Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
hiep luc nói:
tonjohn nói:
Ông này ngoài Bắc , xây cái nhà trong Nam, lên diễn đàn hỏi chuyện linh tinh
May mắn gặp anh em đàng hoàng trong thớt này. Xui gặp thằng cà chớn thì toi !

Bắc Nam thì ăn nhằm gì chuyện xây nhà đâu bác?
Em không biết thì hỏi các bác, diễn đàn đâu cấm cái này mà bác bảo em linh tinh?
Sorry bác tối qua nhậu say nên CM hới lố bác thông cảm

Hạng B2
18/3/09
127
97
28
Nếu nhà bên cạnh cùng 1 trệt 2 lầu làm móng băng rùi, thì bác cũng có thể làm như vậy, nên có thêm cừ tràm vì đất Q7 yếu. Bác có thể giao phần thô, và vật tư hoàn thiện thì bác cung cấp cho đúng chuẩn loại, nhà thầu chỉ tính công hoàn thiện. Chứ bác thuê nhân công hết căn nhà thì e là khó lắm, vì nhà bác cũng thuộc diện nhỏ mà.

Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
Dạ trệt lầu gì cũng làm bác, từ nhà lá đến villa, phone chân em 0908414856 Xuân
anhbocau nói:
@@Thanhxuanxd là Thạnh Xuân Q12 , chuyên về xây dựng ?
cho em cái contact nha bác . Tks .

Nhà trệt bác có làm hem ?

Hạng D
5/5/07
1.358
15.212
113
tonjohn nói:

Dạ không có gì đâu bác, em vào website của bác thấy thiết kế nội thất đẹp lắm.
Mai mốt kinh phí dư dật tí em nhờ bác decor cái nội thất nha

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
hiep luc nói:
tonjohn nói:

Dạ không có gì đâu bác, em vào website của bác thấy thiết kế nội thất đẹp lắm.
Mai mốt kinh phí dư dật tí em nhờ bác decor cái nội thất nha
Ặc ặc ... Em xác nhận hôm qua bác Tồn bị mật rắn và 5 xị vodka "vật" ... mà say thì chắc bác Tồn đi tăng 2 rồi

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
haobui nói:
Nhìn dàn cột cắt chia giữa nhà thấy tiếc cho cái Mb trên 7m nhà chị tiger moom quá.
Tiếc thật .... nhưng đã xong thô thì ....thôi kg tiếc nữa .:D
Ngang 7.15 nhà dân dụng ( Ở ) thì đà ngang 600mm là ngon lành rồi ...Cột thì tùy chiều cao sàn nhưng chắc phải cõ 400 trở lên .chỉ có phần móng băng là phải nghĩ ..... nên làm dọc hay Ngang .:D Đất cứng , nhà rộng nhiều khi khoan địa chất kỹ lưỡng .... xong mần cái móng cọc lại tiết kiệm nhất .:D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
phongluu nói:
haobui nói:
Nhìn dàn cột cắt chia giữa nhà thấy tiếc cho cái Mb trên 7m nhà chị tiger moom quá.
Tiếc thật .... nhưng đã xong thô thì ....thôi kg tiếc nữa .:D
Ngang 7.15 nhà dân dụng ( Ở ) thì đà ngang 600mm là ngon lành rồi ...Cột thì tùy chiều cao sàn nhưng chắc phải cõ 400 trở lên .chỉ có phần móng băng là phải nghĩ ..... nên làm dọc hay Ngang .:D Đất cứng , nhà rộng nhiều khi khoan địa chất kỹ lưỡng .... xong mần cái móng cọc lại tiết kiệm nhất .:D

Tiếc thiệt đó anh Giang nhỉ ! Vượt nhịp nhiều hơn nữa thì em chưa làm chứ sàn ô 10mx10m thì em làm rồi ...mà không có dầm luôn mới phê chứ :D Trong này có bác nào làm ở nhà máy YKK thì leo lên cái sàn khu office là biết nè :D

Status
Không mở trả lời sau này.