hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Hãng sẽ thiết kế thêm cửa gió cho băng ghế thứ 2?
Chắc do 1 cửa gió có hạn chế nên hãng mới thiết kế thêm cửa gió.
Vậy là do người dùng phản ánh hay hãng tự cải tạo nâng cấp vậy bác?
Dù sao thì thêm cửa gió vẫn tốt hơn.

Mới chỉ sử dụng 2 (chỉ mới có 2 thôi ạ) loại xe 7 chỗ và 1 loại xe 5+2 chỉ có 1 cửa gió mình nhận xét khách quan thế này:
- đúng là ngồi hàng thứ 3 lâu mát hơn hàng ghế đầu;
- đi trời nắng nóng ngồi sau mát thì ngồi trước hơi bị lạnh;
- xe 5+2 chủ yếu đi 5 người, đi 7 người là giải pháp tình thế. Người ngồi sau chật mà đồ đạc mang theo cũng bị hạn chế;
- tuy đi 7 người trên xe 5+2 có khó chịu chút nhưng lâu lâu mới phải đi vậy nên mọi người cũng vui vẻ chấp nhận.
Hết ạ.

Lúc đi 5+2 1 hàng cửa gió, thỉnh thoảng chở thêm ông bà (nội, ngoại), kêu tụi F1 ra sau mà tụi nó còn ỏng ẹo không chịu, ép quá nhiều lúc nó khóc luôn, làm đi chơi mất vui. Từ khi đổi sang loại 3 hàng cửa gió, tụi nhỏ đã tự nguyện xuống hàng 3 mỗi khi chở thêm người già, người cao to, ...

• Like
Reactions: chat2004 and bacai
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Đừng cố cãi nha bác, một dàn lạnh, không thêm cửa gió mà thằng ngồi băng sau cùng vẫn lạnh thì tài xế và đứa ngồi bên phụ chắc teo con mẹ nó chym và thì chỉ có ở Outlander thôi. Ah, trước kia có con Captiva đời nhà Thanh nữa.

Hay hơn nữa là Sale MIT hứa với khách hàng tất cả các xe từ tháng 7/2018 sẽ thiết kế thêm cửa gió cho băng 2, những xe đã giao cho đại lý sẽ được cải tạo thêm cửa gió, nhưng không biết có phải là chém gió không.
Khi nào bác thấy người dùng than nhiều về dàn lạnh như Honda City thì hẵng nói nhé. Cả ngàn người mua xe không than, có mấy người không sử dụng mà làm như biết tuốt,
Bác muốn biết cảm giác nóng khi lái xe thì cứ bật máy lạnh nhưng hướng cửa gió khỏi người bác nhé. Còn không có xe thì về bật quạt rồi chĩa quạt qua chỗ khác xem có mát không nhé.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Lúc trước em cũng kết con Outlander CKD này vì giá có vẻ thơm. Nhưng khi thấy quảng cáo 2 DÀN LẠNH mà chỉ có 1 HÀNG CỬA GIÓ thi em qua Toy quất chiếc Innova Venturer liền khỏi suy nghĩ..:p:p
Tưởng mua xe gì mua Innova mà cũng lên khoe :D

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Xe 5+2 ra được bao lâu? Bao nhiêu người đã dùng hàng ghế 3 trong mùa nắng vừa rồi? ...

Trong số những người đã chạy Captiva thì cũng một số người không phàn nàn nhưng chủ yếu vì ít đi 7 người (sử dụng như xe 5 chỗ, gấp hàng ghế 3 lại chở hành lý), chưa xuất phát vào buổi trưa sau khi để xe dưới nắng, ... Nhiều người dễ tính tặc lưỡi cho qua rồi nói hướng cửa gió lên trần để gió ra hàng ghế 3 ... Hãy hỏi người đã từng ngồi hàng ghế 3 ấy!

Chẳng muốn dìm hàng ai cả, chỉ chia sẻ kinh nghiệm thực tế về dòng xe có thiết kế tương tự để ai thường xuyên đi 7 người cân nhắc. Ai chủ yếu đi 4-5 người cứ vô tư!
Bác chưa thử máy lạnh Outlander thì đừng có chém gió bậy bạ , lại còn đi so với Captiva. Cùng cái tên gọi là máy lạnh nhưng máy lạnh Panasonic hay Mitsubishi nó khác máy lạnh Alaska hay Electrolux nhé. Máy lạnh nào cũng lạnh như nhau thì mắc gì phải mua máy lạnh mắc như Mitsubishi hay Panasonic làm gì chi mắc tiền hơn.
Em ngồi hàng 3 Outlander và Xtrail luôn rồi nhé, nóng thì nói nóng chứ mắc gì nóng mà phải khen mát làm gì.
Bày đặt lấy kinh nghiệm từ dòng xe thiết kế “tương tự”, vợ bác xấu không có nghĩa là vợ người khác xấu dù thiết kế như nhau nhé.

• Like
Reactions: Quang nguyen?
Hạng D
25/10/07
1.319
6.197
113
em thì đang đi x trail 2.5sv.
đi cao tốc hay trong phố mà tắt eco thì cũng khá là hưng phấn đấy.
nói chung đến giờ thì chưa cảm thấy hối hận điều gì hehe

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Đanh đá quá vậy bác?
em nói lý thôi, bác thấy em sai chỗ nào không?
So sánh phải khách quan, chứ so sánh kiểu như bên dưới thì mắc cười quá:
- Outlander máy lỳ vòng tua cao gần 5000rpm khi tăng tốc từ 30kph lên 60kph. CRV L ngon hơn vì tôi lái thử Civic 1.5 Turbo (???) cùng máy với CRV và so với Teana 2.0 rồi. Tôi lái Civic rồi nên khẳng định CRV bản L ngon hơn Outlander 2.4 và Xtrail 2.5 !!??
- Outlander 5+2 không đủ lạnh đâu, chắc chắn luôn vì tôi kinh nghiệm đi...Captiva 5+2 rồi, ờ mà sao City cũng phân khúc B như Vios hay Attrage mà máy lạnh City cùi bắp vậy nhỉ. Cùng là Sedan hạng B mà, máy lạnh phải như nhau chứ nhỉ, phân khúc B thiết kế tương tự nhau mà ???

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
em nói lý thôi, bác thấy em sai chỗ nào không?
So sánh phải khách quan, chứ so sánh kiểu như bên dưới thì mắc cười quá:
- Outlander máy lỳ vòng tua cao gần 5000rpm khi tăng tốc từ 30kph lên 60kph. CRV L ngon hơn vì tôi lái thử Civic 1.5 Turbo (???) cùng máy với CRV và so với Teana 2.0 rồi. Tôi lái Civic rồi nên khẳng định CRV bản L ngon hơn Outlander 2.4 và Xtrail 2.5 !!??
- Outlander 5+2 không đủ lạnh đâu, chắc chắn luôn vì tôi kinh nghiệm đi...Captiva 5+2 rồi, ờ mà sao City cũng phân khúc B như Vios hay Attrage mà máy lạnh City cùi bắp vậy nhỉ. Cùng là Sedan hạng B mà, máy lạnh phải như nhau chứ nhỉ, phân khúc B thiết kế tương tự nhau mà ???
Outlander đi ngoài đường nhìn tuy không xuất sắc nhưng cũng đẹp. Mình chưa được ngồi vào chứ chưa nói tới việc cầm lái nên không có ý kiến.
Tranh luận thì thoải mái nhưng không thuyết phục được người ta thì tìm cách khác để bảo vệ quan điểm chứ không nên lôi vợ người ta vào.
Tranh luận sâu hơn nữa vẫn chưa thuyết phục được thì lôi cả con cái, họ hàng người ta vào sao?
Mình có kiến thức, hiểu biết nhưng tranh luận kiểu vậy khó đạt kết quả mong muốn mà làm cho mọi người đánh giá thấp mình.
Thật đó bác.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Outlander đi ngoài đường nhìn tuy không xuất sắc nhưng cũng đẹp. Mình chưa được ngồi vào chứ chưa nói tới việc cầm lái nên không có ý kiến.
Tranh luận thì thoải mái nhưng không thuyết phục được người ta thì tìm cách khác để bảo vệ quan điểm chứ không nên lôi vợ người ta vào.
Tranh luận sâu hơn nữa vẫn chưa thuyết phục được thì lôi cả con cái, họ hàng người ta vào sao?
Mình có kiến thức, hiểu biết nhưng tranh luận kiểu vậy khó đạt kết quả mong muốn mà làm cho mọi người đánh giá thấp mình.
Thật đó bác.
Em không có ý lôi vợ bác kia vào và/vì em cũng không biết vợ bác kia đẹp hay xấu. Em chỉ đang ví dụ ẩn ý, cũng như xe hơi được ví như “vợ 2”.

• Like
Reactions: Quang nguyen?
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Khi nào bác thấy người dùng than nhiều về dàn lạnh như Honda City thì hẵng nói nhé. Cả ngàn người mua xe không than, có mấy người không sử dụng mà làm như biết tuốt,
Bác muốn biết cảm giác nóng khi lái xe thì cứ bật máy lạnh nhưng hướng cửa gió khỏi người bác nhé. Còn không có xe thì về bật quạt rồi chĩa quạt qua chỗ khác xem có mát không nhé.
Em lái xe 30 năm, sở hữu xe từ 1992, chắc lúc đó bác đang cởi truồng đánh bi. Nhà em cũng có con Mit PS 2012, nó anh em với Outlander đấy chả to hơn bao nhiêu nhưng 2 giàn lạnh 3 cửa gió, chắc bọn Nhật thiết kế lỗi đến bây giờ cũng không thèm sửa trên con PS All New nhập Thái.

Bác cãi cùn vãi cả ra, bật máy lạnh hướng cửa gió ra chỗ khác thì thằng ngu nhất cũng làm nhưng để gió xuống được hàng thứ ba thì nó kêu như quạt trần. Mấy xe 7 chỗ hai giàn lạnh nó hay ở chỗ này đó, ngồi trong xe nghe tiếng gió máy lạnh rít thì phí tiền cách âm với lại độ loa. Thằng lái xe thì biết mẹ gì đến băng 3, thi thoảng bọn đi nhờ mới phải xuống đấy, có dám kêu đâu mà biết. Ngồi một lúc nó quen đi thì cũng ổn nhưng mới lên xe phơi nắng thì 15 phút sau hàng hai còn chưa mát như mong đợi chứ nói gì đến là hàng thứ 3, xe đủ 7 người thì mát lắm nhỉ?

Đến giờ này Outlander phải thiết kế thêm của gió hàng thứ hai, chắc do chúng thông minh, đủ mát rồi vẫn làm thêm. Mà đúng ra hàng thứ ba có cửa gió nữa thì càng tốt.

Chỉnh sửa cuối: