Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
hạnh phúc đơn sơ, ước mơ nho nhỏ :)
dẫu biết đời chẳng như alf mơ, nhưng em vẫn muốn...

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
em muốn XNL là ngôi nhà của em, trong khi vẫn là của rất nhiều bác khác…
nghĩa là khi vào xóm, em không thấy lạc long bơ vơ… em không thấy mình xa lạ trong chính ngôi nhà của mình, để rồi em thà… tự giác bỏ đi tìm vui chỗ khác hay quay vô cái vỏ ốc của mình, hơn là gượng gạo nói cười, đi đứng, chào hỏi, ăn uống, nộp tô…
trong khi mà lòng em vẫn còn y nguyên những mến yêu chốn cũ:(
có bác nào mong muốn giống em không?

Hạng D
Khi người ta bước qua phía bên kia sường đồi, người ta hay nhìn lại phía sau với hoài niệm với ước mơ thời gian ơi xin dừng lại, đừng khốc liệt đến thế. Trong khi đó người còn đang bên này sường đồi, mắt luôn hướng về phía trước với quan niệm bao giờ thỉ sẽ đến đỉnh đồi nhĩ???

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
em muốn ngôi nhà chung ấy đầm ấm và có chỗ cho tất cả mọi người: trẻ, già, cô nhi, quả phụ, thanh niên, thiếu nữ, sồn sồn…
ốm đau hay mạnh khỏe, nhạy cảm hay… lãnh cảm, mong manh hay…trẻ trâu… khi không làm phương hại tới người khác, thì tất cả tâm tư nguyện vọng đều có thể được tâm sự, lắng nghe, giãi bày, đề đạt với những ai thích hợp, mà không sợ mình bị chế giếu, ghẻ lạnh, chê bai, cấm đoán, định hướng tư tưởng theo ý… tía má em :)
.
có bác nào mong muốn giống em không?

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
maiphung nói:
Khi người ta bước qua phía bên kia sường đồi, người ta hay nhìn lại phía sau với hoài niệm với ước mơ thời gian ơi xin dừng lại, đừng khốc liệt đến thế. Trong khi đó người còn đang bên này sường đồi, mắt luôn hướng về phía trước với quan niệm bao giờ thỉ sẽ đến đỉnh đồi nhĩ???
bác Maiphung về xóm lúc nào?, quý hóa quá, bác đến chơi nhà...! bác có lỡ nghe mấy tiếng lầm bầm của em không a? nghe thì thông cảm và... bỏ thôi... em biết bác chẳng giúp được gì đâu!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Em muốn XNL rộng rãi vui tươi…
Âm vang tiếng bi bô con trẻ, lũ nhóc gạo bài, tiếng rì rầm kể chuyện của các bà, tiếng khúc khích các mợ, tiếng “đàn ca sáo nhị” các ông, tiếng đọc thơ của bác…háng xòm, tiếng rock rap của đám trẻ, tiếng nhạc jazz hay maria sến… chắc là phải rộng lắm, nhỉ? Để ai cũng có thể thưởng thức những âm thanh mình thích mà không làm phiền phức đến chung quanh

có bác nào cũng... ham muốn giống em không???

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Em muốn ngôi nhà ấy an toàn…
Đủ che chở cho người ở trong những ngày mưa bão, không sợ nhà dột… từ nóc, không sợ sấm rền, không sợ sụp ngay từ những cơn gió thoảng đồn đại nghi ngờ. và cháy rụi khôn cứu chữa bởi những cao hứng ngông cuồng trẻ dại muốn thể hiện mình hay chỉ là… nhỡ tay, mơ ngủ!

có bác nào cũng muốn giống em không???

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Em muốn tất!

Em muốn mọi người hảy xem đây là cái room tám ...quẩy...hẹn hò...chơi thật như bản thân mình ngoài đời sao thì vậy! không đặt nặng hình thức Xóm phải thế này thế nọ, Xóm Nhà Lá tuy không được cái tên to tổ chảng và vị trí đẹp như các Chi Hội khác nhưng mỗi thành viên Xóm đã làm nên niềm tự hào khi nhắc tới Xóm Nhà Lá. ( Đi đâu...ai hỏi...em củng khoe...không hỏi em củng khoe).

Em mong rằng mọi hiềm khích, ... thôi thì sẽ trôi...chỉ còn động lại tình thâm và nhiệt thành của tất cả mọi người trong Xóm!

P/s: Em xin lỗi các Bác Mợ, củng vì cái hoàn cmn cảnh không tốt nên thời gian qua em phải hụp lặn....chứ em mà phất thì...em góp phần quẩy trong Xóm đó nghen!
Chiện đập lon, quẩy lùm,..óp ép ọp ẹp,...em chả sợ...chỉ sợ sau này có điều kiện thì lại ko được xyz@#^%$ cùng!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Lão tửu đó ư?

em cũng ham hố nhỉ, thích đủ thứ khó kiếm ở đây bây giờ đấy nhé !!!
thôi vào đây ca bài ca con cá bất tận "ba em trồng khoai lang" với mt đi...

laotuu2002 nói:
Em muốn tất!

Em muốn mọi người hảy xem đây là cái room tám ...quẩy...hẹn hò...chơi thật như bản thân mình ngoài đời sao thì vậy! không đặt nặng hình thức Xóm phải thế này thế nọ, Xóm Nhà Lá tuy không được cái tên to tổ chảng và vị trí đẹp như các Chi Hội khác nhưng mỗi thành viên Xóm đã làm nên niềm tự hào khi nhắc tới Xóm Nhà Lá. ( Đi đâu...ai hỏi...em củng khoe...không hỏi em củng khoe).

Em mong rằng mọi hiềm khích, ... thôi thì sẽ trôi...chỉ còn động lại tình thâm và nhiệt thành của tất cả mọi người trong Xóm!

P/s: Em xin lỗi các Bác Mợ, củng vì cái hoàn cmn cảnh không tốt nên thời gian qua em phải hụp lặn....chứ em mà phất thì...em góp phần quẩy trong Xóm đó nghen!
Chiện đập lon, quẩy lùm,..óp ép ọp ẹp,...em chả sợ...chỉ sợ sau này có điều kiện thì lại ko được xyz@#^%$ cùng!

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
" Em ca không hay...em đờn nghe củng dzỡ..."
Nhưng được cái chơi hết mình à...có là quẩy liền đó Mợ!

P/s: đã hơn 1 năm em không vào Sài thành thăm Xóm...
Nhớ khi xưa...tuần/tháng nào em củng vào quẩy..:cool:

Nhớ quá!!!

Status
Không mở trả lời sau này.