Thảo Luận Chung Em vẫn chưa được mua AT!

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Re:Em từ bỏ luôn ý định chạy AT!

Bác milkyqh và bác tuannm1 nói hoàn toàn chính xác ah :D
AT an toàn lém

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/2/12
1.435
8
38

Do mợ đi MT và chân côn đã hãm côn lại nên mợ không cảm giác được. Xe AT mà mợ đạp nhầm chân ga là cái xe nó chồm lên liền mợ ơi, không như MT đã bị cắt côn đâu. Mà cái xe chồm lên là cái chân tự động nó nhấc lên à, trừ phi cái chân bị kẹt do chỉnh ghế ngồi không phù hợp chẳng hạn.

Hạng D
29/11/06
3.962
10.253
113

Mợ nói sao ấy chứ, Lexus, Audi, Mer.... đời mới xe dữ toàn AT. Hehehe...

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113

milkyqh nói:
Vậy là chiếc xe mợ chạy sẽ gầm máy lên kinh lắm nhỉ ?
Em chạy số MT nhưng mợ nói vậy em chưa ưng cái bụng. :D
Theo thiển ý của em thì xe dù AT hay MT thì đã dừng thì chân phải luôn ở pedal thắng. Do đó dừng chờ đèn thì chỉ có biết thắng.
Số AT chỉ có ý nghĩa lớn nhât đối vơi em khi depart lưng chừng dốc cong (dôc đứng như mấy cái dốc Vincom B (đoạn cuối trước khi lên đường LTT) dốc Vincom A tuy hẹp và dài nhưng lại lài hơn.

Nói chung em vẫn khoái AT hơn. Giàu chút em cũng làm con Roll royce số AT chạy cho khoẻ. :D
RR ai mà tự chạy, trừ Lê Ân ra oai với vợ :D:D

Mợ Nắng đi AT sẽ thấy thích hơn MT. Vì chân trái sẽ bỏ hẳn ra, chân phải thì khi buông ga là đạp thắng. Dừng đèn đỏ cũng để D kéo thắng tay, hết đèn nhả thắng tay đi tiếp.
Nữ đi MT cực lắm. Tụi em nam mà còn le lưỡi với đường Sg. Nhiều hôm kẹt xe về nhà chuột rút luôn.

Trước đây gần nhà mợ Nắng mà k biết. Em bên sân tập golf Him Lam cả 3 năm.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com

Ơ, mà sao em ko nghe nó gầm gì cả bác nhỉ? chỉ thấy xe nó hơi trôi ngược tí thôi.
milkyqh nói:
Theo thiển ý của em thì xe dù AT hay MT thì đã dừng thì chân phải luôn ở pedal thắng. Do đó dừng chờ đèn thì chỉ có biết thắng.
Số AT chỉ có ý nghĩa lớn nhât đối vơi em khi depart lưng chừng dốc cong (dôc đứng như mấy cái dốc Vincom B (đoạn cuối trước khi lên đường LTT) dốc Vincom A tuy hẹp và dài nhưng lại lài hơn.

Nói chung em vẫn khoái AT hơn. Giàu chút em cũng làm con Roll royce số AT chạy cho khoẻ. :D

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113

NắngSG nói:
Ơ, mà sao em ko nghe nó gầm gì cả bác nhỉ? chỉ thấy xe nó hơi trôi ngược tí thôi.
milkyqh nói:

Nó trôi ngược do mợ đạp côn. Còn AT khi lên dốc mợ buông cả ga và thắng nó cũng k tuột.

Hạng B2
28/5/07
296
5
18

AT đương nhên sướng hơn MT về mọi mặt, cải tiến chứ đâu phải cải lùi đâu. Tuy nhiên vấn đề đạp nhầm chân ga với chân thắng thì MT ít gây hậu quả hơn AT vì MT còn phụ thuộc vào chân côn nữa, AT thì vọt luôn không cần biết trời trăng gì cả. Mà đời thì ai chả có lúc nhầm các bác nhì! quan trọng là cẩn thận hết mức có thể thôi, xui thì phải chịu vì đời còn bao nhiêu tình hông éo le khác.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com

Em cũng nhầm mấy lần nhưng chỉ hơi chớm xíu là em nhận ra ngay, hôm qua thì khi em nhòm xuống vẫn thấy chân phải nhấn bên ga bác ạ:confused::confused:
Supervisor nói:
MÌnh đi mt lâu rồi lâu lâu vẫn nhầm ga và thắng. Nhưng đạp nhẹ nhẹ và chân col kịp hảm lại

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com

Bác cuongcaav nói chính xác nè, bản thân em cũng thấy như vậy. Nếu nói ko thể nhầm vì AT bỏ ga là qua thắng thì ko đúng, vì nhiều khi cuống quá chẳng hạn, sẽ đạp lộn, bởi vậy mới có nhiều vụ tai nạn do phụ nữ gây ra vì lộn ga với thắng mà.
cuongcaav nói:
AT đương nhên sướng hơn MT về mọi mặt, cải tiến chứ đâu phải cải lùi đâu. Tuy nhiên vấn đề đạp nhầm chân ga với chân thắng thì MT ít gây hậu quả hơn AT vì MT còn phụ thuộc vào chân côn nữa, AT thì vọt luôn không cần biết trời trăng gì cả.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83

Cứ đi AT rồi sẽ quen ngay thui mà mợ.