Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.576
113
nguyên lý bơi là cơ thể không được gồng
thả lỏng hoàn toàn
thì mới nổi được

thằng đồng nghiệp vừa thành công trong việc dạy em U40 biết bơi. Phải dạy "đứng nước" để sống sót & ko sợ chìm trước đã.

• Like
Reactions: thietbiloc
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.576
113
Ông già mình 75 tuổi quất bướm ào ào, 4 món học đàng hoàng từ năm 10 tuổi. Mình chỉ được học đàng hoàng ếch lúc 5 tuổi giờ vẫn 30 vòng hồ bình thường nhưng sãi tự học, youtube blah blah tà lưa vẫn ko đi được 2 vòng hồ đàng hoàng, toàn thở dốc. Bướm thì quơ ko nổi 1 cái luôn.

Rút kinh nghiệm thằng nhóc là cho học cực đàng hoàng và không gấp. Target cho thầy là 100m 200m 400m với 800m chứ ko nhắm đến biết bơi hay ko.

Mình chỉ thắc mắc chuyện học môn nào trước, vì mình đã từng hỏi Spore và US tụi nó đều dạy giống nhau là tập ngửa trước sau đó đến sãi, tiếp nữa mới ếch và kết thúc bằng bướm. Có hỏi lý do thì tụi nó trả lời về chuyện survival skills khi chỉ cần biết 2 cái đầu và ko phải là ko có lý.

Bên kia học bơi cực hơn VN nhiều vì ko phải ai cũng có tiền để mướn 1 on 1 và bị kẹt vụ thời tiết nữa nên nhiều khi 1 kiểu tụi nó học vài tháng. Nhưng nắm cái nào là thấy khá chắc cái đó.
Để sống sót thì cách bơi nào ít mất sức nhất, bơi ếch?