Status
Không mở trả lời sau này.
bia confirmed
Hạng B1
21/6/07
80
92
18
Chào các bác, em đang ngắm nghía 1 miếng đất ở khu thương mại của Sadeco Phước Kiển giai đoạn 1. Em muốn hỏi các bác là thủ tục sang tên (hợp đồng góp vốn) có phải qua công chứng không hay là làm tại chủ đầu tư, vì chưa ra sổ đỏ thì làm sao công chứng viên biết chính xác ai đang đứng tên trên hợp đồng mà công chứng?

Nếu có công chứng, sau đó bên bán đóng thuế thu nhập rồi mới lên chủ đầu tư sang tên hợp đồng được? Có thể lên chủ đầu tư ngay sau công chứng để tiến hành sang tên?

Đa tạ các bác.

Tập Lái
24/2/07
13
4
3
phải đi công chứng Bác à, bên bán phải đóng thuế thu nhập. sau đó lên Sadeco để sang tên hợp đồng. sau 3 ngày họ sẽ trả hợp đong theo tên Bác. Năm ngoái e làm là như vậy.

Hạng B2
17/2/13
305
22
18
38
Saigon
Chào các bác, em đang ngắm nghía 1 miếng đất ở khu thương mại của Sadeco Phước Kiển giai đoạn 1. Em muốn hỏi các bác là thủ tục sang tên (hợp đồng góp vốn) có phải qua công chứng không hay là làm tại chủ đầu tư, vì chưa ra sổ đỏ thì làm sao công chứng viên biết chính xác ai đang đứng tên trên hợp đồng mà công chứng?

Nếu có công chứng, sau đó bên bán đóng thuế thu nhập rồi mới lên chủ đầu tư sang tên hợp đồng được? Có thể lên chủ đầu tư ngay sau công chứng để tiến hành sang tên?

Đa tạ các bác.
Em cũng mua 1 nền TM năm ngoái, bác cần hỏi kinh nghiệm thì pm em, e tư vấn nhiệt tình cho bác hàng xóm tương lai:p

bia confirmed
Hạng B1
21/6/07
80
92
18
Em cảm ơn 2 bác ngmquang và tuantran7 nhiều. Trong quá trình làm thủ tục có khúc mắc gì em sẽ xin nhờ các bác giúp. Hy vọng sẽ được làm hàng xóm của 2 bác :).

Status
Không mở trả lời sau này.