Tập Lái
1/4/11
30
2
8
em ngại kì cạch đánh lại lên copy chính bài em đăng từ OF sang ,mod thông cảm cho em.Ngôn ngữ cũng có thể chưa phù hợp các bác thông cảm
sau cái topic làm thảm đợt trước
em nhận thấy 1 số nhược điểm nhất định như sau ,thảm mỏng hay bị trôi và quăn
Em tự sướng thảm lót chân trên xe
Khắc phục sự cố khá đơn giản ,dùng cặp cặp bằng sắt màu đen mua ở hàng văn phòng phẩm kẹp dính thảm mới và thảm theo xe là ok
.Nhưng ,lại nhưng .Mỗi lần rửa xe tháo ra ,sau đó lắp vào cũng hơi lích kích .
Nay em chuyển sang hệ mới có ,kụ nào cao kiến cho em chút tư vấn nhá
thank các kụ

Thảm mới đây ,chất liệu thảm cao su tổng hợp ,ko bị mùi khét lẹt như cao su thường ,nhược vẫn có nhược là kíhhcc thước hơi khù khoằm ,em đang lo 3 tấm ko đủ cho xe sedan .xe thì em đang đi BH ko có 2 tấm sau ướm thử xem có ghép đc vào 1 tấm không ??? ( Kth của tấm này là 60*80 cm) Kụ nào tiện đo thử cho em cái xem 2 tấm sau của xe có chung đc 1 tấm caosu của em ko ạ
mặt trên như này

như này

soi kĩ thì như thế này

Còn đây là mặt dưới ,khỏi lo trơn trượt xê dịch nhá

mặt dưới đây nữa

Nhìn kĩ thì nó ra như thế này

cả tấm cực dày ,cuộn vào thì như thế này

thế này

và như thế này

có 3 màu như thế này : Vàng ,đen ,Xám
Em chọn màu xám cho nó sạch ạ
Ưu điểm là dày dặn ,không lo xê dịch, phần sóng phía mặt trên là rỗng nên bước vào rất êm .Xe gì cũng vừa , thao tác khá nhanh chỉ cần để thảm cũ lên lấy dấu và cắt là xong

xe em đi BH tí sơn nên chưa mang về ,tí nữa em ra lấy thi công luôn cho các kụ bình loạn
sẽ có hình sớm .thank các kụ nhều
cái này mua về trải chống trơn nhà tắm thì ok chứ mua trải xe em thấy giá hơi cao ạ (250K tấm ) nếu 2 tấm lót sau mà gạn vừa 1 miếng thì được chứ phải sài 4 tấm thì đắt ạ
3 màu như sau ạ

Hình nữa đây

đây nữa ạ

chiều nay em sẽ làm vào xe em cho các bác thưởng lãm

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: beemca and Shoken
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Nhìn thì đẹp, nhưng 60x80 thì lỡ cỡ quá, xe 7 chỗ chắc phải 5-6 tấm mới đủ -> đắt

Tập Lái
1/4/11
30
2
8
dạ chỉ sài cho sedan là hợp lí thôi,em vừa ra gara xe chưa xong ,e lại quên ko mang chìa khoá nên ko lấy thảm về ,đành để mai em làm xong báo cáo các bác thôi ,cái này mua ở HN ạ .SG thì em ko rõ bán ở đâu

Hạng D
13/8/07
1.544
3.431
113
em cũng đang định làm cái thảm chân, các bác biết chỗ nào bán loại thảm như thảm zin theo xe một số loại xe nhập us đó? chỉ giúp em với

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
cái thảm chân này k có viền xung quanh cao hơn, nếu ở trong xe, lỡ đổ nước hay thứ nước j đó, nó sẽ lan ra khắp xe

còn cái thảm nhựa bình thường, có viền xung quanh cao hơn, k chảy khắp xe, khi dừng lại, mình đổ ra ngoài được

Tập Lái
1/4/11
30
2
8
@ bác khóc : đúng đấy ạ ,tuy nhiên em chỉ thấy nó tiện ở chỗ ko cần may vá gì cứ đo vừa thì mua ,xe em thảm theo xe thảm nỉ ,nước nó mà đổ thì cũng ko tránh được ,em mua chỉ để chống bùn đất thôi .Có điều kiện thì đi đặt họ làm hoặc đặt thảm theo xe là chuẩn nhất ạ
@ bác mexehonmevo
Hn thì bác call số này 0913369654 em mua ở đó ,người bạn e cho số ,em mua ở nhà người ta chỗ Văn Chương - Khâm Thiên ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/12/09
70
216
33
Loại như Bác chủ cũng hay
Riêng em thì làm theo cách này:
1. Ra tiệm bán nội thất nhà mua loại thảm dùng lót sàn nhà hoặc văn phòng loại dày, màu xám nha máy Bác, máy miếng dán loại dùng thay khuy cài của áo ấm đó
2. Lấy tấm thảm lót zin theo xe, ịn lên thảm mình đã mua và cắt theo kích thước của tấm thảm zin
3. Chạy ra tiệm mui nệm bọc yên xe 2 bánh, nhờ Bác thợ lấy simili may viền các tấm lót chân mà mình đã cắt (mục đích là cho đẹp và tránh cho thảm bị sơ đường viền, giống như mình vắt sổ vải vậy đó), sẵn nhờ Bác ấy may miếng dán vào đáy thảm luôn (cái này là mục đích khi mình lót vào sàn xe nỉ zin, nó sẽ dín chặt vào sàn zin luôn, khỏi xê dịch tẹo nào)
Ưu điểm của loại này là tấm thảm mới của mình sẽ i chang kích thước của tấm lót chân zin theo xe nên nhìn rất đẹp và vừa vặn, rất dễ làm, và rất dễ vệ sinh, rất đễ thay đổi, vì em ở xứ lạnh nên mùa lạnh mà đặt bàn chân của mình lên tấm lót chân kiểu này thì vô cùng sảng khoái các Bác ạ, Bác nào lỡ tháo sàn nỉ zin ra bọc da simili rồi thì sẽ không tận hưởng được cảm giác sảng khoái này đâu nhé !!!
Vì rất dễ làm, nên các Bác nên làm 2 bộ, hai màu khác nhau, để khi vệ sinh mình phơi nắng 2-3 ngày cho thơm tho thì mình có sẵn thảm để dùng, màu sắc sàn xe thay đổi luôn thì nhìn cũng đỡ chán !!!

• Like
Reactions: beemca and duchuy02