Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mà em thắc mắc hong lẽ bật hazard từ SG về đến VT sao bác :(
bác có con rồi, cũng đến lúc phải dùng tới cái đầu rồi không để lâu nó mốc đấy...

hazard lúc nào cần thì bật, bác không tự đánh giá được lúc nào nên bật hazard lúc nào không thì nên thuê tài xế, tự lái xe ra đường nguy hiểm cho xã hội lắm...

mà ban đầu con nghi thằng Merc chạy láo, đọc câu này xong nghĩ lại có khi không phải...

để em chỉ cho bác mấy thứ này, hữu ích đấy...

1. trước khi muốn quẹo trái, thì bật xi nhan trái, cái cần bên trái vô lăng ấy, kéo nó xuống, trước khi quẹo phải thì đẩy nó lên...
2. khi muốn xe chạy nhanh thì đạp vào cái cần dưới chân, sát bên phải...
3. lúc nào thấy mặt thằng đằng trước tái mét không có chút máu nào thì đạp vào cái cần bên trái cái cần ở trên... không là thằng đấy nó toi luôn đấy...
4. nhớ là sau khi xoay xoay cái vô lăng để quẹo thì phải xoay ngược lại cho xe nó chạy thẳng, không là nó chạy vòng vòng chóng mặt nhé...

lúc nào thực hành tốt mấy cái ở trên thì cứ post lên đây sẽ có người khác chỉ bác tiếp...

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
"Mà em thắc mắc hong lẽ bật hazard từ SG về đến VT sao bác".
Nản quá, khi có cái thằng đá đèn thì bật nó tự hiểu, nó có vượt phải xxx có bắt nó, thì nó bảo với xx là xe kia gặp sự cố... chứ rùa bò thì nó dật cho.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng C
17/11/14
831
922
93
bác có con rồi, cũng đến lúc phải dùng tới cái đầu rồi không để lâu nó mốc đấy...

hazard lúc nào cần thì bật, bác không tự đánh giá được lúc nào nên bật hazard lúc nào không thì nên thuê tài xế, tự lái xe ra đường nguy hiểm cho xã hội lắm...

mà ban đầu con nghi thằng Merc chạy láo, đọc câu này xong nghĩ lại có khi không phải...

để em chỉ cho bác mấy thứ này, hữu ích đấy...

1. trước khi muốn quẹo trái, thì bật xi nhan trái, cái cần bên trái vô lăng ấy, kéo nó xuống, trước khi quẹo phải thì đẩy nó lên...
2. khi muốn xe chạy nhanh thì đạp vào cái cần dưới chân, sát bên phải...
3. lúc nào thấy mặt thằng đằng trước tái mét không có chút máu nào thì đạp vào cái cần bên trái cái cần ở trên... không là thằng đấy nó toi luôn đấy...
4. nhớ là sau khi xoay xoay cái vô lăng để quẹo thì phải xoay ngược lại cho xe nó chạy thẳng, không là nó chạy vòng vòng chóng mặt nhé...

lúc nào thực hành tốt mấy cái ở trên thì cứ post lên đây sẽ có người khác chỉ bác tiếp...
Bác chạy ra đường chắc cũng chả khác gì thằng 16 chổ đó. Nội post bài như vậy đã hiểu rồi.

"Mà em thắc mắc hong lẽ bật hazard từ SG về đến VT sao bác".
Nản quá, khi có cái thằng đá đèn thì bật nó tự hiểu, nó có vượt phải xxx có bắt nó, thì nó bảo với xx là xe kia gặp sự cố... chứ rùa bò thì nó dật cho.
Em thì ko dùng hazard kiểu này. Đơn giản vì còn nguyên cái làn bên trái, vượt thì cứ phi qua đó mà vượt. Lúc em đi làn trái trống trơn ko có 1 xe nào. Nhưng em sẽ kinh nghiệm lần sau hạ kính quơ tay ra hiệu. Bởi vậy mới ko hiểu thằng tài 16 chổ nó làm gì.

Đơn giản vì em thấy hong cần thiết phải bật hazard. Thường em sẽ bật đèn xi nhanh nếu đường quốc lộ ko đủ điều kiện nhường cho vượt. Đó là đường chỉ có 2 làn mà dễ dính lỗi vượt phải đấy.

Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
sao bác kg bật ưu tiên , nếu vẫn kg dc thông cảm thì hạ kính ra dấu bằng tay -- tài xế sau phải hiểu để tìm đuờng khác --- ý là tui kg chạy nhanh dc vì có vấn đề -- họ sẽ cảm thông chứ .

còn họ máu chiến thì bác yếu thế ( có nguời bệnh ) tìm đuờng né gấp an tòan ạ

còn bác máu chiến thì nó ép nghe cọ nghe rột rột bác lắc lái qua cho cả 2 cùng khổ

xe hơi mà sợ mẹ gì mình móp nó cũng banh chành chứ hay ho gì , ngọai trừ họ là xe tải thui

16 chỗ 1 ngày nằm bãi xem ai lỗ
Bác cho em hỏi d'en uu tiên la den nào nằm ở đâu vậy ?

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Em cũng bị mot l'an o dinh tien Hoang dau vo thì sáu. Biển 72, lúc day bị bên phụ no định chạy luôn em tat dau va chan đc nó. Lúc đâu cũng hung ho lắm nhưng khi thấy gian bu đông và nói la no lỗi nên no I'm. Và nó den cũng rất chuẩn, phí lam lại đúng 400

Attachments

• Like
Reactions: gtkhanh
Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Bác gặp 16 con do. Em đi lam sáng ton duc thắng Toan gặp xe bon Petrolimex bus chạy đường trong ép. Thấy mà toi honđa. Ken nó bop, xe em cach am may lốp mà còn died ! Mấy thằng khôn đấy em toàn lấy ra chạy ta ta trước mũi nó. Em khong anh hung gì đâu nhé nhưng bức xúc thôi !

• Like
Reactions: gtkhanh