Các bác bầu chọn giúp em!

• Mẹc GLK cũ

Bình chọn: 19 28,4%
  • Đập hộp em SantaFe mới cóng

Bình chọn: 48 71,6%

• Total voters
    67
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
- Mec cho bác cẩm giác lái, an toàn và biểu tượng cao hơn STF 1 bậc.
- STF thua Mẹc nhưng hơn rất nhiều xe khác xét theo các yếu tố bên trên.

Bác hiểu nhu cầu, và khả năng chi trả của bác để có lựa chọn hợp lý. Riêng em thì đã chọn STF mới 2017 máy dầu và không chê gì nó, máy xăng thì em chạy thử thấy hơi đuổi chút.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Người có tiền thường bán xe khi chạy được khoảng 5,6 năm, thứ nhất là hạn đăng kiểm ngắn, thứ 2 là gần đến hạn thay hàng loạt phụ tùng, phụ tùng của Merc thì các bác biết giá cao thế nào rồi.
Xe mới thôi. Có dư trăm tỏi thì chơi merc bim mới.
Dư trăm tỏi để chả may bị vặt cặp gương thì đủ tiền thay hả pác. Em éo cần biết nó đẳng cấp đến đâu nhưng cặp gương tính tiền trăm thì em dư tiền cũng éo thèm chơi. Đối với em cặp gương 100 - 150 hay 200 chai thật vớ vẩn

• Like
Reactions: minh1210
Hạng D
2/10/14
1.200
1.426
113
_ Chính xác, chạy San dầu cảm nghĩ nó khác ngay, vote cho San dầu chạy rất ngon, e chỉ chê mỗi cái khoản đèn đóm và âm thanh của San thì bình thường.
Tuỳ theo nhu cầu mình chọn San dầu hay xăng. Có riêng 1 topic lựa xăng hay dầu đó bác. Mỗi loại ưu điểm riêng.
San dầu ăn đứt CRV vs CX5 về độ bốc.

• Like
Reactions: huydsg
Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
Tuỳ theo nhu cầu mình chọn San dầu hay xăng. Có riêng 1 topic lựa xăng hay dầu đó bác. Mỗi loại ưu điểm riêng.
San dầu ăn đứt CRV vs CX5 về độ bốc.
_ e đã từng đi San 2008 ,có thời gian đổi sang Sorento máy xăng cho khác vị ( tất cả các xe đều mua cũ ) nhưng cũng chỉ đi hơn tháng là lại bán mua lại San 2009 dầu, MLX có evgt, e đi ít nên lấy tiêu chí lái sướng làm trọng, nên vừa rồi e lại lấy Santafe 2018 máy dầu, có thể cái chất của dòng này nó thấm vào mình lâu nên trở thành thói quen lúc nào không biết, bản thân e đã đặt CRV 2018 bản L, nhưng khi lái thử thì thấy mình vẫn hợp với San hơn.

Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Bác cố đợi cuối năm san 2018 về mẫu mới đẹp hơn nhiều công nghệ hơn...

Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
Bác cố đợi cuối năm san 2018 về mẫu mới đẹp hơn nhiều công nghệ hơn...
_ thế nào mà e vẫn thích cái phom này, có thể tính e nó bảo thủ nhưng phom mới e không kết lắm, nếu không thì cũng tính chờ rồi, nói chung đi San gần 10 năm e vẫn thấy ổn trong tầm giá của nó

• Like
Reactions: huydsg
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Nếu bác chủ là người phong cách, tinh tế, thích sang trọng, đẳng cấp, thương hiệu thì bác sẽ lấy GLK của Mes (ko tiền đi xe cũ, có tiền đi xe mới)
Nếu bác chủ ko quan tâm thương hiệu, xe gì cũng được, miễn mới và an toàn, đáp ứng nhu cầu gia đình, lợi xăng dầu.. bác sẽ lấy Santafe
Lấy xe mới, như xe Santafe, bác chủ yên tâm xe mới chạy 3-4 năm, chỉ bảo dưỡng định kỳ là xong
Lấy xe cũ, như GLK, bác chủ phải biết về xe, về ô tô, biêt gara ngoài, biết tieng Anh để ship phụ tùng eBay, Amazon.
Xe ô tô hiện đại từ 2008-2010 đi dưới 60-70k Km thì oki, chưa bị gì đâu trong điều kiện vận hành và bảo dưỡng bình thường...(trừ xe bị ngập hay va đụng)
Một người đi Santafe thì ko thể khuyên bác mua GLK và ngược lại. Mỗi dòng xe đều có đối tượng KH khác nhau.
Bác chủ phải biết mình thích cái gì và có gì trong tay để làm điều mình thích....

Tập Lái
26/7/17
27
19
3
34
Dòng GLK này nổi tiếng bền và lành, tiết kiệm bác nhé, bác ngồi Mec vừa đẳng cấp, đi sướng , chất lượng, an toàn cho bản thân, dàn loa hay... đời này thì fix lỗi hết rồi bác ơi, và giá cũng giữ nữa. Bác có thể lướt 1 vòng page Mec để am hiểu hơn, bây giờ cũng nhiều garage ngoài họ bảo dưỡng rất tốt ko nhât thiết vô hãng để bị đôn giá bill đâu ạ!! E cũng ghiền GLK mà chưa với tới, e đang đi Mec c200 FL ^^
Em vote GLK,

• Like
Reactions: Tuandta
Tập Lái
12/3/18
17
5
3
34
Xe Đức thì dù cũ 5 10 năm nhưng cần thay gi thì vẫn tính tiền như xe mới. (Ví dụ cặp gương hơn trăm củ thi no vẫn thế dù đời 2010 hay 2018) nên xác định xe Đức la sang chảnh ko lăn tăn vấn đề tiền. Xe nhật xe hàn giờ chất lượng vẫn tốt và con la xe mới nen 5 năm đầu cứ yên tâm đổ xăng thay nhớt va bao duong dinh kì la vi vu khỏi tốn tiền va tâm trí