Tập Lái
4/4/07
34
0
8
Các Bác cho hỏi mình muốn thay toàn bộ nhớt, dầu hộp số, dầu trợ lực, dầu thắng.... vì xe đi cũng hơn 1 năm (khoảng 15ngàn km)

Nếu vào Hãng SGFord thì hết khoảng bao nhiêu (em sợ chém lắm vì đã bị 1 lần thay bugi ở WFord)

Còn không thì ra ngoài gara mình mua loại dầu nào cho các bộ phận trên và nhờ gara thay giúp có được và có nên như vậy không?

Cảm ơn các Bác trước.

Tập Lái
4/10/08
40
0
0
46
bác ơi, bác đã sử dụng ếch thì bác cứ vào thẳng SGF Cao Thắng mà thay, họ là đại lý ủy quyền chính thức nên giá cả là đúng giá chính hãng rồi bác ợh, bác raga ở ngoài lỡ trục trặc Ford không bảo hành đó bác, xe số tự động mà, theo em biết thì đồ chính hãng dĩ nhiên là đắt hơn hàng trôi nổi rồi bác ợ nhưng mà nó có nguồn gốc rõ ràng,vả lại tiền nào của ấy mà bác, hy vọng bác sẽ có quyết định đúng

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
nếu xe bác còn bảo hành thì nên đe, vào đó thay các loại nhớt, dầu hộp số, trợ lực, dầu thắng. Trường hợp hết bảo hành thì tuỳ bác, ra ngoài thay thì chắc chắn giá sẽ mềm hơn là vô hãng rồi đó bác. Về thông số các loại dầu nhớt thì bác tìm đọc tròng sách hướng dẫn, nhà sản xuất đều cung cấp thông tin đầy đủ và ra ngoài mua về cho thợ thay thôi bác.

Hạng B2
27/9/06
188
1
18
GMCTracker nói:
Các Bác cho hỏi mình muốn thay toàn bộ nhớt, dầu hộp số, dầu trợ lực, dầu thắng.... vì xe đi cũng hơn 1 năm (khoảng 15ngàn km)

Nếu vào Hãng SGFord thì hết khoảng bao nhiêu (em sợ chém lắm vì đã bị 1 lần thay bugi ở WFord)

Còn không thì ra ngoài gara mình mua loại dầu nào cho các bộ phận trên và nhờ gara thay giúp có được và có nên như vậy không?

Cảm ơn các Bác trước.
Thay đồ thì mới đắt, chứ bảo dưỡng thay dầu, bác cứ mạnh dạn vào hãng mà thay, không tốn kém hơn là bao đâu bác ạ
hắc chắn giá sẽ mềm hơn là vô hãng rồi đó bác. Về thông số các loại dầu nhớt thì bác tìm đọc tròng sách hướng dẫn, nhà sản xuất đều cung cấp thông tin đầy đủ và ra ngoài mua về cho thợ thay thôi bác.

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
Bác này kỳ nha! ăn chơi mà sợ mưa rơi! Ứ quên, có tiền mua được xe mà sợ tốn xăng, nhớt....

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/4/07
34
0
8
Theo đa số ý của các Bác, vào hãng thôi.

VietPre ơi, Đi Ếch ko sợ tốn dầu nhớt, hihi chỉ sợ tốn xăng thôi.
Dạo này TP kẹt xe, đường đông, nên Ếch khát xăng hơi bị nhiều.
Nhưng mà đúng các Bác ạ ... đi Ếch có sướng của đi Ếch.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
@tracker: Xe bác mới có 15K mà thay dầu họp số chi cho phí vậy. bác có bị ngập nước gì không???

bác vào hãng hỏi CVDVụ họ tư vấn cho, đầu cần thiết thay như vậy là xe mới tốt.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
petrol nói:
@tracker: Xe bác mới có 15K mà thay dầu họp số chi cho phí vậy. bác có bị ngập nước gì không???

bác vào hãng hỏi CVDVụ họ tư vấn cho, đầu cần thiết thay như vậy là xe mới tốt.

Trong điều kiện bình thường, dầu hộp số nên thay theo số km hoặc 1 năm sử dụng tuỳ điều kiện nào đến trước. Xe bác ấy đã hơn 1 năm vậy cần thay là đúng rồi