Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Em hỏi kết nối cổng AUX ra đầu DVD

Tập Lái
14/1/09
23
1
3
Chào các bác.
Xe em focus 1.8 AT Hatchback, có công Aux trong hộc để đồ. Chủ xe trước đã lắp đầu dvd Kovan, nhưng nghe mp3 bị lỗi, nên em định cắm ipod qua cổng Aux cũ của xe để nghe. Nhưng em cắm cable vào cổng Aux và chuyển DVD sang chế độ Aux thì báo No signal. Vậy là cổng Aux của xe đã ko được nối với đầu dvd.

Em có phone hỏi anh bạn thì anh nói đã lắp dvd là cắt mất đường aux gốc của xe. Nhưng anh này cũng ko chuyên lắm về âm thanh nội thất trên xe.

Vậy em muốn hỏi các bác có phải lắp dvd vào là mất đường aux gốc ko ạ? Và nếu muốn cắm aux gốc của xe ra dvd có được ko? Em cám ơn!

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Cái aux gốc đó là của cái CD Zin trên xe, khi bác gắn cái dvd vào thay cái cd zin thì ngõ aux cũng mất tác dung nên bác ko thể nghe qua ngõ đó được nữa.
Mấy cái dvd TQ như Kovan thường full option luôn mà bác hihi, trên đó kiểu gì cũng có aux.
Cái Kovan bác nghe đĩa âm thanh đã dở rồi mà bác nghe qua ngõ aux thì í ẹ hơn nữa.
Giải pháp tốt nhất: thay cái dvd hàng hiệu khác hihi

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
Undertaker nói:
Cái aux gốc đó là của cái CD Zin trên xe, khi bác gắn cái dvd vào thay cái cd zin thì ngõ aux cũng mất tác dung nên bác ko thể nghe qua ngõ đó được nữa.
Mấy cái dvd TQ như Kovan thường full option luôn mà bác hihi, trên đó kiểu gì cũng có aux.
Cái Kovan bác nghe đĩa âm thanh đã dở rồi mà bác nghe qua ngõ aux thì í ẹ hơn nữa.
Giải pháp tốt nhất: thay cái dvd hàng hiệu khác hihi
chính xác...