Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
4/1/08
8.300
111.926
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
ktVIP nói:
theo em bác nên trồng rau ở sân vườn hơn là sân thượng, sân thượng làm giàn bầu bí và làm giàng mướp phía trước mái ngói nữa bác ạ.

Không biết trồng mấy cây này trên sân thượng thì thế nào, nhà em trồng dưới đất và dụ được rất nhiều kiến đen đến.

Nhà bác chủ thớt có KTS thiết kế rất chuẩn. Nhưng nếu là em, em trả thêm tiền đê Osin tự thuê nhà, chỉ đến làm việc theo giờ.

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
thietbiloc nói:
ktVIP nói:
theo em bác nên trồng rau ở sân vườn hơn là sân thượng, sân thượng làm giàn bầu bí và làm giàng mướp phía trước mái ngói nữa bác ạ.

Không biết trồng mấy cây này trên sân thượng thì thế nào, nhà em trồng dưới đất và dụ được rất nhiều kiến đen đến.

Nhà bác chủ thớt có KTS thiết kế rất chuẩn. Nhưng nếu là em, em trả thêm tiền đê Osin tự thuê nhà, chỉ đến làm việc theo giờ.
Em cũng nghĩ giống bác vậy đó, sợ trồng giàn mướp trên sân thượng rồi sẽ có kiến, rắn rết, và lá khô rụng nhiều dơ lắm, chắc em cũng sẽ không trồng giàn bí bầu trên đó đâu.
Cám ơn bác đã khen mặt bằng nhà em, nhưng em thấy các bác kiến khác có những ý kiến đóng góp cũng rất hay đấy ạ.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
cpkhanhhung nói:
concepts nói:
e chờ xem phương án cuối cùng :)
Khi nào xong bác chủ nhớ post lên cho anh em mở rộng tầm mắt nhé!

Em cũng chờ xem PA cuối cùng của bác conit thử để rút kinh nghiệm.

Hạng B1
19/7/12
86
2
0
Em xin được đóng góp ý kiến thế này. Thật ra đa số các chủ xây nhà không có chuyên môn thường không hình dung được giữa bản vẽ và thực tế như thế nào!?!?! Các hướng gió, ánh sáng đối với căn nhà, phòng ốc tương lai của mình ra sao. Thậm chí họ còn không tưởng tượng được các kích thước trong bản vẽ ra thực tế ra sao. VD phòng ngủ 4x5m; 3,5x4m thì không biết trong thực tế nó dài, rộng ra sao, kê được giường ngủ và tủ ra sao.... Nên theo em bác chủ phải đi tham khảo các nhà đã xây rồi, hình dung kích thước nhà mình và nhà đó để so sánh và tưởng tượng. Đặc biệt nhờ KTS dẫn đi các nhà có một số phòng ốc, công năng sử dụng giống nhà mình đã xây rồi để tham khảo thì sẽ sát thực tế hơn (và cũng đỡ vất vả cho các KTS hơn). Tất nhiên sử dụng 3D hay mô hình cũng có tác dụng nhưng theo em thì cứ thực tế nhà đã xây là hay nhất. Một số ý kiến góp ý, đúng sai mong các bác thông cảm!!!

Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
cái đó bác nghĩ đúng ở góc độ người sắp xây nhà thôi, chứ xây xong rồi mà ông kts cứ dẫn khách đến hoài bác tiếp riết cũng mất hứng. còn em làm kts mà có khách cứ đòi dẫn đi coi nhà em cũng ngại lắm, không biết xem xong có gọi mình làm hay không mà trước mắt thì thấy phiền bác chủ nhà rồi, thà cứ để bạn bè ổng ghé chơi thấy hợp gu ổng gọi cho mình thì tốt hơn.
Vậy nên nếu em có dẫn đi tham quan thì em chỉ đi mấy căn em đang làm, chưa giao. Còn bác chuẩn bị xây thì nên có nhiều thời gian nghiên cứu để biết mình thực sự thích gì + môt cây thước kéo để dễ hình dung về kích thước + nên vào OS thường xuyên

Hạng B2
17/2/06
313
11
18
Phương án của chủ nhà ? Chắc do các đ/kiện khác . Cho em rút lại ý kiến nhé .

@ August : Đồng ý với bác , quan điểm em cũng gần như thế , khi đã có KTS .

Nhà bác chủ thớt thiếu phòng cho khách . P.án bác BOTHOC quá hay cho tham khảo .

Em chỉ tiếc , đất đẹp thế mà ko có các phòng tắm 16-18m2 . Có lẽ chủ nhà ko cần .

august nói:
Anh_Vu nói:
Bác chủ bỏ KTS này đi . Vài chục Tr , không đáng tiếc cho vài tỷ sau này .

Em thấy rất nhiều người , chọn sai KTS , mà ....

Tìm KTS không khó , nhưng tìm đc người giỏi thì ...do duyên bác chủ .

Trên này , em thấy có vài ông khá lắm .

Chúc bác có căn nhà phù hợp .
Bác này mạnh miệng nhỉ, bác binh đc như thế ko? Tuy mặt bằng nhà bác chủ e thấy cũng chưa hoàn chỉnh lắm,cũng cần chỉnh sửa nhiều nhưng đây có lẽ chưa phải là PA cuối cùng của kts kia. Bác chủ đưa lên đây góp ý mục đích tìm thêm ý hay để bàn bạc lại với kts chứ ko nên vì điều này mà thay kts. Phải tin kts mình nhờ thì họ mới làm đc, chỉ khi nào quá tệ thì mới thay bác ah!

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
diện tích đẹp, dễ bố trí.
chủ nhà nên nói KTS bố trí lại vị trí toilet tầng trệt hợp lý hơn cả về vị trí và diện tích nữa là ổn. Vì trong nhà thì toilet tầng trệt thường được sử dụng nhiều nhất (cho cả bếp và phòng khách) mà bố trí vào vị trí góc khuất quá, đường đi lại phải lên xuống mấy bậc rất bất tiện.

Status
Không mở trả lời sau này.