Hạng B1
25/8/07
77
29
18
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Các bác cho em hỏi xe của em khi bật chế độ pha hay cot thì đều chỉ có đèn Bixenon sáng thôi ạ còn bóng đèn ở bên pha thì không bao giờ sáng luôn kể cả em đi ở tốc độ 100km/h. Trong khi em nhìn ảnh các bác đi Phú Quốc đón bình minh thì thấy xe đỗ nhưng đèn bên pha vẫn sáng loá luôn. Mà em cũng không thấy xe em báo lỗi đèn gì hết trơn.[/font]

Hạng B2
27/9/08
483
0
16
Xì Gòn
Đèn GLK cos và fa xài chung bi-xenon bác ơi, còn đèn bên trong là đèn đờ-mi chả fa được đâu ạ. Bác muốn fa thì qua khactrung móc mắt gắn bi fa vào :D

Hạng B1
25/8/07
77
29
18
hieunhoc nói:
Đèn GLK cos và fa xài chung bi-xenon bác ơi, còn đèn bên trong là đèn đờ-mi chả fa được đâu ạ. Bác muốn fa thì qua khactrung móc mắt gắn bi fa vào :D
Ơ thế bác ơi ở bên cạnh cái đèn Demi như bác nói em thấy có cái bóng H7/55W mà theo hãng thông báo thì gọi là dùng cho chế độ thông minh gì đó. Nhưng theo em đọc thì thấy nói đi trên 90km/h là đèn thông minh kích hoạt. Thế mà em đi tận hơn 100km/h cũng chẳng thấy thông minh đâu cả hic.

vkv
Hạng C
9/9/10
508
0
16
đúng như bác hieunhoc nói, pha hay cos thì đều xài chung bóng bi-xenon hết bác ơi, còn cái bóng mà bác tưởng là đèn pha là side lamps. Còn cái đèn thông minh 55W như bác nói đèn bẻ lái (cornering lights), khi bẻ lái bên nào thì đèn tự động sáng bên đó. ( Hệ thống thông minh tên là Intelligent Light System)
Như hình mấy bác ở PQ thì mấy bác chuyển qua chế độ Manual, bật tất cả các đèn :)
Để bít thêm chi tiết bác vào xem hướng dẫn sử dụng trang 227 nhé :)

phucngocha76 nói:
hieunhoc nói:
Ơ thế bác ơi ở bên cạnh cái đèn Demi như bác nói em thấy có cái bóng H7/55W mà theo hãng thông báo thì gọi là dùng cho chế độ thông minh gì đó. Nhưng theo em đọc thì thấy nói đi trên 90km/h là đèn thông minh kích hoạt. Thế mà em đi tận hơn 100km/h cũng chẳng thấy thông minh đâu cả hic.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/9/08
483
0
16
Xì Gòn
Đèn trong gốc đó đúng là đèn thông minh, khi bác chạy tốc độ dưới 40km/h bác mở xi nhan hay đánh lái hơi sâu khoảng 45 độ nó sẽ mở lên cho bác thấy rõ đường hơn khi quẹo cua hoặc tấp vào lề. Còn cái vụ đèn sẽ sáng hơn 30% là hình như phải đi tốc độ trên 120km/h thì phải, mắt em íu nên chưa thấy vụ này :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
Có cái cần thiết nhất là "liếc mắt" lại chả có, mà xe đời mới đèn gầm là LED rùi thì khi cua nó tăng sáng kiểu gì nhỉ