Các bác bầu chọn giúp em!

• Mẹc GLK cũ

Bình chọn: 19 28,4%
  • Đập hộp em SantaFe mới cóng

Bình chọn: 48 71,6%

• Total voters
    67
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Người có tiền thường bán xe khi chạy được khoảng 5,6 năm, thứ nhất là hạn đăng kiểm ngắn, thứ 2 là gần đến hạn thay hàng loạt phụ tùng, phụ tùng của Merc thì các bác biết giá cao thế nào rồi.
Xe mới thôi. Có dư trăm tỏi thì chơi merc bim mới.

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Cầm tiền mua xe hàn thì khác gì mua xe Đức cũ đâu, nhưng được cái GLK lái sướng, an toàn và thẩm mỹ hơn.

Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Nếu xe mer của người quen thì mạnh dạn lấy bác ạ.
Để chắc ăn bác cứ chạy thử cả 2. Em cũng chạy glk mấy năm nay mà cảm giác lái vẫn sướng bác ạ, hơn hẳn các dòng suv của hàn, nhật mới ra (mới 2018 nhé).
Còn về chi phí thì e nghĩ ko tốn lắm đâu. Như mấy bác trên nói bác cứ ra ngoài làm. Hư hỏng, thay phụ tùng bác chịu khó tham khảo diễn đàn glk của otosaigon có tất tần tật.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Em nghĩ bác chờ SantaFe mới đi bác, em nghĩ ngon hơn GLK đó, mua mới thì 3 năm nữa yên tâm chạy

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nếu chiếc Mer đó đi dưới 60.000 km và tiên quyết là của người mà bác biết được lý lịch xe từ lúc mua đến khi bán lại cho bác. Thì lấy Mer chạy cho nó có cái chất sang trọng của xe Đức, đi đâu người ta cũng phải ngoái nhìn. Còn không thì bác cứ mạnh dạn mua xe mới. Mua xe mới đồng nghĩa với việc bác không có rủi ro mua phải xe bị đâm đụng, va quệt, tai nạn và dự giải bơi lội thường niên ở nước ta.
Mua xe mới đồng nghĩa với việc bác được bóc tem em nó, được cầm lái cái xe thơm mùi da mới, nước sơn mới bóng lộn, cái đèn pha mới sáng trưng...tất cả mọi thứ đều mới nên chỉ việc đổ xăng, thay nhớt, bảo trì bảo dưỡng thì bác chạy 7-8 năm với tần suất ngày 40km mà chẳng hư hại gì cả, chưa phải thay thế sửa chữa lớn gì. mà giá trị thanh khoản sau này cũng cao hơn. (ví dụ bác chạy 8 năm bán lại, SAnta thì mới 8 năm, vẫn chưa lỗi mốt lắm, còn với em Mer kia thì đã là 13 năm rồi, lỗi thời rồi. Chưa kể em Santa rất giữ giá ở nước ta). Và hơn hết cái em muốn bác cân nhắc đó là bỏ ra hơn tỷ bạc mà lại lấy lại vợ thằng khác thì có đáng không. Cưới con vợ mới không sướng hơn hay sao?

• Like
Reactions: MinhKhangXNK
Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Em vote GLK. Về chất xe về cảm giác lái và thương hiệu trên xe hàn vài bậc.

Cứ ra hãng check hết từ a-z tổng quan. An tâm nữa mang ra ngoài check.
Bác chạy vài năm nữa vẫn ổn.
Mấy bác cứ Chê đồ thay mắc. Chứ ra ngoài làm. Chịu khó bảo dưỡng đúng lịch là yêu ^_^

Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34
em thấy con glk này nhìn vẫn rất đẹp, nhìn thích hơn bản glc hiện tại

Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Nếu là em thì em sẽ mua xe mới đi cho yên tâm. Mua cũ mà lại là Mẹc thì hơi bị căng khoảng chìu chuộng em nó

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tuỳ cụ thích, nhưng với em chơi xe mới, chứ Mẹc cũ cũng không yên tâm lắm;
Mẹc mới hay cũ đều ko yên tâm, mẹc ko đc thiết kế để đi cày, nó chỉ dùng cho mục đích xa xỉ. Đường sá bằng phẳng, khô ráo.

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
Santafe mà máy xăng thì yếu xìu nên về cảm nhận vận hành sao ngon được bác.
_ Chính xác, chạy San dầu cảm nghĩ nó khác ngay, vote cho San dầu chạy rất ngon, e chỉ chê mỗi cái khoản đèn đóm và âm thanh của San thì bình thường.

• Like
Reactions: NEWDRIVER