Thảo Luận Chung Em áy náy quá

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Gửi các bác,

1. Ngày 07/3/2013:
Số là tối hôm qua, em cùng bà cả đi công chuyện bằng 2B, khi từ Đinh Bộ Lĩnh chuẩn bị rẽ trái về Bạch Đằng thì em thấy trong kính hậu 1 chiếc Innova chỉ mở đèn đờ-mi+gầm, em cố tình chạy chậm để báo cho tài xế biết (em chạy sát lề trái), nhưng đèn trên ĐBLĩnh xanh + tài xế đóng kính và em lại không dứt khoát đập kính báo cho bác ý. Em cùng bà cả chỉ làm được 1 việc là chỉ vào đầu xe cho bác ý biết nhưng bác ý tưởng em gây chuyện nên bơ bơ.

Chuyện này mới làm em áy náy nè, khi cả hai cùng xuôi về Bạch Đằng thì xui là ở đây có chốt xxx, 1 áo vàng chỉ đèn pin vào xe bác ý, trong lề có 1 chiếc xe khác thì thấy tài xế đút bóp vào túi. Phải chi em dứt khoát đập cửa bác ý thì đâu đến nổi.

Hây zà, nhiều lúc lòng tốt của mình bị người khác nghi ngờ.

2. Ngày 11/3/2013:
Sáng nay, tại dừng đèn đỏ tại Phan Thúc Duyện, có 1 em Fiesta biển 60 ngừng ở lane rẽ trái, chắc muốn rẽ trái, em hạ kính xuống nói là không được. Mợ tài kia tưởng em chọc ghẹo gì nên không chú ý, khi đèn xanh mợ ý signal trái sang TQHoàn thì áo vàng trong lề bước ra.

Hy vọng là mợ ý năn nỉ áo vàng kia được.

Ngày 07/4/2-13: Sau 1 thời gian kiên trì chỉ trỏ thì em có dịp xả áy náy của mình:
Khoảng 16h30 chiều hôm qua, em (gọi là thằng quay phim) đi cafe Phong Lưu ở Út Tịch. Từ Cộng Hòa vào Út Tịch, em đi 2B mà cứ đi lane ngoài cùng bên trái (có biển 411 từ đầu CHòa cho đến HVThụ), đến giao lộ Út Tịch - HVThụ em thấy 1 em Venza đang chờ đèn xanh, bật signal phải ở lane giữa. Em gõ kính tài kêu em tài hạ kính xuống và nói: ông rẽ phải mà đi lane giữa là bị tóm đó. Em tài (gọi là con mồi) bấm kính lên mà mặt vẫn bơ bơ (mịa nó), bên phía đối diện, ngay ngân hàng Phương Đông, đồng chí CSGT bụng bự (gọi là thợ săn) đang ngắm nghía con mồi béo.

Đèn xanh còn tới hơn 30 giây, cả 3 (thợ săn, con mồi và thằng quay phim) cùng hồi hợp chờ đợi, giây phút căng thẳng trôi qua, con mồi vẫn để signal phải, phớt lờ cảnh báo của thằng quay phim (trông giống xe ôm hơn), đèn xanh bật lên, con mỗi rẽ từ từ rẽ phải, thợ săn từ từ giương súng và bước ra giữa đường, thằng quay phim vẫn kiên trì bám theo và la lên: mày đi thẳng luôn đi, mà con mồi có nghe không thì chẳng biết, chỉ biết là con mồi cũng nhanh trí, đi thẳng qua Út Tịch luôn, thợ săn quê độ, giả vờ quơ quơ cây súng, thổi còi vu vơ.

Tới Phong Lưu cafe, nhìn kính hậu thấy con mồi vừa thoát chết nên vẫn chưa định thần, vẫn còn tuốt đằng xa.

P/S: Vì từ xa thấy em nó dừng ở lane giữa mà chớp signal phải nên em không kịp nhìn biển số tỉnh hay SG.
http://www.otosaigon.com/forum/Xin-l%E1%BB%97i-anh-CSGT-t%E1%BA%A1i-giao-l%E1%BB%99-%C3%9At-T%E1%BB%8Bch-HVTh%E1%BB%A5-m6783258.aspx

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/12/12
950
16
18
bác đưa bàn tay lên trên chụm vào rồi xòe ra là ký hiệu mở đèn bác ạ.

Hạng C
10/9/12
824
22
18
Nơi mình thích
Xã hội là thế đó Bác. Nhiều khi mình có lòng tốt mà người ta lại tưởng mình kiếm chuyện mới ghê chứ.

Hạng B2
24/5/12
105
0
18
41
Vụ này em gặp hoài , có ít người hạ kính hoặc tấp lề hỏi chuyện gì , phần đông chạy luôn .

Hạng B2
7/2/12
155
43
28
Xem xong thớt, định bỏ đi....nhưng áy náy quá.
Quay lại post một cái: Ông Phúc Minh có lòng tốt .... nhưng ông chưa đủ nhiệt tình cách mạng!:D

Hạng D
18/12/11
1.042
313
83
Tp. Hồ Chí Minh
phucminh nói:
Gửi các bác,

Số là tối hôm qua, em cùng bà cả đi công chuyện bằng 2B, khi từ Đinh Bộ Lĩnh chuẩn bị rẽ trái về Bạch Đằng thì em thấy trong kính hậu 1 chiếc Innova chỉ mở đèn đờ-mi+gầm, em cố tình chạy chậm để báo cho tài xế biết (em chạy sát lề trái), nhưng đèn trên ĐBLĩnh xanh + tài xế đóng kính và em lại không dứt khoát đập kính báo cho bác ý. Em cùng bà cả chỉ làm được 1 việc là chỉ vào đầu xe cho bác ý biết nhưng bác ý tưởng em gây chuyện nên bơ bơ.

Chuyện này mới làm em áy náy nè, khi cả hai cùng xuôi về Bạch Đằng thì xui là ở đây có chốt xxx, 1 áo vàng chỉ đèn pin vào xe bác ý, trong lề có 1 chiếc xe khác thì thấy tài xế đút bóp vào túi. Phải chi em dứt khoát đập cửa bác ý thì đâu đến nổi.

Hây zà, nhiều lúc lòng tốt của mình bị người khác nghi ngờ.

Dù sao thì bác cũng làm hết lương tâm của mình rồi, chẳng qua là do khách quan thôi, chứ cố tình đập cửa nhiều người khó tính, ngươi đi đường lại nghĩ mình sao sao.
Đi đi đường mà gặp đcj các bác như vậy là ok lắm

Hạng B2
16/1/11
225
2
18
Chắc gì bác đập kính báo hiệu mà người lái xe đã chịu nghe bác mà hạ kính xuống chứ. Bác cũng ko nên áy náy làm gì, bác làm như vậy cũng đã tốt qua ròi.

Hạng B2
13/12/12
264
17
18
52
Tham gia giao thông trong thời buổi này rất cần có những người có cái Tâm.

Bác không phải áy náy gì đâu, chỉ cần có suy nghĩ tốt cho nhau trong thời buổi này là quý lắm rồi

Hạng B2
10/8/11
306
13
18
Cái này cũng khó nói lắm mình có lòng tốt nhưng người nhận thì.....con mắt hình viên đạn. E bị rồi nên tởn luôn.