáng muốn thanh lý ô chồng hâm dở này lắm rồi các Bác ạ.

Mợ chủ và Ông xã tham gia hội Mit đi rồi sẽ thấy rằng Ông xã Mợ kh hâm dở đâu vì hội Mit nhiều ông còn “ hâm” hơn nhiều! Nhiều ông xe kh có hư gì hết mà bỏ ra hơn chăm chai để gắn mấy cái thứ mà người khác nhìn vào xe không thấy nó đc gắn vô chổ nào kìa!!!

Hạng C
13/10/12
747
633
93
Xe mới chay 60ngan mà làm bảo dưởng nhiều thế.Sao bác chủ không tư vấn các lảo MÍT trước khi bao dưởng giờ làm rồi thì củng tốt thôi dù hơi xót tiền chứ không phí đâu vì trước sau gì cũng làm.....

Hạng D
29/11/06
3.955
10.128
113
daucunchip2013 nói:
Bác chủ thớt với ông xã chắc là lần đầu tiên mua xe phỏng?
Thôi, coi như là bài học kinh nghiệm đi (mặc dù phải trả cái giá hơi đắt). Giờ xe sửa rồi, 2 vợ chồng cứ hưởng thôi, đừng càm ràm ổng nữa mà mất tình cảm. Tiền còn làm ra được chứ đừng vì cái xe mà cắn đắn nhau, ko nên. Hehe....

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Mua xe cũ: 2 chiếc cùng đời, chênh nhau vài chục triệu.
PA1: chọn chiếc rẻ, về dọn lại tốn vài chục triệu (coi như bằng giá chiếc mắc hơn).
PA2: chọn mua xe mắc hơn, biết rõ lai lịch chủ xe, sử dung và bảo duỡng đúng cách.

Nếu cá nhân em sẽ chọn PA2. Vì xe dọn lại (PA1) chưa chắc chạy muợt như PA2 vì sự đồng bộ tổng thể. Chưa kể sự bất tiện khi tốn thời gian dọn lại (mà việc này cũng cần có kinh nghiệm sử dụng xe)

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Tốn lần này thôi, còn vi vu tiếp 20K km (gần cả năm nếu đi ít như em) nữa mới làm tiếp khoản lớn thì sao gọi là nhiều, bảo trì 5K km sau đó thì chỉ bằng chầu nhậu (khoảng 1 chai/lần), phải nhớ đến những lúc ngồi xe mát mông, êm ru xem thiên hạ đội năng dầm mưa đi chơi thì sao? hị hị