Thảo Luật Chung Em tính mua đất nền Ehome 4

Status
Không mở trả lời sau này.
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Được chứ bác, em thấy có vài căn đang treo bảng bán mà. Ở khu này hơi xa, bù lại lái xe hơi cái ào về tới nhà, đường rộng, buổi tối cực kỳ yên tĩnh và thoải mái, chỉ mỗi tội đường Vính phú 41 còn hơi xấu, chứ mà làm đàng hoàng là đường này rộng lắm, nhưng giờ mới làm có một bên, mà hư rồi sửa hoài.
PS. Bác ráng trả giá chút thì chắc 1T2 cũng mua được :D

Em đến đây xem từ những ngày đầu, giá dứoi 900tr/căn. Ngó thấy kênh nước đen do thằng THP thải ra, dãy nhà xưởng vách tole dọc đường vào, sự phức tạp của đoạn ngoài ... mất hết cả hứng thú!

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
khu này đi vào trong xí đất biệt thự có sổ chưa các bác ơi

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Em đến đây xem từ những ngày đầu, giá dứoi 900tr/căn. Ngó thấy kênh nước đen do thằng THP thải ra, dãy nhà xưởng vách tole dọc đường vào, sự phức tạp của đoạn ngoài ... mất hết cả hứng thú!
Có một vùng đất, lúc trước ngập nước (thải), họ đổ cát lên, lúc đầu tính xây chung cư nhưng chắc do thấy tốn công làm móng quá nên họ xây nhà phố luôn (em chỉ đoán vậy thôi), và đó là khu mới mà các bác đang nói tới :D
PS. Đoạn ngoài giờ đẹp rồi, lấp luôn cái kênh nước đen và giải tỏa luôn mấy cái nhà xập xệ, giờ đường vào rộng thênh thang, mỗi tội đường xấu.

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Vậy là bác ở khu trong phải không? Khu ngoài hôm bữa em có đi ngang thấy xây kín hết rồi, sales báo giá từ 1t3 - 1t4, nhiều bác nói giá cao :)
Em ở khu trong.
1t3-1t4 là chưa VAT 10% nha bác, bọn sale lúc dụ gà thường không nhắc tới. Còn đắt hay rẻ là tùy nhu cầu và cảm nhận của từng người thôi, theo em thấy cũng ko quá đắt, có thể chấp nhận được, vì cái giá của nó phụ thuộc nhiều yếu tố chứ ko chỉ là nhà nhỏ hay bự.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Em ở khu trong.
1t3-1t4 là chưa VAT 10% nha bác, bọn sale lúc dụ gà thường không nhắc tới. Còn đắt hay rẻ là tùy nhu cầu và cảm nhận của từng người thôi, theo em thấy cũng ko quá đắt, có thể chấp nhận được, vì cái giá của nó phụ thuộc nhiều yếu tố chứ ko chỉ là nhà nhỏ hay bự.
Nhà thì không nhỏ, nhưng trần thấp, chất lượng thì không biết, bác ở rồi quánh giá giúp em, sửa sang thì khó khăn vì nó xây nhà liên kế, sửa nội thất không biết có phải xin giấy phép không chứ thấy sửa bên ngoài là không được rồi, cứ vậy mà ở thôi. Khu này em thích nhất là không khí, yên tĩnh, không có xe cộ vì là khu biệt lập, nhìn nhà nào cũng có sân, có cổng bằng gỗ rất giống châu Âu, mặc dù nhỏ như cái lỗ mũi :D

Tập Lái
30/6/11
12
291
58
Bác nhậ cq nhà chưa, đang deal 1 căn khu cũ mà chủ mới nhận giấy báo của NL nên chưa gd được. Bác ở từ đầu chắc là mấy lô bìa gần cv?

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Bác nhậ cq nhà chưa, đang deal 1 căn khu cũ mà chủ mới nhận giấy báo của NL nên chưa gd được. Bác ở từ đầu chắc là mấy lô bìa gần cv?
Em cũng mới nhận giấy báo thôi bác :D, nhưng em chưa đóng, vì em còn vay ngân hàng, ráng kỳ kèo tiết kiệm chút tiền lời.
Em ở đường 14, bác đang deal căn số mấy?

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Nhà thì không nhỏ, nhưng trần thấp, chất lượng thì không biết, bác ở rồi quánh giá giúp em, sửa sang thì khó khăn vì nó xây nhà liên kế, sửa nội thất không biết có phải xin giấy phép không chứ thấy sửa bên ngoài là không được rồi, cứ vậy mà ở thôi. Khu này em thích nhất là không khí, yên tĩnh, không có xe cộ vì là khu biệt lập, nhìn nhà nào cũng có sân, có cổng bằng gỗ rất giống châu Âu, mặc dù nhỏ như cái lỗ mũi :D
Tất nhiên chất lượng kém rồi, không mong gì hơn.
Báo nào mua thì lưu ý là khu cũ nó xây tường riêng sửa sang tuy khó nhưng em nghĩ cũng có thể làm được, khu mới thì nếu bác nào mua nên hỏi kỹ về chi tiết này (em dân ngoại đạo không dám phán bừa, vì những gì em thấy có thể sai :D)

Status
Không mở trả lời sau này.