Hạng B2
11/2/07
116
2
18
53
Hôm qua, em bị bắn tốc độ ở QL22B, đoạn qua Hòa Thành, Tây Ninh (64/50). xxx lập biên bản, giữ giấy chứng nhận đăng ký xe và bằng lái xe của em.

Sáng nay, em lên đóng phạt, xxx yêu cầu nộp bản photocopy CMND, sổ đăng kiểm.

Các bác cho em hỏi:
- xxx yêu cầu em những thứ đó để làm gì?
- Tại sao xxx các nơi khác không y/c những giấy tờ như xxx Hòa Thành, Tây Ninh. xxx Hòa Thành - Tây Ninh đúng hay xxx các nơi khác đúng, hay cả 2 cùng đúng.

Xin cám ơn các bác trườc ạ.

PS: Các bác đi Tây Ninh chú ý đoạn đường này nhé. Hôm trước OS đã cảnh bào rồi mà em sơ ý quá bị dính bẩy của xxx.

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
Nếu BB mới lập hôm qua thì bác lên gấp quá rồi, Bác xem lại ngày hẹn lên nhận QĐ xử phạt để nộp phạt có ghi trên BB xem (thường là 10 ngày kể từ ngày lập BB).

Trường hợp quá tốc độ em bị vừa rồi xxx ĐN chỉ giữ GPLX, khi đến nộp phạt cũng không hỏi CMND, Sổ ĐK gì cả !!

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Có thể nói không ngoa rằng xxx Hòa Thành TN là nỗi kinh hoàng của các tài xế . xxx có thể dừng xe bất cứ lúc nào để kiểm tra tài xế có uống rượu ko, chỉ cần có mùi bia thôi là các bác sẽ bị hành về thời gian cũng như bị viêm màng túi ngay. Hôm qua em đi rẫy về phải đợi đến quá 22h đêm mới chạy qua QL22 đoạn Hòa Thành vì lỡ có tí bia . Đặc biệt xxx Hòa thành là ko có chung chi, nhờ vả gì sất .
@Song huong: Thủ tục do họ yêu cầu ko thể "sai" được bác ạ .

Hạng C
28/12/09
508
83
28
Thằng bạn mình đang đi thì bị dừng lại kiểm tra có mùi bia xxx giữ giấy tờ hết rùi.

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
conon nói:
Nếu BB mới lập hôm qua thì bác lên gấp quá rồi, Bác xem lại ngày hẹn lên nhận QĐ xử phạt để nộp phạt có ghi trên BB xem (thường là 10 ngày kể từ ngày lập BB).

Trường hợp quá tốc độ em bị vừa rồi xxx ĐN chỉ giữ GPLX, khi đến nộp phạt cũng không hỏi CMND, Sổ ĐK gì cả !!

64/50 thì vi phạm ở mức cho nộp phạt ngay Bac a.

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48
tuần nào em cũng đi TN ên em sợ lắm,không bao giờ dám chạy quá tốc độ

Tập Lái
18/3/10
18
0
0
em bị xxx Tiền Giang 88/80 mà có được nộp ngay đâu:( hẹn tuần sau lên giải quyết mai tới hẹn rồi nè
mà xx chỉ giữ em sổ kiểm định thui

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
em cũng mới đi Bến Tre về, nghe ông bạn nói bắn rát quá nên cứ bò, chỗ nào 50 em làm 55, 80 chơi 85, xong ra cao tốc xả stress luôn :D

Hạng B2
11/2/07
116
2
18
53
Wow,
Em vừa nộp phạt, nhận lại giấy tờ. Về đến SG lúc 19 giờ.

Nhận xét của em là xxx Hòa Thành toàn người Đàng Trong, không có người Đàng Ngoài, rất là vui vẻ, nhã nhặn, lịch sự với nhân dân. Tru sở công an huyện Hòa Thành kế bên kho bạc nên rất thuận tiện trong việc nộp phạt :). Nếu có cái WC cho nhân dân nữa thì thật là tuyệt.

Ngoại trừ cái vụ bắt photocopy giấy tờ và đợi hơi lâu thì em thấy thái độ phục vụ của xxx Hòa Thành rất tốt.

Người dân Hòa Thành thật là tốt bụng. Em gửi xe cả buổi, khi về gửi tiền giữ xe, bà chủ quán nhất quyết không nhận.

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
3down7up nói:
conon nói:

64/50 thì vi phạm ở mức cho nộp phạt ngay Bac a.

Mừng cho bác chủ thớt sớm lấy lại giấy tờ !
Em bị 66/50 trước lễ hẹn 10 ngày - sau lễ - mới nhận lại giấy tờ.