Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
Em muốn làm quen 1 bác OS ở Hà Nội gấp ạ!

Nếu xem lại các toppic của em là các bác biết, em đang muốn tìm mua 1 chiếc oto cũ để đi làm. Tuy nhiên tìm ở SG em tìm không ra, vừa rồi em đọc báo thấy có người ở Hà Nội rao bán một chiếc accord đời 90 với giá 95 triệu. Em liên lạc với chủ xe, qua trao đổi sơ bộ thì chủ xe nói xe còn rất tốt (ai mà chẳng nói vậy phải không)[/i], chủ xe cần bán gấp vì đã mua xe mới. Xe ở khu vực gần ĐH Giao thông Vận tải ạ.

Em nghĩ xe này mà giá đó thì chắc ko còn tốt lắm, nhưng nó rẻ quá, và biết đâu mình gặp may…. em dự kiến mua chiếc đó về rồi bỏ ra vài chục triệu tút lại để sử dụng. Nhưng em không có người quen ở Hà Nội, có bác OS nào đó ở Hà Nội có thể giúp em một chút được không: em pm thông tin về chủ xe cho bác, rồi sáng mai (chủ nhật 13.9.2009) nhờ các bác đến xem qua xe giúp em, nếu thấy xe ok em sẽ chuyển tiền ra và nhờ bác ấy đặt cọc giúp em ạ, sau đó sáng thứ 3 em sẽ ra Hà Nội lấy xe ạ!

Em rất cần mua xe để thuận tiện công việc ạ, rất mong các bác là fan accord ở Hà Nội giúp đỡ em với ạ. Em hiện đang làm NCS ở Hà Nội nên cũng ra vô ra Nội thường xuyên ạ, rất mong được làm quen và có dịp được hầu bia bọt với các bác OS Hà Nội ạ.

Em làm giáo viên ạ, tối nay em phải lên lớp (tại chức đó ạ)[/i] nên bây giờ gửi tin vào đây nhưng chắc cũng 9h30’ tối về nhà em mới kiểm tra tin nhắn và hồi âm, vì vậy nếu pm cho em mà chưa thấy hồi âm thì mong các bác thứ lỗi. Các bác giúp em khẩn với nhé.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Ko có chuyện gặp may đâu bác ạh, chỉ có người mua lầm chứ người bán ko bao giờ lầm. Bác nhớ coi kỹ xe có lên đời ko, giấy tờ có rõ ràng ko và tiểu sử em nó có từng lội nước hay va quẹt gì ko chứ Accord 90 giá 95tr thì quá rẻ, rẻ đến mức nghi ngờ :D.

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
darklord8x nói:
Em nghĩ bác cũng hay ra HN thường xuyên vì vậy t3 bác ra xem trực tiếp thì tốt hơn.

Em cám ơn bác nhiều ạ. Chắc phải như vậy thôi!

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
chandoi2007 nói:
Ko có chuyện gặp may đâu bác ạh, chỉ có người mua lầm chứ người bán ko bao giờ lầm. Bác nhớ coi kỹ xe có lên đời ko, giấy tờ có rõ ràng ko và tiểu sử em nó có từng lội nước hay va quẹt gì ko chứ Accord 90 giá 95tr thì quá rẻ, rẻ đến mức nghi ngờ :D.

Cảm ơn nhiều về lời khuyên của bác. Em cũng thắc mắc lắm, bởi vì em đang tìm hiểu chiếc camry 88, chủ xe đã ra giá 130tr rồi. Em sẽ lưu ý lời khuyên của bác!

Hạng D
21/11/06
1.083
8
38
Em nghĩ bác không nên mua xe như vậy,xe là tài sản và số tiền lớn nên bác từ từ mà chọn xe nhé,giá rẻ là có vấn đề,nếu rẻ cò lái cò lấy trước bác rồi,.Cố gắn bác nhé ,chúc bác ma mắn mua được xe ngon giá rẻ