Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
bravia nói:
caothu nói:
koonjang nói:
Khái niệm "Giá thị trường" của NĐ 69 rất rõ ràng mà nhièu bác cứ chửi XXX nhỉ. <span style=""color: #ff0000;"">Giá TT sẽ do các cty thẩm định giá đưa ra</span>. Mấy tháng trước em lên Tech vay tiền thì họ bảo phải gửi hồ sơ đất lên cty thẩm định giá để có giá trị tài sản thế chấp, khách hàng có thể chọn, <span style=""color: #0000ff;"">Tech đưa ra 6 cty</span>, có cả CBRE và Savill. Giá thằng em chọn là CBRE đưa ra rất khớp với thị trường.

Bác là xxx à?

vậy em hỏi bác xxx trong NĐ 69 có chỉ ra <span style=""color: #0000ff;"">6 công ty thẩm định giá </span>được công nhận như Techcom Bank không? Nếu được vậy thì đâu có tranh cãi gì nữa.
Đúng là ....., nge thấy phát biểu thiển cận là biết liền liên quan đến xxx.
<span style=""color: #ff0000;"">Mầu đỏ đã chuối </span>
<span style=""color: #0000ff;"">Màu xanh chuối cả nải</span>
[style="color: #0000ff;"]

[/style]
2 màu xanh Logic thế kia mà bác Sơn bảo là Chuối??? Mịa....

Mà Techcombank có phải là cơ quan quản lý nhà nước đâu mà đem ra đây so sánh, lại mịa....phát nữa

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Làm con Hotel ỏr Massage đi bác xây xong cho tập đoàn quản lý vào khai thác !

Hạng D
14/5/08
2.536
21.251
113
caothu nói:
Mà Techcombank có phải là cơ quan quản lý nhà nước đâu mà đem ra đây so sánh, lại mịa....phát nữa
Đất của em có 1/2 là đất NN chưa lên thổ. Em chỉ mang các bạn Tech và CBRE vào để cho minh họa cho ý kiến của em về khái niệm "Giá Thị Trường", nó được xác định chính xác theo đúng tên gọi, e cũng có hỏi 1 người quen làm ở Sở TNMT thì bảo là cũng lấy của cty Thẩm Định giá.

Bản thân em thì tất nhiên không đồng ý về khái niệm "Giá Thị Trường" mới này rồi.

Hạng C
22/7/04
533
334
63
canadabuon nói:
lũy bán bích làm mát xa , karaoke ôm cho nhanh , mà phải từ A-Z nha , tui kéo băng tui xuống chơi , chưa chi có ông mitsubishi pajero đăng ký rồi đó.

Dạo này cafe rau cỏ thôi, chưa dám quay lại vụ này.
@chủ thớt: bữa nào bác rảnh, em mời bác ly cafe, có gì PM em nhé,

Hạng C
22/7/04
533
334
63
caothu nói:
aquariusit nói:
Các bác cứ bàn tiếp đi ạ, khu này mật độ xây dựng tối đa là 40%, tối đa 18 tầng. Xây kiểu này phải có tầng hầm để xe và tầng trệt làm nhà trẻ và siêu thị. Em vẫn còn 3000m2 ở Lũy Bán Bích, các bác cứ bàn tới đi.

Như vậy Hệ số SD Đất của bác là 7.2 ( cũng không tệ lắm đâu). Bác Huy xxx đã từng báo giá xây cao ốc 17 tầng cho đối tác của em giá 5,3 triệu/m2 ( đã bao gồm hầm , hoàn thiện toàn bộ. Chưa bao gồm thang máy và máy phát điện dự phòng, trạm biến áp). Sợ dạo này ăn "rau" nhiều nên chi phí tăng hơn thôi.
Chi phí vẫn thế thôi, vì tính cho anh là tính theo phương án dành cho VIP member mà :D. Quan trọng là dòng tiền ngon, thì giá sẽ tốt hơn
Rau thì đâu có tốn tiền bác, có khi lại có tiền, chỉ tốn time thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.