Hạng B1
27/4/15
65
87
33
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi một số vấn đề sau ạ:
1/ Đèn trước: Xe em hiện đã lắp đèn trước kiểu Audi 2015 (nguyên cụm) cho ánh sáng trắng. Tuy nhiên cá nhân em vẫn cảm thấy ánh sáng chưa đủ đô (chắc do em bị cận :D ) nhất là đi trời mưa buổi tối hơi bị đuối. Vì vậy có cách nào tăng sáng lên nhiều lần bằng cách thay bóng mà không độ chế gì không ạ (em ngại chế). Bác nào đã làm rồi cho em xin cái giá tham khảo luôn ạ.
2/ Chống chói lóa cho ô tô: Cũng vì em cận nên chạy đêm thường hay chói mắt bởi mấy bác pha ngược chiều. Em thấy trên google có quảng cáo cái kính chống lóa ngày và đêm của hãng E-Shades. Có bác nào xài thử chưa? Chống chói tốt không ạ?
3/ Dán nóc giả panorama: Em thấy nhiều bác quảng cáo tên đầy đủ của nó là "màng chống nóng kiểu panorama". Bác nào dán rồi thì cho em hỏi nó có chống nóng thật không hay nó làm tăng nóng ạ. Em đang muốn làm đẹp cái nóc, chỉ cần không tăng nóng và không hại xe là em chơi thôi ạ.
4/ Tấm cách nhiệt, cách âm capo: Có cách âm tốt không? mua ở đâu không bị dính hàng nhái ạ?
5/ Vấn đề hộp số: Mấy bác chạy số tự động lúc sang số nó có bị hơi giật giật không ạ, em thấy lúc sang số 2,3 gì đó nó hơi giật giật chứ không êm như lúc sang số 4,5. Em không quá kỹ tính nhưng sẵn tham khảo luôn :3dcuoi:
Thank các bác.
Em thắc mắc một số trang bị cho cruze

Hạng B1
27/4/15
65
87
33
em thấy diễn đàn cũng nhìu xe xài mà ko ai tư vấn giúp em hết zợ :(

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Em ko biết hết nên xin đóng góp thế này:
5/ Số chuyển giật giật là bác phải đi thay dầu hộp số rồi, cứ chạy cũng ko sao nhưng tốt nhất nên vác xe đi kiểm tra.
4/ Xe em có tấm đấy sẵn (xe nhập) nên thấy êm vì ko nghe thấy tiếng máy, nên em nghĩ là có tác dụng. Xe bác ko có thì bác có thể mua thêm lắp vào.
3/ Dán nóc thì em nghĩ mang ý nghĩa trang trí nhiều hơn là chống nóng. Chống nóng tốt nhất là bác mua cái tấm cách nhiệt chụp lên xe hoặc đỗ xe chỗ râm mát chứ ko thì vào xe chả khác gì cái lò.
2/ E-shades em chưa dùng nhìn xem thì nó cơ bản là Sunvisor nên chức năng tương đương với bác đeo kính mát ngồi trong xe nhìn thôi. Bác thích thì lắp chứ em nghĩ là ko mang lại như những gì bác mong đợi đâu. Còn ông nào chiếu pha vào mặt mình, bác cứ chiếu pha ngược lại vào mặt người ta cho người ta biết mà tắt đi
1/ Đèn độ thường có nhiệt màu lạnh nên đi trong mưa nhìn khó, bác nên bật thêm fog light ở dưới thì sẽ nhìn rõ ngay. Trong trường hợp bác vẫn muốn thay có thể xem và thử bóng Xenon với nhiệt màu ấm 4500k hay gì đó có thể cải thiện được.

Hạng B1
27/4/15
65
87
33
Em ko biết hết nên xin đóng góp thế này:
5/ Số chuyển giật giật là bác phải đi thay dầu hộp số rồi, cứ chạy cũng ko sao nhưng tốt nhất nên vác xe đi kiểm tra.
4/ Xe em có tấm đấy sẵn (xe nhập) nên thấy êm vì ko nghe thấy tiếng máy, nên em nghĩ là có tác dụng. Xe bác ko có thì bác có thể mua thêm lắp vào.
3/ Dán nóc thì em nghĩ mang ý nghĩa trang trí nhiều hơn là chống nóng. Chống nóng tốt nhất là bác mua cái tấm cách nhiệt chụp lên xe hoặc đỗ xe chỗ râm mát chứ ko thì vào xe chả khác gì cái lò.
2/ E-shades em chưa dùng nhìn xem thì nó cơ bản là Sunvisor nên chức năng tương đương với bác đeo kính mát ngồi trong xe nhìn thôi. Bác thích thì lắp chứ em nghĩ là ko mang lại như những gì bác mong đợi đâu. Còn ông nào chiếu pha vào mặt mình, bác cứ chiếu pha ngược lại vào mặt người ta cho người ta biết mà tắt đi
1/ Đèn độ thường có nhiệt màu lạnh nên đi trong mưa nhìn khó, bác nên bật thêm fog light ở dưới thì sẽ nhìn rõ ngay. Trong trường hợp bác vẫn muốn thay có thể xem và thử bóng Xenon với nhiệt màu ấm 4500k hay gì đó có thể cải thiện được.
Thank bác.
5/ xe em hơi giật nhẹ thôi ạ, với lại mới chạy được 19k km mà em xem trên diễn đàn thì thấy sớm nhất cũng phải 30k km mới thay. Chắc chờ đến 20K đi bảo dưỡng nhờ kiểm tra lại thôi ạ.:D
4/ Thank bác, nếu thế thì em sẽ gắn cho êm
3/ Em không cần cách nhiệt, em chỉ lăn tăn không biết nó có tỏa nhiệt hay keo nó dính nóc hại nước sơn không thôi, nếu không hại gì thì em cũng muốn trang trí tí cho đẹp ấy mà
2/ Hix tại bác ko bị cận nên ko phải đeo kính cận như em, đeo kính cận thì không đeo kính khác mà chỉ tìm cách cho đỡ lóa đèn thôi :(
1/ Hóng tiếp :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
3/ Bác dán xe Honda bao giờ chưa? Lúc bóc ra nó cũng như vậy thôi. Chả có vấn đề gì, nước sơn hại nhất là lúc đi rửa xe í, thợ rửa xe lấy cái khăn đập đập rồi xoa lên xe mình là xước li ti mất bóng hết. Muốn đẹp bóng lại phải đi đánh bóng, phủ nano lại...
4/ Tấm cách nhiệt em thấy bác này có giá, bác lấy đó làm cơ sở tham khảo. Bác 3gang này dán nóc etc hết. Bác thử ra đó hỏi xem sao
http://tuibagang.vn/index.php?route=product/search&search=cruze&page=2

• Like
Reactions: Chipmast3r
Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
1/ Về việc bóng Xenon, bác có thể tham khảo cả kiến thức lẫn giá ở link này. Bác này ngoài HN, em trong hội Cruze club nên biết thoai chứ em trong SG :D
http://otopro.net/do-den-oto/bong-den-xenon-bong-sieu-sang-hid
Nhiệt màu 3000K, 4500K thì ánh sáng ấm nhìn mưa gió rõ hơn còn 6000K là ánh sáng trắng bác nhé. Bác xem đèn độ của bác là bóng H4 hay H7 í, mua về cắm vào thay là xong !

2/ Bác có lắp gì vào mà ông đối diện rọi pha vào mắt thì cũng mù tạm thời bác nhé. Lắp ABC, XYZ gì cũng thế hết. Đấy là do đồng tử đang giãn khi trời tối, bị ông rọi cái đèn pha sáng chói vào là đồng tử co lại, mất mấy giây để não và mắt phân tích được hình ảnh nên đeo kính thì loá thêm thôi. Còn thằng nào rọi pha bác cứ rọi lại vào mặt nó cho em :D

Hạng B1
27/4/15
65
87
33
1/ Về việc bóng Xenon, bác có thể tham khảo cả kiến thức lẫn giá ở link này. Bác này ngoài HN, em trong hội Cruze club nên biết thoai chứ em trong SG :D
http://otopro.net/do-den-oto/bong-den-xenon-bong-sieu-sang-hid
Nhiệt màu 3000K, 4500K thì ánh sáng ấm nhìn mưa gió rõ hơn còn 6000K là ánh sáng trắng bác nhé. Bác xem đèn độ của bác là bóng H4 hay H7 í, mua về cắm vào thay là xong !

2/ Bác có lắp gì vào mà ông đối diện rọi pha vào mắt thì cũng mù tạm thời bác nhé. Lắp ABC, XYZ gì cũng thế hết. Đấy là do đồng tử đang giãn khi trời tối, bị ông rọi cái đèn pha sáng chói vào là đồng tử co lại, mất mấy giây để não và mắt phân tích được hình ảnh nên đeo kính thì loá thêm thôi. Còn thằng nào rọi pha bác cứ rọi lại vào mặt nó cho em :D
em thấy có người bảo led philip, có người bảo xenon, thế cái nào sáng hơn ạ

• Like
Reactions: ducngoc811
Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
3/ Bác dán xe Honda bao giờ chưa? Lúc bóc ra nó cũng như vậy thôi. Chả có vấn đề gì, nước sơn hại nhất là lúc đi rửa xe í, thợ rửa xe lấy cái khăn đập đập rồi xoa lên xe mình là xước li ti mất bóng hết. Muốn đẹp bóng lại phải đi đánh bóng, phủ nano lại...
4/ Tấm cách nhiệt em thấy bác này có giá, bác lấy đó làm cơ sở tham khảo. Bác 3gang này dán nóc etc hết. Bác thử ra đó hỏi xem sao
http://tuibagang.vn/index.php?route=product/search&search=cruze&page=2
Em có lấy của bác Tuibagang cái cách nhiệt capo, nói chung dễ lắp đặt (mấy cái nút nhựa cần đặt chính xác vị trí tấm cách nhiệt thì lắp rất dễ). Đến thời điểm này vẫn hết sức ổn áp :)