Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
Em năm nay 26 tuổi, cả tháng nay xin ba mẹ được gần 3 tỷ tiền Việt từ tiền bán ruộng bán nhà ở quê tính bắt đầu tập tành đất đai. Em mạng Hoả, có lẽ hợp với Thổ vì Thổ + Hoả = Gạch nên cũng hợp với nhà đất :). Mọi chuyện cứ ngỡ dễ dàng với em, ai ngờ tháng rồi em đi xem nhà bên Q7, Tân Phú , Q2 toàn nằm ở phân khúc 4-5 tỷ thì nhà nhìn mới đẹp mà đễ thanh khoản. Trong tầm giá 3 tỷ nhìn mấy cái nhà hẻm em nhìn mà chán.
Giờ em cứ mong tìm căn ưng ý, đường rộng cũng không quá xa trung tâm để lâu lâu em có thể mang xe oto vào nhà nếu em có ở Sài Gòn, không ở thì có thể cho thuê kiếm chút tiền ăn chơi, sau nữa là rao bán giá cao hơn chút xoay vòng...Nhưng mọi chuyền giờ xa tầm với....
Em chán nhìn mấy cái nhà nhỏ nhỏ, trong cái hẻm bé bé lắm rồi. Nhìn qua dự án Villa park Q9 thấy mấy căn to to, đường rộng mà giá giao động tầm 3,5tỷ. Thôi thì em ráng xin thêm chút nữa mua căn ở khu này vài năm sau có lẽ lại ra Phú Mỹ Hưng thi2 sao. Nhưng hôm rồi các bác nói khu này vắng tanh, nhà thì toàn hàng đểu nên em lại lăn tăn!
Buồn quá các bác!

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113
Re:Em tập buôn bán đất mà sao khó quá!

Bản chất đi buôn bán BDS, nhà cửa là đi buôn bán giá trị gia tăng của đất hay tài sản trên đất. Nếu hiểu được giá trị gia tăng là thế nào và làm thế nào để có giá trị gia tăng thì buôn bán được thôi. Còn cứ nghĩ là xin tiền mua cái đất nhà nào đó rồi cho rằng cứ đầu tư vào BDS (đất) là sẽ lời thì đó sẽ là Sai Lầm.

Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
bravia nói:
Bản chất đi buôn bán BDS, nhà cửa là đi buôn bán giá trị gia tăng của đất hay tài sản trên đất. Nếu hiểu được giá trị gia tăng là thế nào và làm thế nào để có giá trị gia tăng thì buôn bán được thôi. Còn cứ nghĩ là xin tiền mua cái đất nhà nào đó rồi cho rằng cứ đầu tư vào BDS (đất) là sẽ lời thì đó sẽ là Sai Lầm.
Khi đi xem nhà em củng cố gắng nhìn hai cái này đế quyết định mua hay không: môi trường sống + Vị trí khu đất. Nhưng khi em chấm hai cái này được thì thằng chủ nhà nó không chấm cái giá của em! :D:D
Em sẻ còn phải học hỏi dài dài! :)

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43

tiếng khóc của đại gia :p

Hạng C
14/6/11
691
30.272
93
Long An

Em cũng chưa biết buôn bán gì :D. Nhân bác bravia nói về giá trị gia tăng em nghĩ bác chủ thử nghĩ khác đi chút xíu xem. Thường bác muốn kiếm được kèo thơm thì bác phải ghĩ ra được những điều người khác không nghĩ ra, nhìn ra hoặc có thể có người nghĩ ra nhìn ra nhưng thiếu điều kiện để làm. Lấy ví dụ vụ giá trị gia tăng bác bravia nói ờ trên đi. Mấy căn bèo nhèo giá bèo chắc có rất nhiều, nhưng nếu bác có khả năng lọc/đọc ra được chỗ hấp dẫn của một vài căn trong đó, ví dụ vị trí, tiện ích, ... bác xuống tiền mua rồi nâng cấp lên -> bán được giá hơn. Em chưa buôn bán cái gì bao giờ nên nói có tầm xàm thì các bác đừng cười hén :D

Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
ngr040 nói:
Em cũng chưa biết buôn bán gì :D. Nhân bác bravia nói về giá trị gia tăng em nghĩ bác chủ thử nghĩ khác đi chút xíu xem. Thường bác muốn kiếm được kèo thơm thì bác phải ghĩ ra được những điều người khác không nghĩ ra, nhìn ra hoặc có thể có người nghĩ ra nhìn ra nhưng thiếu điều kiện để làm. Lấy ví dụ vụ giá trị gia tăng bác bravia nói ờ trên đi. Mấy căn bèo nhèo giá bèo chắc có rất nhiều, nhưng nếu bác có khả năng lọc/đọc ra được chỗ hấp dẫn của một vài căn trong đó, ví dụ vị trí, tiện ích, ... bác xuống tiền mua rồi nâng cấp lên -> bán được giá hơn. Em chưa buôn bán cái gì bao giờ nên nói có tầm xàm thì các bác đừng cười hén :D
Em cũng suy nghĩ đến việc mua nhà hẻm nhưng vị trí tốt chút, tầm tiền 2 tỷ rồi mông má nội thất lại treo biển bán. Nhưng vẫn đang nghe ngóng! Vì cái ngon thì em không có phần!

Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
crackingbetfaircouk nói:
chà, bác Annam học xong rùi về Vn rùi đó hử, em còn nợ bác chầu cafe, hehe
Em chưa, tháng 8 này em xong. Nhưng nhà đang bắt em học lên! Nguy cơ ở lại thêm năm nửa! Bác ok chứ hả?

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113
annam999 nói:
bravia nói:
Khi đi xem nhà em củng cố gắng nhìn hai cái này đế quyết định mua hay không: môi trường sống  + Vị trí khu đất. Nhưng khi em chấm hai cái này được thì thằng chủ nhà nó không chấm cái giá của em! :D:D
Em sẻ còn phải học hỏi dài dài! :)
Bởi thằng chủ nó cũng tự nhận ra được cái giá trị gia tăng ấy rồi.:D

à mà 'kèo thơm' có thể được coi là cho không cái giá trị gia tăng đấy.

Hihi, lý thuyết và vĩ mô quá nhỉ:D! Cái này cũng training cho 1 đối tượng muốn nổ con mắt luôn, may mà giác ngộ được. mừng qué;)

Tập Lái
19/4/12
25
0
0

nghe bác chủ nói mà em toát hết mồ hôi. Nếu em là người thân của bác em khuyên bác dùng số tiền của mình vào việc khác. Công việc nào mình thích, có kinh nghiệm và có tính khả thi. Nếu buôn bán BĐS trong phạm vi 3 tỷ thì bác phải nắm khá vũng về giao thông và vi trí các quận có những dự án đang làm và trong tương lai. Bác đừng che những căn nhỏ và trong hẻm. Thật ra đó mới là phân khúc dễ bán vì giá và nhu cầu. Bán thứ người ta cần chứ bán thứ mình thích thì khó kiếm lời lắm bác chủ ah! Dù nhà trong hẻm nhưng vị trí đẹp, tiện giao thông đến trung tâm thì bán dễ thôi ah. Hi hi hi Không phải em ra vẻ ta đây đâu. Trước em là dân chuyên buôn bán bđs nên ngứa miệng ấy mà. Bác chủ đừng giận nhá!

Status
Không mở trả lời sau này.