Theo bạn xe nào bền hơn, ổn định hơn, ít hỏng vặt hơn

• Elantra 2.0

Bình chọn: 67 77,9%
  • Honda City Top

Bình chọn: 19 22,1%

• Total voters
    86
Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
mới có vụ tai nạn city bị công đâm từ đít đâm lên xe tải phía trước, xe nát bét, 3 người trong xe ko bị gì! cứ xem thực tế mà lựa chọn bác !
bài báo đây :
https://m.baomoi.com/honda-city-bi-...on-kep-nat-khi-dung-cho-den-do/c/30836702.epi
cái này mà gặp bác vios thần thánh chắc chết sạch !

Cách đâm này (xe cont đẩy xe city một đoạn, ko phải kẹp thịt) thì con i10 cũng ko sao chứ huống gì vios.

Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
khác j so sah con moning với con vios ,mà bạn lại làm bản so sán h bên grub elentra nữa

Hạng D
17/12/17
1.218
30.395
113
City top em chạy cũng khá nhiều. Còn elantra là xe của em. Chạy sẽ thấy khác thế nào. City làm sao so được bác.

Tập Lái
8/4/19
9
4
3
38
Hồi trước em y chang như bác. Nhưng khi chạy thử con city top và con elantra 2.0 thì ghiêng hẳn về e 2.0 . Cũng có định kiến xe hàn nhưng xe chạy gia đình bao giờ cho nó hư. Hơn nữa cách âm e2.0 , ngon hơn.máy lạnh mát hơn city top (năm 2017). Trang bị option nhiều hơn. Chạy cao tốc đầm hơn, máy 2.0 mạnh hơn nhất là để chế độ spot. 4 cái cảm biến giải quyết đx nhiều vấn đề trong ngõ hẹp. City top cũng ổn nhưng so với elantra 2.0 thì thua 1 số vấn đề như trên. Mình chạy e 2.0 2017
Cảm ơn bạn. Mình nghĩ những ý kiên thiết thực của những người đã trải nghiệm xe rất quan trọng đối với những người mua lần đầu như mình.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
Muốn tiết kiệm xăng và bền nhất thì cứ city top. Còn lại thì elantra hoặc cerato cho nó nhìu opts và đẹp.

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
City Top với Elentra 2.0 là khác nhau 1 trời 1 vực nhé bác. Đặc biệt là Elentra 2.0 sport hoặc facelift thì con City Top không còn chút cửa nẽo nào luôn. Còn mà bác nói không quan trọng option chỉ quan trọng mấy giá trị cốt lõi trên thì cứ Vios mà phang nhé ;)
Không quan trọng opt thì lấy luôn Wigo cho nó rẻ luôn:)

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
View attachment 1927623Chào các bác, hiện tại mình đang có kế hoạch mua xe, mình đang phân vân giữa Honda City Top và con Hyundai Elantra 2.0. Mình rất thích con Elantra về ngoài hình, nhưng không biết với dòng xe này của Hyundai thì có ổn không? có hay bị lỗi hay hư hỏng vặt hay không? nếu so sánh trực tiếp với Honda City Top thì về các tiêu chi độ bền, sự ổn định của xe, sự hỏng vặt thì xe nào tốt hơn. Mình không quan tâm những vấn đề khác của xe như nội thất, option... vì nhưng thông tin đó mình cũng đã tìm hiểu qua rồi., mình rất quan tâm tới vấn đề cốt lõi trên.[pagebreak][/pagebreak]​
Mình mong nhận được những ý kiến của những người nào đã đi Elantra hoặc Honda City từ 2 đến 3 năm trở lên rồi ý kiến và tư vấn giúp mình nhé​
Chân thành cảm ơn.​

So như bác nên chọn Vios cho nó cốt lõi, không thì chọn con Wigo cũng rất cốt lõi đấy.