Thảo Luật Chung Em tính mua đất nền Ehome 4

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/10/11
1.123
10.515
113
Tình hình là có dc ít tiền TK và mượn ng thân với ls gửi tiết kiệm NH khoảng 900tr. Từng ngày tiền chỉ mua dc CC ở TP, nhưng e đang ở CC rồi nên muốn tìm thêm 1 mảnh đất cắm dùi.

Em có ghé khu ehome 4 ở BD thấy hiện nay rao bán đất nền khá nhiều (bên trong khu chứ ko phải đất bên kia cầu), giá thì thấy cò bảo là 600 700tr (chưa trả giá).

Em muốn hỏi quy hoạch khu này như thế nào ah? Phải xây nhà mấy tấm, diện tích xây dựng bao nhiêu?
Có bác nào rành khu này cho e ít thông tin dc không ah

Thanks

Tập Lái
17/7/11
36
460
53
Bác có thử nghiên cứu nhà ở Q7 - Nhà Bè chưa . Khu đó chỉ tầm 500 tr đổ lại

Hạng D
17/10/11
1.123
10.515
113
Vì e thấy E4 quy hoạch khá là thích các bác ah, có thêm xe oto nữa thì đilàm cũng khỏe :)
Ai có thông tin gì cho e xin với nhé
Thanks

• Like
Reactions: buocdi
Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Bác có thử nghiên cứu nhà ở Q7 - Nhà Bè chưa . Khu đó chỉ tầm 500 tr đổ lại

Vì e thấy E4 quy hoạch khá là thích các bác ah, có thêm xe oto nữa thì đilàm cũng khỏe :)
Ai có thông tin gì cho e xin với nhé
Thanks

- Ehome của Nam Long có thiết kế nhà rất đẹp, hàng rào thấp, cây cỏ, hoa lá, gần gũi thiên nhiên, thường tầng trệt là phòng khách, bếp và một toalet nhỏ. Tầng trên 2 phòng ngủ, 1 toalet. Thích hợp gia đình nhỏ. Kiến trúc hợp lý, hợp túi tiền. Nhưng dù rẻ thì theo mình biết giá vẫn hơn 500 triệu và nhà ở đây do tiết kiệm chi phí, mái tôn nên hơi nóng, mọi thứ sẽ đỡ hơn một khi cây xanh vỉa hè mọc cao hơn, hiện tại cây cối vẫn thấp lè tè
- Kiến trúc của hầu hết các dự án bên quận 7 đều kiểu cũ, có hơi hướng trọc phú. Phải xây 3,5 tấm, thường làm hàng rào cao, xa cách, chi phí xây dựng rất cao, thích hợp với một đại gia đình ở. Dự là giả sử một dự án nào đó bên phía Nhà Bè mà phân lô nho nhỏ xinh xinh, xây dựng nhỏ kiểu Ehome thì chắc có lẽ Nam Long cũng không có cửa tung hoành bởi về mặt vị trí Nhà Bè về quận 1 hay Phú Mỹ Hưng một cái vèo là tới.

Hạng D
17/10/11
1.123
10.515
113
- Ehome của Nam Long có thiết kế nhà rất đẹp, hàng rào thấp, cây cỏ, hoa lá, gần gũi thiên nhiên, thường tầng trệt là phòng khách, bếp và một toalet nhỏ. Tầng trên 2 phòng ngủ, 1 toalet. Thích hợp gia đình nhỏ. Kiến trúc hợp lý, hợp túi tiền. Nhưng dù rẻ thì theo mình biết giá vẫn hơn 500 triệu và nhà ở đây do tiết kiệm chi phí, mái tôn nên hơi nóng, mọi thứ sẽ đỡ hơn một khi cây xanh vỉa hè mọc cao hơn, hiện tại cây cối vẫn thấp lè tè
- Kiến trúc của hầu hết các dự án bên quận 7 đều kiểu cũ, có hơi hướng trọc phú. Phải xây 3,5 tấm, thường làm hàng rào cao, xa cách, chi phí xây dựng rất cao, thích hợp với một đại gia đình ở. Dự là giả sử một dự án nào đó bên phía Nhà Bè mà phân lô nho nhỏ xinh xinh, xây dựng nhỏ kiểu Ehome thì chắc có lẽ Nam Long cũng không có cửa tung hoành bởi về mặt vị trí Nhà Bè về quận 1 hay Phú Mỹ Hưng một cái vèo là tới.
Chính xác, đây chính là lý do mà e thích ehome 4 ah

Bác có biết dự án nào loanhquanh TP HCM mà cũng xây kiểu như ehome 4 ko ah?

Hạng B2
17/5/11
164
496
63

Mình không biết bác ơi, chỉ hy vọng có dự án nào nó làm kiểu như thế ở khu Nhà Bè, giá cả hợp lý và thiết kế đẹp. Bình Dương thì quá xa với mình.

• Like
Reactions: Bé Mập
Hạng D
17/10/11
1.123
10.515
113
Mình không biết bác ơi, chỉ hy vọng có dự án nào nó làm kiểu như thế ở khu Nhà Bè, giá cả hợp lý và thiết kế đẹp. Bình Dương thì quá xa với mình.
Thôi thì đành hy vọng 1 CDT nào đó có cái tầm nhìn như NL để cho e và bác có chỗ nương thân :D

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

Em có vào khu dân cư ở đường sô 3, Hiệp Bình Phước, Thủ Đức thấy cũng giống khu EHome 4 (thật ra là cao cấp hơn). Bác đến hỏi thử có ai muốn bán không, nhưn em đoán giá cũng phải gâp vài lần đó.
Em tính mua đất nền Ehome 4

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Em có vào khu dân cư ở đường sô 3, Hiệp Bình Phước, Thủ Đức thấy cũng giống khu EHome 4 (thật ra là cao cấp hơn). Bác đến hỏi thử có ai muốn bán không, nhưn em đoán giá cũng phải gâp vài lần đó.View attachment 218724
http://nhadat.info/nhadat-1600674-can-ho-ehome-bac-sai-gon-nam-long.html cụ thể nó đây. Ở quận 7 Nam Long cũng có dự án Ehome, tiếc rằng mẫu thiết kế lại ko như thế

Status
Không mở trả lời sau này.