4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Chào các bác !
Em có xíu bận tâm, có lẽ thừa nhưng không nói không yên lòng , ngũ không trôi, nuốt ngẹn
Vấn đề là: chủ yếu là các F của các bác volang
<span style=""color: #0000ff;"">* Xe ôtô: </span>
- De xe vào gara phải chú ý thật kỹ càng đằng sau khi không có ai ẵm bé, nếu không có ai ở nhà trong bé thì ẳm bé cùng lên xe với các bác ( chú ý khi xe về phải có mẹ-cha, vú, ... ẳm bé dù bất kì lý do bận việc gì => bởi bé sẽ bu theo xe<span style=""color: #ff0000;"">( yếu tố đòi cha-mẹ, không phải bé hiếu động )</span>
<span style=""color: #000000;"">- Khi chở bé trong xe phải khóa cửa an toàn của xe ( [style="color: #ff0000;"]dù bất kì lý do gấp</span> gì )[/style]
<span style=""color: #0000ff;"">* Xe máy</span>
<span style=""color: #000000;"">- Xe về đến nhà, đi bất kì đâu ( máy đã vận hành, = > nóng động cơ ) thì phải trùm ống poo, bộ phận máy, . Bởi nhiều trường hợp phỏng rất nặng ([style="color: #ff0000;"] cho dù phụ huynh biết rõ, hiểu rõ mà vẫn quên làm việc này vì chủ quan BÉ BIẾT )</span>[/style]
<span style=""color: #0000ff;"">PM : còn rất nhiều trường hợp gọi là hy hữu và không thể ngờ tới mà các bậc phụ huynh không nên " chủ quan "</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Em chưa có vợ. Em sợ em sai, mong các bác cho các ý kiến phản bác !</span>

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
Re:Em có xíu bận tâm, có lẽ thừa. Nhưng không nói không yên lòng

Tốt nhất là phải có camera de và cảm biến de bác ah, ở quê em đã có trường hợp de xe vào sân nhà nhưng không quan sát thấy bé ngồi chơi bi ngay phía sau....:cool:

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com

Bác biết không ? em chỉ sợ bị gì bất trắc cho các thiết bị thôi.
Điều này khi de xe ô tô là các bác phải " tắt tất cả nhạc, Fm trên xe " để còn nghe những âm thanh rõ nhất bên ngoài xế

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

- E còn có thói quen la lúc de xe hạ kính xuống, lỡ có chuyện gì ai kêu còn nghe..

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

kaothuan04 nói:
- E còn có thói quen la lúc de xe hạ kính xuống, lỡ có chuyện gì ai kêu còn nghe..
đồng ý hoàn toàn với Bác Kao ,cái này nên tập thành phản xạ luôn nhưng nhớ kèm theo phản xạ quay kính lên lúc ra khỏi xe.:D

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com

Chuyện đóng kính xe em thấy cũng như là trường hợp: đi xe gắn máy, dừng lại mua thuốc lá
- Bé đang ngồi đằng trước cầm tay lái => lên ga => bé tự đèo bác và mợ qua bên kia đường luôn. cảnh tượng hãi hùng khó tin
phongluu nói:
kaothuan04 nói:
đồng ý hoàn toàn với Bác Kao ,cái này nên tập thành phản xạ luôn nhưng nhớ kèm theo phản xạ quay kính lên lúc ra khỏi xe.:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Cho con ngồi trước , bé nắm tay ga vặn tới trong khi chờ xe lửa ...
Bố chui gầm xe , con ngồi trên đề có số , sập kích...

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com

Ước gì lao xuống sông, xuống biển thôi bác nhẻ, lao vô xe lữa phải ủi bay cái thanh chắn nữa
Der Fahrer nói:
Cho con ngồi trước , bé nắm tay ga vặn tới trong khi chờ xe lửa ...
Bố chui gầm xe , con ngồi trên đề có số , sập kích...

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN

Mấy con chó, mèo nhà mình con nào cũng bị ít là 1 lần xe cán đuôi. Mà cũng kỳ, cứ đi về đậu một tý là y như rằng chúng nó rủ nhau chui vào nằm. Riết rồi lên xe nổ máy lại phải xuống nhìn lại 1 lần cho chắc.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com

Em thấy mấy con chó là hay chui dưới bánh xe ngũ nhất, không biết ở dưới đó mát hay sao ấy. chứ em thấy nóng mà sao các chú ấy cứ thích rúc dưới gầm.
Em chứng kiến vụ chó bị chán 2 lần gãy chân rồi đó. xương chó mau lành nên cũng ổn cho em nó
còn 1 vụ em được nghe kể mà rùng mình là em nó văng cả óc ra ngoài