Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/10/11
49
1
0
38
dạ đúng rồi, nhà của chị Thanh số 83 phải không ạ? nhà của Bác tụi em thi công nội thất luôn mà.

Mai mốt có xây nữa kêu tụi em làm tiếp nhé. Chúc vợ chồng chị làm ăn phát đạt=> để có nhiều đất cho tụi em xây nhé :cool:

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
xetrau1973 nói:
Tiger mom nói:
Dạ Tại bề ngang 7m17 dài 22, không có hàng cột giữa chịu sao nổi 2 cái tầng trên hả bác Khoaitay :D?
@Bác Goldbell: Cám ơn bác, nhà em giao hết cho thầu, chìa khóa trao tay bác ạ. hẹn bác lần sau nha.
ngang 7m thì dầm vượt h= khoảng 70cm, cột đỡ dầm khoảng 200x350, đất quận 7 nên dùng cọc BTCT 35x35 or BT ly tâm cũng được, làm móng băng hơi phí phạm lại ko chắc ăn! Mợ Cọp có thể nhờ Anh em trong OS hỗ trợ giám sát. Theo hình mà luận thì phần khung đã sắp xong roài, có mún sửa chữa gì cũng ko được, trễ quá!!! Hay là mợ Cọp định thông báo pà con có nhà mới để chúng em đến vui ké!!!!
Em cũng lần lựa mấy lần muốn lập thớt xin ý kiến của các cao thủ trên OS nhưng lại ngại ngùng và cuối cùng đại mần luôn :D, và cũng vì chẳng biết tí gì về nhà cửa nên em khoán luôn cho nhà thầu. Và đang mong hoàn tất giống giống cái hình:

Cám ơn chủ thớt cho em ké khoe cái nhà tương lai xí xí.:D
hihi, 23/10 em ăn mừng xong phần thô nè, xin mời bác chủ thớt và các bác nhín chút thời gian ghé qua hang Cọp
một lon nước mía xanh nhé. (http://www.otosaigon.com/forum/Hang-Cọp-2310-Đừng-quên-và-Đừng-chuồn-m3760565.aspx)

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
xetrau1973 nói:
PS: Mợ cứ bỏ vô tủ cỡ 5 tr/m2 là xây vô tư!
Các bác chỉ cho em biết cách tính m2 xây dựng ntn với. Vd khuôn viên 100m2 xây 1 trêt 2 lầu là 300 m2 xây dựng phải không ạ? Nếu mái vát thì tính thêm 50% của phần diện tích có mái vát phải không ạ? nếu đổ móng thì tính thêm 100% diện tích nữa?
Em search đươc cái này, càng đọc càng bối rối:
+ Trệt + móng băng + xây tường + hoàn thiện trệt ( hoặc móng đơn hoặc đài móng cọc ) = 100% diện tích trệt.
+ Lầu + bê tông sàn lầu + xây tường lầu + hoàn thiện lầu = 100% diện tích lầu.
+ Ban công không xây bao che: tính 50% diện tích ban công.
+ Sân thượng : Tính 50% diện tích sân thượng.
+ Mái che cầu thang: Tính 50% diện tích mái che cầu thang.
+ Mái lợp tole: Tính 30% diện tích mái.
+ Mái ngói không đổ btct: Tính 70% diện tích mái.
+ Mái ngói + đổ btct : tính 170% diện tích mái.

Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
tương lai sáng lạng chắc cú rồi, mua RR để trước nhà phơi nắng tề:D:D:D
Tiger mom nói:
xetrau1973 nói:
Tiger mom nói:
Dạ Tại bề ngang 7m17 dài 22, không có hàng cột giữa chịu sao nổi 2 cái tầng trên hả bác Khoaitay :D?
@Bác Goldbell: Cám ơn bác, nhà em giao hết cho thầu, chìa khóa trao tay bác ạ. hẹn bác lần sau nha.
ngang 7m thì dầm vượt h= khoảng 70cm, cột đỡ dầm khoảng 200x350, đất quận 7 nên dùng cọc BTCT 35x35 or BT ly tâm cũng được, làm móng băng hơi phí phạm lại ko chắc ăn! Mợ Cọp có thể nhờ Anh em trong OS hỗ trợ giám sát. Theo hình mà luận thì phần khung đã sắp xong roài, có mún sửa chữa gì cũng ko được, trễ quá!!! Hay là mợ Cọp định thông báo pà con có nhà mới để chúng em đến vui ké!!!!
Em cũng lần lựa mấy lần muốn lập thớt xin ý kiến của các cao thủ trên OS nhưng lại ngại ngùng và cuối cùng đại mần luôn :D, và cũng vì chẳng biết tí gì về nhà cửa nên em khoán luôn cho nhà thầu. Và đang mong hoàn tất giống giống cái hình:

Cám ơn chủ thớt cho em ké khoe cái nhà tương lai xí xí.:D
hihi, 23/10 em ăn mừng xong phần thô nè, xin mời bác chủ thớt và các bác nhín chút thời gian ghé qua hang Cọp
một lon nước mía xanh nhé. (http://www.otosaigon.com/forum/Hang-Cọp-2310-Đừng-quên-và-Đừng-chuồn-m3760565.aspx)

Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
Nói chung nhà phố cỡ 3 tấm thì phần thép móng là nhiều tí, bê tông thì mác thấp, nên có ăn gian chủ nhà xi măng cốt thép cũng chẳng bi nhiêu, Bác cứ giao khoáng hết cho khỏe. Công ty em nhận thi công trọn gói hoặc nhân công, nếu bác không chê cho em bản thiết kế em báo giá, hoặc em thiết kế cho bác luôn:)
hiep luc nói:
3dblock nói:
Chào Bác.. Nếu Bác có điều kiện mua vật tư giá tốt thì có thể thuê 1 đơn vị làm phần công cho Bác. Gía thành thì sang năm bác mới xây nên vẫn còn tùy thuộc vào thị trường. Hiện tại thì Bác chuẩn bị khoảng 700 tr cho việc xây thô, đi điện nước, sơn nước, thạch cao....là ok
Phần Móng là rất quan trọng, bác có thể hỏi các nhà xung quanh xem họ có đổ móng băng không vì tùy thuộc vào địa chất. Ở khu vực này em nghĩ Bác nên ép cọc cho yên tâm và đảm bảo.
Em vừa thi công xong 1 căn số 183 đường 53 căn này cũng cho ép cọc.
Có gì Bác cứ liên lạc nhé nếu giúp được gì thì em rất sẵn lòng. em cũng vừa tham gia diễn đàn này thôi.

Cảm ơn Bác, chương trình em là ăn tết xong mới xây. Nhưng tình hình này em đang tính xây sớm.
Bác cho em hỏi thêm, nên thuê nhân công hay khoán cho nhà thầu tự mua? Nền đất khu này khá tốt, em thấy những nhà quanh đó họ đào móng đổ móng băng bình thường thôi, ép cọc có mắc hơn đổ móng băng nhiều không bác? Cụ thể là như nhà em thì đổ móng băng và bể thải hết khoảng bao nhiêu tiền, ép cọc và bể thì hết khoảng bao nhiêu?
Em gà về món này bác đừng cười em nhé

Hạng F
12/9/10
6.652
41.443
113
48
Bà Tó
@@Thanhxuanxd là Thạnh Xuân Q12 , chuyên về xây dựng ?
cho em cái contact nha bác . Tks .

Nhà trệt bác có làm hem ?

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
:D:D
Tarzan76 nói:
xetrau1973 nói:
PS: Mợ cứ bỏ vô tủ cỡ 5 tr/m2 là xây vô tư!
Các bác chỉ cho em biết cách tính m2 xây dựng ntn với. Vd khuôn viên 100m2 xây 1 trêt 2 lầu là 300 m2 xây dựng phải không ạ? Nếu mái vát thì tính thêm 50% của phần diện tích có mái vát phải không ạ? nếu đổ móng thì tính thêm 100% diện tích nữa?
Em search đươc cái này, càng đọc càng bối rối:
+ Trệt + móng băng + xây tường + hoàn thiện trệt ( hoặc móng đơn hoặc đài móng cọc ) = 100% diện tích trệt.
+ Lầu + bê tông sàn lầu + xây tường lầu + hoàn thiện lầu = 100% diện tích lầu.
+ Ban công không xây bao che: tính 50% diện tích ban công.
+ Sân thượng : Tính 50% diện tích sân thượng.
+ Mái che cầu thang: Tính 50% diện tích mái che cầu thang.
+ Mái lợp tole: Tính 30% diện tích mái.
+ Mái ngói không đổ btct: Tính 70% diện tích mái.
+ Mái ngói + đổ btct : tính 170% diện tích mái.

Thực ra bác hiểu vầy cho nó đơn giản: theo nguyên tắc" giọt nước rơi" tức là chỗ nào có mái che tính 100%, sân thượng trống 50%, sân có trang trí thêm dầm thì 75%, sân trước nhà 50%. Theo cách tính này sẽ hiểu ý bác như sau: khuôn viên 100m2 xây hết 1 trệt 2 lầu đúc mái toàn bộ từ sau ra trước mới tính là 300m2. lấy 300x4.5tr = 1.35tỷ, còn 500k/m2 là bác để dành phòng phát sinh. Bác có thể tham khảo thêm qua em : 0983.932.762 - Châu - mail: [email protected].
Chúc bác vui!
@bác anhbocau: nhà be nhà tó gì cũng mần phải hok bác? Ngại mần chi!:D:D

Hạng F
12/9/10
6.652
41.443
113
48
Bà Tó
Bác xetrau cũng mần cái contact cho em luôn chứ .
Có mảnh húm ở HM , để trống sợ..........

Status
Không mở trả lời sau này.