Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Outlander đi ngoài đường nhìn tuy không xuất sắc nhưng cũng đẹp. Mình chưa được ngồi vào chứ chưa nói tới việc cầm lái nên không có ý kiến.
Tranh luận thì thoải mái nhưng không thuyết phục được người ta thì tìm cách khác để bảo vệ quan điểm chứ không nên lôi vợ người ta vào.
Tranh luận sâu hơn nữa vẫn chưa thuyết phục được thì lôi cả con cái, họ hàng người ta vào sao?
Mình có kiến thức, hiểu biết nhưng tranh luận kiểu vậy khó đạt kết quả mong muốn mà làm cho mọi người đánh giá thấp mình.
Thật đó bác.
Tốt nhất pác đừng động vào dàn lạnh của pác ấy. Vãi.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Hãng sẽ thiết kế thêm cửa gió cho băng ghế thứ 2?
Chắc do 1 cửa gió có hạn chế nên hãng mới thiết kế thêm cửa gió.
Vậy là do người dùng phản ánh hay hãng tự cải tạo nâng cấp vậy bác?
Dù sao thì thêm cửa gió vẫn tốt hơn.

Mới chỉ sử dụng 2 (chỉ mới có 2 thôi ạ) loại xe 7 chỗ và 1 loại xe 5+2 chỉ có 1 cửa gió mình nhận xét khách quan thế này:
- đúng là ngồi hàng thứ 3 lâu mát hơn hàng ghế đầu;
- đi trời nắng nóng ngồi sau mát thì ngồi trước hơi bị lạnh;
- xe 5+2 chủ yếu đi 5 người, đi 7 người là giải pháp tình thế. Người ngồi sau chật mà đồ đạc mang theo cũng bị hạn chế;
- tuy đi 7 người trên xe 5+2 có khó chịu chút nhưng lâu lâu mới phải đi vậy nên mọi người cũng vui vẻ chấp nhận.
Hết ạ.
Thứ tư tuần rồi em đi bảo dưỡng con Pajero Sport có ghé qua Showroom xem con Outlander. Sâu bảo em sẽ Hãng sẽ lắp thêm cửa gió hàng thứ hai, nâng cấp là do bị khách chê lúc xem xe. Có thể do tâm lý nhưng cơ bản là do nó vô lý, muốn mát xuống dưới bật to thì nó ồn và lạnh cóng hàng trên. Thùy Link đánh giá xe của diễn đàn mình đây, bác kia chỉ khỏe cãi bảo vệ con Outlander nhất quả đất của mình như anh truong195 . https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-nhanh-mitsubishi-outlander-2016-tai-viet-nam.8761888/

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bacai
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em lái xe 30 năm, sở hữu xe từ 1992, chắc lúc đó bác đang cởi truồng đánh bi. Nhà em cũng có con Mit PS 2012, nó anh em với Outlander đấy chả to hơn bao nhiêu nhưng 2 giàn lạnh 3 cửa gió, chắc bọn Nhật thiết kế lỗi đến bây giờ cũng không thèm sửa trên con PS All New nhập Thái.

Bác cãi cùn vãi cả ra, bật máy lạnh hướng cửa gió ra chỗ khác thì thằng ngu nhất cũng làm nhưng để gió xuống được hàng thứ ba thì nó kêu như quạt trần. Mấy xe 7 chỗ hai giàn lạnh nó hay ở chỗ này đó, ngồi trong xe nghe tiếng gió máy lạnh rít thì phí tiền cách âm với lại độ loa. Thằng lái xe thì biết mẹ gì đến băng 3, thi thoảng bọn đi nhờ mới phải xuống đấy, có dám kêu đâu mà biết. Ngồi một lúc nó quen đi thì cũng ổn nhưng mới lên xe phơi nắng thì 15 phút sau hàng hai còn chưa mát như mong đợi chứ nói gì đến là hàng thứ 3, xe đủ 7 người thì mát lắm nhỉ?

Đến giờ này Outlander phải thiết kế thêm của gió hàng thứ hai, chắc do chúng thông minh, đủ mát rồi vẫn làm thêm. Mà đúng ra hàng thứ ba có cửa gió nữa thì càng tốt.
Thế mà vẫn có đứa ngu không biết chỉnh cửa gió để cửa gió chĩa thẳng vào hàng 1 rồi than hàng 1 lạnh cóng hàng 2 mới đủ mát đó.
Outlander nó thêm cửa gió thì tốt, người dùng chủ động đóng mở, ai thèm cãi chỗ hiển nhiên này. Nhưng đứa nào nói thêm cửa gió giúp hàng 2 và 3 mát hơn thì quả là nhảm nhí vì cửa gió chả liên quan gì đến công suất làm lạnh hết.

Bật gió hết mức đến nỗi ồn chỉ khi bắt đầu lên xe để nhanh mát cả xe chứ có thằng nào ngu mà giữ mức gió đó suốt để chết lạnh à. Mấy cái xe 2 dàn lạnh phơi nắng thử mới lên xe bật cả 2 dàn lạnh HI xem có ồn không.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Thế mà vẫn có đứa ngu không biết chỉnh cửa gió để cửa gió chĩa thẳng vào hàng 1 rồi than hàng 1 lạnh cóng hàng 2 mới đủ mát đó.
Outlander nó thêm cửa gió thì tốt, người dùng chủ động đóng mở, ai thèm cãi chỗ hiển nhiên này. Nhưng đứa nào nói thêm cửa gió giúp hàng 2 và 3 mát hơn thì quả là nhảm nhí vì cửa gió chả liên quan gì đến công suất làm lạnh hết.

Bật gió hết mức đến nỗi ồn chỉ khi bắt đầu lên xe để nhanh mát cả xe chứ có thằng nào ngu mà giữ mức gió đó suốt để chết lạnh à. Mấy cái xe 2 dàn lạnh phơi nắng thử mới lên xe bật cả 2 dàn lạnh HI xem có ồn không.
Thứ nhất tranh cãi thì lịch sự, em không nói bác ngu thì bớt mồm lại. Nói người khác ngu cũng không tăng được cái thông minh của mình đâu.

Thứ hai đừng suy diễn để tự nâng bi mình, không ai bảo thêm cửa gió thì nó lạnh hơn vì công suất cái máy lạnh có vậy thôi. Thêm cửa gió để mát nhanh, bớt ồn không chỉ trong quá trình khởi động mà là trong suốt quá trình vận hành. Còn cụ thể thế nào thì cái xe nó thế rồi, không cần phải cố sống cố chết bảo vệ. Không gì tự nhiên mà Hãng phải thay đổi cho tốn tiền, nên hiểu điều đó.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Thứ tư tuần rồi em đi bảo dưỡng con Pajero Sport có ghé qua Showroom xem con Outlander. Sâu bảo em sẽ Hãng sẽ lắp thêm cửa gió hàng thứ hai, nâng cấp là do bị khách chê lúc xem xe. Có thể do tâm lý nhưng cơ bản là do nó vô lý, muốn mát xuống dưới bật to thì nó ồn và lạnh cóng hàng trên. Thùy Link đánh giá xe của diễn đàn mình đây, bác kia chỉ khỏe cãi bảo vệ con Outlander nhất quả đất của mình như anh truong195 . https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-nhanh-mitsubishi-outlander-2016-tai-viet-nam.8761888/
Từ cái bài đánh giá từ 2016 chắc hơn ngàn ngừoi mua và sử dụng xe rồi, có cái Hội Outlander trên FB lên đó xem người dùng cho chê vụ dàn lạnh không. Không xài xe mà nhận xét như kiểu ta đây kinh nghiệm lắm.

Trong bài đánh giá nói là:
“Em đã thử nghiệm khả năng làm mát của dàn điều hoà trên xe khi cho Outlander “phơi nắng” giữa trưa khoảng 1 tiếng. Sau đó em bắt đầu cho xe nổ máy với công suất điều hoà cao nhất và trải nghiệm ngay ở hàng ghế thứ 3. Tất nhiên là ở những phút đầu sẽ không mấy dễ chịu vì hơi lạnh chưa được lan toả xuống phía dưới. Sau khoảng 10 phút thì thấy bắt đầu chấp nhận được, sau 15 phút thì đã có cảm giác mát mẻ”.
Cái xe phơi nắng 1 tiếng, xong ngồi lên thử luôn chứ xe không có chạy, xe biển LD nên chắc nếu có dán cách nhiệt chắc loại dỏm, mà 10 phút bắt đầu chấp nhận được và 15 phút đã mát. Chắc không nói bác cũng biết là xe chạy giúp làm mát nhanh hơn và người dùng xe mua con xe hơn tỉ không ngại hơn chục triệu dán cách nhiệt xịn đâu ha, lúc đó dưới 10 phút là hàng 3 mát thì còn muốn gì nữa? Muốn mới lên mát liền à?

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Từ cái bài đánh giá từ 2016 chắc hơn ngàn ngừoi mua và sử dụng xe rồi, có cái Hội Outlander trên FB lên đó xem người dùng cho chê vụ dàn lạnh không. Không xài xe mà nhận xét như kiểu ta đây kinh nghiệm lắm.

Trong bài đánh giá nói là:
“Em đã thử nghiệm khả năng làm mát của dàn điều hoà trên xe khi cho Outlander “phơi nắng” giữa trưa khoảng 1 tiếng. Sau đó em bắt đầu cho xe nổ máy với công suất điều hoà cao nhất và trải nghiệm ngay ở hàng ghế thứ 3. Tất nhiên là ở những phút đầu sẽ không mấy dễ chịu vì hơi lạnh chưa được lan toả xuống phía dưới. Sau khoảng 10 phút thì thấy bắt đầu chấp nhận được, sau 15 phút thì đã có cảm giác mát mẻ”.
Cái xe phơi nắng 1 tiếng, xong ngồi lên thử luôn chứ xe không có chạy, xe biển LD nên chắc nếu có dán cách nhiệt chắc loại dỏm, mà 10 phút bắt đầu chấp nhận được và 15 phút đã mát. Chắc không nói bác cũng biết là xe chạy giúp làm mát nhanh hơn và người dùng xe mua con xe hơn tỉ không ngại hơn chục triệu dán cách nhiệt xịn đâu ha, lúc đó dưới 10 phút là hàng 3 mát thì còn muốn gì nữa? Muốn mới lên mát liền à?
Vâng, bác cứ tự sướng với con xe 5+2 không cửa gió của mình. Em xin dừng ở đây.

• Like
Reactions: Ba gác.
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Thứ nhất tranh cãi thì lịch sự, em không nói bác ngu thì bớt mồm lại. Nói người khác ngu cũng không tăng được cái thông minh của mình đâu.

Thứ hai đừng suy diễn để tự nâng bi mình, không ai bảo thêm cửa gió thì nó lạnh hơn vì công suất cái máy lạnh có vậy thôi. Thêm cửa gió để mát nhanh, bớt ồn không chỉ trong quá trình khởi động mà là trong suốt quá trình vận hành. Còn cụ thể thế nào thì cái xe nó thế rồi, không cần phải cố sống cố chết bảo vệ. Không gì tự nhiên mà Hãng phải thay đổi cho tốn tiền, nên hiểu điều đó.
Em cũng không nói bác ngu nếu bác biết chỉnh cửa gió, còn từ “ngu” trong “thằng ngu nhất” là bác dùng đầu tiên chứ em từ đầu post này chưa dùng từ đó nhé.
Cửa gió chỉ giúp chủ động đóng mở chứ mát nhanh chống ồn là không đúng nhé, Muốn mát nhanh thì max gió hạ độ chứ, xem em 5+2 có cửa gió hàng 2 vẫn phải max gió để mát nhanh lúc mới lên xe.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Trên đời người ta dùng máy khuấy làm gì nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
7/9/16
1.028
2.631
113
33
Thích máy dầu, thích 7 chỗ thì tại sao không nghĩ đến everest vậy nhỉ???? Phù hợp hết tất cả tiêu chí luônn 7 chỗ rộng rãi

• Like
Reactions: TigerCar