Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nếu tính từ TPHCM đi Vũng Tàu, chúng ta sẽ qua 3 trạm thu phí, 1 cái ở Cao tốc, 2 cái trên quốc lộ 52. Cao tốc tốn 40 nghìn thì ko bàn cãi nhưng 2 trạm thu phí trên quốc lộ 52 các bác để ý là chỉ nên mua 1 lần thôi nhé, nghĩa là nếu mua 1 trạm đầu tiên thì giữ lại biên lai đến trạm thứ 2 đưa cho ngta xem là được đi tiếp. Mấy lần trước e ko biết mỗi trạm mỗi mua total hết 40 nghìn. Giờ mới phát hiện nên nói các bác nào ko biết thì biết nha, còn biết rôi thì thôi hi. Chào các bác, chúc sức khỏe.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Nếu tính từ TPHCM đi Vũng Tàu, chúng ta sẽ qua 3 trạm thu phí, 1 cái ở Cao tốc, 2 cái trên quốc lộ 52. Cao tốc tốn 40 nghìn thì ko bàn cãi nhưng 2 trạm thu phí trên quốc lộ 52 các bác để ý là chỉ nên mua 1 lần thôi nhé, nghĩa là nếu mua 1 trạm đầu tiên thì giữ lại biên lai đến trạm thứ 2 đưa cho ngta xem là được đi tiếp. Mấy lần trước e ko biết mỗi trạm mỗi mua total hết 40 nghìn. Giờ mới phát hiện nên nói các bác nào ko biết thì biết nha, còn biết rôi thì thôi hi. Chào các bác, chúc sức khỏe.
Bác tốn tiền oan hơi nhiều nhỉ, tiếc wa nếu bác đọc thông tin trên này thì đỡ tốn, em có cái thu phí tự động Vietinbank mới đầu đi còn run sợ nó tính phí 2 lần nên chạy lane kia mua vé để trạm sau show cho chắc, sau tham khảo an em thu tự động cũng nhận được đã tính tiền trạm trước thì miễn phí trạm sau nên giờ phi vô tư rồi, trạm sau nó sẽ báo “phí liên trạm” nên free, lưu ý bác nào chưa biết luôn.

Hạng C
24/6/10
508
3.608
93
Nhiều thớt đề cập rồi mà bác. Không chỉ các trạm QL 51, mà ở các trạm khác nếu vé họ đưa có 2 phần và đường gấp/ chấm lỗ thì trạm tiếp theo chỉ đưa vé đó ra cho họ xé tiếp mà không phải mua vé nữa. Đây là cách họ tận thu mấy xe đi đi phân nửa đường mà không qua trạm trước. Nhưng rất nhiều bác không để ý mất tiền oan.