Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Mấy hôm trước tháo cảm biến nhiệt độ và lưu lượng gió ra vệ sinh, nó như này:

Em lỡ dại nghịch cảm biến PS diesel!

Do vô tình em làm đứt 1 dây cảm biến, là dây thứ 4 nếu đếm từ trái sang, dây thứ 2 nếu đếm từ phải sang. Sau khi kiểm tra em thấy nó là dây âm cho sợi nhiệt của cảm biến Airflow:

Em lỡ dại nghịch cảm biến PS diesel!

Bực quá em lấy 1 đoạn dây đấu từ đầu số 4 (hình trên) vào thân xe để lấy (-) luôn, còn đầu 71 đi vào ECU em để cho nó nghỉ!
Kết quả: thật lạ là máy vẫn nổ, ECU không báo lỗi... cái em lo nhất là khói đen trước đây giờ nó biến đâu mất tiêu và mùi khí xả lại nhẹ hơn đi rất nhiều!
Liệu xe em có bị gì không các bác? Có lẽ hỏng mất rồi...

Còn tiếp: đánh lừa cảm biến MAF: http://www.otosaigon.com/threads/em-lo-dai-nghich-cam-bien-ps-diesel.8588101/page-7#post-8909634

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Vua chém gió :)
Chắc nó baó lưu luơng sai (gió ít) nên giảm lượng dầu fun.Đê vài hôm xem. Xe xăng cũng làm được, nhưng sau vài ngày, nó trở lai như cũ.
Cái Oxygensensor quyết định cuối cùng.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Vua chém gió :)
Chắc nó baó lưu luơng sai (gió ít) nên giảm lượng dầu fun.Đê vài hôm xem. Xe xăng cũng làm được, nhưng sau vài ngày, nó trở lai như cũ.
Cái Oxygensensor quyết định cuối cùng.

Bác tìm được cái oxygen sensor trên PS D em biếu không xe cho bác, thêm luôn vé máy bay cho bác bay ra đưa xe về!

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Ý bác manhcuong là hãng gắn sai dây hả?
Không sai, em lỡ tay nghịch đứt dây nên nối nhầm thành ra thế, thấy nó hay hay nhưng lại sợ bị gì đó nên lên đây hỏi các bác có sao không?

• Like
Reactions: Thofth
Hạng B2
27/6/13
176
73
28
Ha ha chém kinh trả tiền bản quyền đê .cảm tưởng khi đu đường dài ntn có ăn ít hơn k? Xe có bị lì k?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Ha ha chém kinh trả tiền bản quyền đê .cảm tưởng khi đu đường dài ntn có ăn ít hơn k? Xe có bị lì k?
Ok bác, đỡ giật khi tăng ga, ăn ít hơn chút xíu! Cơ bản đỡ khói đỡ mùi là tốt rồi! (Em test phát xem độ máu của Mitter ra sao!).

Chỉnh sửa cuối: