Hạng D
21/9/10
1.933
10.982
113
sao thằng 16 chỗ kia ngu nhỉ, lane này chậm thì chuyển sang lane khác mà chạy/vượt. Mà công nhận ra đường nhiều thằng lái xe ngu thật, đường nhiều lane ko dám chạy qua lane phải mà cứ thốc đít bằng cách nhá đèn (flash như đèn bar/club) và bấm còi.

• Like
Reactions: gtkhanh
Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
nó đang kiếm chuyện với bác đó! bác mà nóng lên, quẹt vào đuôi nó là trúng kế của nó ngay

• Like
Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3
em nói thật . chiêu giơ tay ra xin là cực hiệu nghiệm

mấy lần e lấn trong , xin vô , bấm kính thọt tay + gật đầu ...100% cho hết ( kính thưa các loại xe )

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
sao bác kg bật ưu tiên , nếu vẫn kg dc thông cảm thì hạ kính ra dấu bằng tay -- tài xế sau phải hiểu để tìm đuờng khác --- ý là tui kg chạy nhanh dc vì có vấn đề -- họ sẽ cảm thông chứ .

còn họ máu chiến thì bác yếu thế ( có nguời bệnh ) tìm đuờng né gấp an tòan ạ

còn bác máu chiến thì nó ép nghe cọ nghe rột rột bác lắc lái qua cho cả 2 cùng khổ

xe hơi mà sợ mẹ gì mình móp nó cũng banh chành chứ hay ho gì , ngọai trừ họ là xe tải thui

16 chỗ 1 ngày nằm bãi xem ai lỗ
Gặp e là bà nội nó cũng đội chuối khô luôn!

• Like
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Xe bị móp đầu thì cũng buồn, mất công nằm gara 2,3 ngày, cái này bh đền không phải lo lắng, nếu bác ở VT bác ra gara nào mà họ liên kết với bh, gara họ chụp hình làm hết cho bác, bác chỉ viết tờ khai, khi đi mang theo CMND, bằng, BH, Đkiểm, cứ nói húc vào chậu cảnh, hay cổng nhà...
Chứ va quyệt với mấy thằng trời đánh mệt lắm, xe lại càng nặng hơn, thôi nhường một tý, biết đâu làn trái cấm xe trên 15 chỗ.

• Like
Reactions: BinAn and gtkhanh
Hạng F
4/1/08
8.294
110.893
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em cũng muốn bật đèn ưu tiên, nhưng vì mình không gấp chạy từ từ nên cũng ko cần ai phải nhường.
Nếu là chở cấp cứu thì em đã bật ưu tiên rồi bác ạ. Vấn đề là em ko rỏ thằng mer 16 chổ có được chạy làn trái ko (em ko để ý biển báo lắm, hình như khúc đó chỉ có biển 411 chỉ hướng). Nguyên cái làn bên trái ko xe nào chạy cớ sao nó cứ dí em chả hiểu nỗi.

Xe bác có đèn ưu tiên cơ à?
Và bác cũng chưa biết sử dụng cam hành trình? Trường hợp muốn lưu đoạn nào, bác phải dùng tay bấm nút lưu chứ.

• Like
Hạng C
17/11/14
831
922
93
Thằng mẹc đúng bố đời thật. Lúc đó máo lên bác k đánh lái qua trái 1 cái rồi ghim hiện trường chờ công an và bảo hiểm giải quyết xem thằng nào sợ. Nó chạy dịch vụ nên xe bị giam nó sợ lắm. Mà lần sau gặp mấy thằng bố đời thế bác bật ưu tiên né nó cho nó đi cho thoát kiếm. Bọn này phải gặp xe tải nó mới sợ
Vợ đang đau, con thì đỏ hỏn mới chui ra mấy ngày, cho tiền em cũng ko dám máu bác ơi. Nếu 1 thân 1 mình em cũng đâu có chạy cà rề.

Đúng rồi, bác chủ cứ bật đèn hazard lên cho mọi người biết, còn không thì cứ nhường cho em nó vì mình đang có người bệnh mà, phải tuỳ cơ ứng biến chứ bác," tránh voi chẳng xấu mặt nào"
Mà em thắc mắc hong lẽ bật hazard từ SG về đến VT sao bác :(

Đọc nghe tức quá. Nó tạt bác đến 4 lần. Gặp em là em chơi thằng Mer đó rồi. Vợ gọi taxi chở. Cái thể loại tài xế này không gọi là con người được nữa.
Em phải chở vợ từ SG về tới VT. Bà cả mới mổ xong nên em ko dám giao cho tài khác tự mình chạy chậm cẩn thận cho chắc. Em còn ko dám làm xe rung lắc mạnh nữa mà.

Xe bị móp đầu thì cũng buồn, mất công nằm gara 2,3 ngày, cái này bh đền không phải lo lắng, nếu bác ở VT bác ra gara nào mà họ liên kết với bh, gara họ chụp hình làm hết cho bác, bác chỉ viết tờ khai, khi đi mang theo CMND, bằng, BH, Đkiểm, cứ nói húc vào chậu cảnh, hay cổng nhà...
Chứ va quyệt với mấy thằng trời đánh mệt lắm, xe lại càng nặng hơn, thôi nhường một tý, biết đâu làn trái cấm xe trên 15 chỗ.
Em hong nghĩ đoạn Võ Thị Sáu cấm 16 chổ làn trái, nếu biết cấm em đã nhường. Em chủ động nhường mọi xe vì đang chở bệnh mà bác.

Xe bác có đèn ưu tiên cơ à?
Và bác cũng chưa biết sử dụng cam hành trình? Trường hợp muốn lưu đoạn nào, bác phải dùng tay bấm nút lưu chứ.
Đầy bộ nhớ nó tự lưu đè bác ơi. Bình thường em chạy SG - VT cao lắm là 2h, ko bị mất clip được. Mà hôm đó chở bà cả + con nhỏ nên chạy chậm lắm tới hơn 3h mới về tới, clip bị đè mất đó.

Lâu lâu Bác chủ gặp xui rồi..Em cũng gét mấy thằng chạy xe kiểu đó lắm.!thui bà cả không sao là tốt rồi..!!!bỏ đi Bác.!!
Bỏ chứ làm gì được nữa bác. Em chỉ muốn nêu lên cảnh báo + 'xin xỏ' các bác ra đường cẩn thận vs nhường nhịn nhau 1 chút thôi. Em mà máu chiến thì em né làm gì.