Nên chọn mua xe nào các bác?

• Suzuki Ertiga

Bình chọn: 30 63,8%
  • Chevrolet Orlando

Bình chọn: 17 36,2%

• Total voters
    47
Tập Lái
14/8/17
6
2
3
33
Chân thành khuyên nếu dịch vụ thì chọn Ertiga cho tiết kiệm nhiên liệu.
mình đang chạy orlando gia đình chạy thì khá ok , rộng thoải mái đằm xe. Nhưng thấy em ấy uống xăng dã man lắm ! ko phù hợp khi chạy KD
Hao xăng là tầm bao nhiêu lít/100km vậy bác.

Tập Lái
14/8/17
6
2
3
33
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Tài chính của em chỉ 800 quay đầu thôi. Em lại thích chạy xe số tự động mà Ỉn bản g trở lên thì cao quá. Vay ngân hàng mắc nợ nhiều thì em lại ko thích lắm. Tiện có bác nào đang sử dụng 2 chiếc ở tiêu đề cho em xin mức tiêu hao chi tiết với bảo trì bão dưỡng được ko ạ. Em xin cám ơn.

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
Tóm lại anh cứ chọn ngã tư nào bất kì,ngồi thống kê ngẫu nhiên 2 loại xe trên,loại nào chạy ngoài đường nhiều thì mua thôi.
Etiga máy chấm nhỏ hơn,được cái là 2 dàn lạnh,orlando thì xác nặng hơn chắc chắn tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn,tuy nhiên giá 2 anh này cũng trên nhau khá nhiều,mua thì dễ nhưng khi đổi xe khác hoặc bán thì phải chịu lỗ nhiều.
Tầm 800 thì có thể làm con in hoặc fotuner đời thấp tí,nếu thích số tự động thì chịu khó tìm.
Chúc bác chủ tìm xe như ý.

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Việt Nam khác Tây ở chỗ là ở mình thì xe gia đình sẽ đẹp và đủ option còn xe dịch vụ chỉ cần 4 bánh vs động cơ, còn bọn Tây thì xe gia đình có thể cùi bắp còn xe taxi chạy dịch vụ lại full option.
Vì thế giữa Etigra và Orlando nếu để đi gia đình thì chọn GM còn dịch vụ thì chạy Etigra :))

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Đã xác định chạy dịch vụ thì xe rẻ mà quất bác ah, chênh cả trăm triệu bác chạy khi nào bù lại, hơn nữa lại được mác Nhật nên tâm lý an tâm hơn 1 chút.

Tập Lái
19/6/14
33
13
8
38
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chạy dvu thì lấy máy dầu, số sàn đi bác ơi
Chứ std thì có lấy in hay fortuner nó còn hao hơn cả mấy dòng xe khác, orlando lt số sàn đang sale rẻ quá chừng ở showroom bác qua xem thử đi, con ertiga e chỉ chê mỗi cái hộp số 4 cấp cùi mía mà thôi chạy 100km/h nó gầm rú ngồi trong cabin khỏi nghe nhạc luôn

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Chạy dvu thì lấy máy dầu, số sàn đi bác ơi
Chứ std thì có lấy in hay fortuner nó còn hao hơn cả mấy dòng xe khác, orlando lt số sàn đang sale rẻ quá chừng ở showroom bác qua xem thử đi, con ertiga e chỉ chê mỗi cái hộp số 4 cấp cùi mía mà thôi chạy 100km/h nó gầm rú ngồi trong cabin khỏi nghe nhạc luôn
Số sàn hết xe luôn rồi bác ơi.