Tags
h3t
Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
View attachment 2379228
*Ảnh minh họa

Các anh các chị cho em hỏi vấn đề này và cách giải quyết

Em có cọc 100 triệu 1 con GLC 200 4matic đời 2019 đăng kí 2020 xe lướt chạy 5400km bên h3t mặc dù chưa được xem xe và hình thức như nào (vì e được giới thiệu bên này uy tín và đã đến xem qua showroom to đẹp, địa chỉ rõ ràng ) để bên H3t ghi cam kết (ko đâm đụng nguyên bản chưa sửa chữa ngập nước, km chuẩn) và vận chuyển xe ra hà nội cho e xem ( xe biển gốc Sài Gòn). Vì nếu ko cọc thì họ sẽ ưu tiên tìm khách sài gòn trước vì xe đang trong đó.

Sau khoảng 1 tuần xe ra hà nội. Hôm nay em và ông anh có đi xem xe thì ông anh em có phát hiện 2 con ốc ở cốp sau đã có dấu hiệu bị gỉ lớp mạ cốp đóng ko khít lệch 5 li và nghi là bị thay cốp. có nói với bên h3t thì bên họ nói chưa hề thay và bảo là gỉ do thời tiết trong khi xe bản 2019 đăng kí 2020 mới lăn bánh 5000km.

Em có xem qua 2 con glc đời 2018 bên cạnh thì ko hề có hiện tượng han rỉ này ốc vẫn mới nguyên sơn và cốp đóng rất chuẩn. Xong bên showroom còn gọi cả đội nhân viên ra cãi chợ búa với anh của em. Cách hành xử rất kém và không tôn trọng khách hàng. Còn có thái độ khinh anh em vì chuyên xe cỏ mà đòi xem xe sang. Trong khi đến giám đốc còn cư xử cãi nọ cãi kia. Cá này cá nọ với khách hàng. Hay là họ cầm chắc cọc trong tay rồi nên ko cần phục vụ gì hết?

Cách xử lí cuối khi 2 bên mỗi người 1ý là mang ra hãng test tổng thể ok!

Đầu giờ chiều có mang xe qua hãng test và nhận được câu trả lời của 2 thợ hãng là ốc đã tháo và có tác động có mặt cả nhân viên kĩ thuật H3T ở đó thì bên H3t yêu cầu phải có giấy xác nhận là đã sửa chữa do bên hãng viết và có đóng dấu. nhưng hãng thì không cam kết và ko có làm theo. bây giờ lại bảo là thợ hãng chỉ nói mồm thì không ai tin được trong khi có 1 nhân viên kĩ thuật của H3T ở đó mà anh ta vẫn cãi cùn.

Bây giờ sự việc được hoãn sang sáng mai em lại lên cùng bên H3T mang sang Mercedes Andu để test tiếp vì bên H3T bảo bên hãng An Du có làm giấy cam kết đã tháo sửa thay thế. nhưng lúc tối về nhà em có gọi bên Andu thì báo ko ai giám cam kết cả mà chỉ có thợ kiểm tra rồi nói trực tiếp thôi. không hãng xe nào muốn mang nợ vào người vì nhiều lí do tế nhị.

Mọi người cho em hỏi cách giải quyết ntn cho êm đẹp và nếu có thể thì muốn lấy lại cọc mua xe mới cho lành!!! giúp em nhanh với ạ:(

View attachment 2375498
theo em nhớ không nhầm thì 2 con ốc này là ốc giử cái bộ chụp đèn phía trên thôi mà!

Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Bác cứ đùa, em thấy uy tín nhé. Vì Hùng Lâm của xe hay đã khen hay rồi

• Haha
Reactions: klnk
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Bác cứ đùa, em thấy uy tín nhé. Vì Hùng Lâm của xe hay đã khen hay rồi
Bác nào có tiền thuê ông HL review thì kiểu gì cũng hay nhất cmn quả đất :))

Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
bài này e đăng lên face và đã được bên showroom giải quyết trả lại cọc mng nhé :)). cảm ơn mng đã quan tâm. e treo bài mai e xin phép đóng topic:D:D:D
Đăng chửi lần đầu nó ớn trả bớt 50 củ tính ém 50 còn lại.
Lần hai nó quải quá trả hết toàn bộ luôn.
Thế có phải kém không, trả ngay từ đầu hết luôn 100 thì vừa đỡ mệt người ta, vừa khoẻ mình!

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Nghe danh h3t uy tín tu lâu mà coi xong bài này sao thay mất niềm tin quá. Theo mình nghĩ xe này chắc là do đội ngũ test mua xe của h3t test ko kỹ khi mua lại của khách, đen khi bạn đến xem xe vô tình phát hiện ra, mà bên đó lại cố tình ko chịu trách nhiệm, quá buồn. Coi trên fb, youtube của showroom này mình cảm thấy rất tin tưởng mà qua post này thất vọng quá. Sao bạn ko post len may group fb để mọi người xem
Mú Trâu Vẽ Bóng....hè...

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
theo cá nhân em qua 4 đời xe rồi........mua xe cũ thì cứ hảng mà mua cho chắc(uy tín hơn ngoài là chắc), có gì họ còn bảo đảm và uy tín của họ nữa.........còn không chắc ăn làm chiếc mới(thiếu lúa thì vay bank ít), chứ ham rẽ mà ra salon thì hơi ớn ớn ngoài trừ bác có người nhà làm salon...........
Khổ mà xe cũ có mấy hãng bán đâu :D

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Xe mẹc lắp ráp ở Việt Nam nên mấy cái đó anh ko đòi chuẩn xác được đâu, con này xe của em, đăng ký tháng 10/2019. Đi được mới 3000km, mà tự nó méo vầy luôn, thợ hãng chỉnh lại 2 con ốc capo cũng ko ăn thua, nói là xe việt nam nó vậy, xe nhập ko bị?!

Attachments