Hạng C
1/3/13
578
377
63
Số em hên, hôm bữa đi thay nhớt máy, lọc nhớt cậu thợ mở lọc nhớt kiểu gì nó chạm vào cái cảm biến này nên nó vỡ cái cục nhựa đen bám xung quanh, rớt ra một góc, hôm rồi đi rửa xe xịt gầm nó rớt luôn phần còn lại nên giờ mỗi lần em chạy mà lên dốc cao hoặc ép số là máy nó rùng rùng lên,...em tìm hiểu thì thấy nó giống với của Lanos, Nubira, Laceti, Elentra,...thấy hình chụp thì y chang từ giắc cắm đến hình dáng, một số trang web bán thì rao dùng cho fiat, kia, huyndai,... Vậy liệu mua của xe kia, huyndai bỏ vào được không các Bác??? Bác nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp em với....:3duongbiahutthuoc:

Hạng D
8/2/12
1.022
1.967
113
Em đã mua của mer ngoài An Dương Vương, giá vài trăm gắn vào chạy tốt bác ah, tốt nhất bác hỏi bác Thạch chỗ mua, tháo cái cái cũ ra đem ra đó cho nó so sánh, Knock Sensor có báo lỗi chập chờn khi cắm máy test, nếu bác gắn cái mới vào không báo lỗi và chạy tốt thì ok, của em chạy cả năm rồi không thấy gì.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Em đã mua của mer ngoài An Dương Vương, giá vài trăm gắn vào chạy tốt bác ah, tốt nhất bác hỏi bác Thạch chỗ mua, tháo cái cái cũ ra đem ra đó cho nó so sánh, Knock Sensor có báo lỗi chập chờn khi cắm máy test, nếu bác gắn cái mới vào không báo lỗi và chạy tốt thì ok, của em chạy cả năm rồi không thấy gì.
Vậy là đâu phải cảm biến ngay bánh răg hả bác?của e 1.3 k biết nó nằm đâu để ktra xem

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Dạ. Cám ơn bác. Tưởng 1.3 có e lo lần lần. Tính Tháng 7 làm chuyến xaxa...
Không sao đâu Bác, cái này hỏng nó không chết máy, chỉ mỗi khi lên dốc cao mà ép máy tí máy nó bị rung thì nó giật giật Bác về số cái là hết

• Like
Reactions: LA PHONG