Mua xe nào?

• Total voters
    86
Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
E đang chạy eve bi turbo. Thật tình nếu rủng rỉnh e đã quất con ex rồi. Nhìn đẹp hơn hẳn eve

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Bản thân cái giá chênh 1 tỉ đã đủ nói lên rằng Ex hơn Ev... Nếu đi đg bằng thì Ex còn hay đi phượt thì phải Ev vì Ex gầm thấp quá so với xe dài, máy eco thì ngon rồi.
Ô bạn em đi xem 2 con nhưng phải lấy Ev vì con Ex cao quá nhiều, lái cả 2 con khen con explorer ngon hơn hẳn êm ái và phom quá đẹp!
Nếu em nhiều tiền thì Exlorer ko cần nghĩ ạ. Tóm lại theo túi tiền của mình.
Chíp bây giờ can thiệp làm hết độ trễ có rồi nó hoạt động theo mấy cấp độ nên ko lo trễ ạ.
Giá chênh chủ yếu do thuế nhập khẩu bác ơi, một bên có bên không. Phần còn lại là do những option tiện nghi Ex có mà Ev không có. Ev không dưới cơ nhưng nói Ex nhỉnh hơn Ev một chút thì cũng không sai hẳn... so sánh 2 mẫu xe dành cho 2 thị trường khác nhau, phân khúc cũng khác nhau nên nó khó nói vậy đó bác à....

Tập Lái
30/10/16
33
27
18
48
2 phân khúc khác nhau, giá tiền cũng chệnh cả tỉ đồng mà bác hỏi mua em nào. 2 con này ở VN chênh giá không hẳn vì thuế. Thuế tiêu thụ đặc biệt chỉ chênh nhau 10% (dung tích 1.5-2.0L là 40% và 2.0-2.5l là 50%), thuế nhập khẩu như nhau.
Nếu tiền ko phải là yếu tố ràng buộc thì con Explorer hẳn là lựa chọn rồi.
Bạn sai rồi, ẽ nhập mỹ nên thuế nhập khẩu là 60 phần trăm, ev nhập thái thưes nhập khẩu 0 pphaanf trăm, thuế tiêu thụ đặc biwetj mới đánh vào dung tích

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng C
30/4/16
967
363
63
Giá chênh chủ yếu do thuế nhập khẩu bác ơi, một bên có bên không. Phần còn lại là do những option tiện nghi Ex có mà Ev không có. Ev không dưới cơ nhưng nói Ex nhỉnh hơn Ev một chút thì cũng không sai hẳn... so sánh 2 mẫu xe dành cho 2 thị trường khác nhau, phân khúc cũng khác nhau nên nó khó nói vậy đó bác à....
Vâng 2 con xe này khác nhau nhưng cơ bản là 1 con xăng 1 con dầu, đb con Ex thì phom đẹp hơn hẳn Ev lại rộng rãi, lão bạn em gắn bó con everest hơn 10 năm rồi đi chăm lắm, xe đã vào bãi là phải luôn luôn sạch sẽ, rất thích ford và có lẽ lên đời sau con bi turbo sẽ là explorer, sở dĩ lấy bi turbo vì con 3.2 trước đó giá cao quá ạ gần ngang explorer nên thôi ko cố còn khi ra Sroom xem thì cả nhà 4n đều thích con Ex.
Kể ra dòng ford em thấy cũng lành vì em cũng đang đi focus thấy rất ổn, nếu có đk em lên thử máy dầu everest ( bây giờ everest nó cải tiến nhiều nên rất ngon) để thi thoảng phượt vùng Tây Bắc bác à.

Hạng C
30/4/16
967
363
63
E đang chạy eve bi turbo. Thật tình nếu rủng rỉnh e đã quất con ex rồi. Nhìn đẹp hơn hẳn eve
Đúng là nếu dư tiền sẽ quất ngay em Ex đó ạ, em đã xem 2 con ở showroom và Ex xe đẹp lại rộng hơn Ev khá nhiều. Tuy nhiên bi turbo thì rất ok rồi bác, con này mà chạy tứ đại đèo khủng vùng núi Tây Bắc thì tuyệt vời!
Ko rõ bác ntn chứ ô bạn em phải mua gói lạc 70 triệu kèm theo xe, tuy nhiên đc lựa chọn ạ.

• Like
Reactions: quocminhanh