Thảo Luận Chung Em vẫn chưa được mua AT!

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Re:Em từ bỏ luôn ý định chạy AT!

Ui ko đc đâu bác ơi, nam giới và thanh nữ thì ko sao, chứ mấy bà già như em rồi thì thay đổi thói quen khó lắm, đầu óc lại ko đc minh mẫn như khi trẻ, nên em đành buồn... 5 phút vậy.:(
lazer212 nói:
Cứ đi AT rồi sẽ quen ngay thui mà mợ.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42

mt MÌNH ép số và đường 40km/h chạy số 5.
Cảm giác xe nó rần rần rất tiết kiệm

Tập Lái
2/11/12
41
1
6

em quen một bà qua Mỹ lúc 50 tuổi, do ở VN chạy xe máy quen nên qua đó chạy AT thì chân phải là ga, chân trái là thắng như kiểu xe máy; người nó vẹo sang 1 bên. Chuyện này hoàn toàn có thật

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113

NắngSG nói:
Ui ko đc đâu bác ơi, nam giới và thanh nữ thì ko sao, chứ mấy bà già như em rồi thì thay đổi thói quen khó lắm, đầu óc lại ko đc minh mẫn như khi trẻ, nên em đành buồn... 5 phút vậy.:(
lazer212 nói:
Cứ đi AT rồi sẽ quen ngay thui mà mợ.
Cô Nắng nói vậy không đúng rồi. Chạy AT thì chân phải luôn trên bàn ga, nên có bất cứ tình huống nào giật mình (phụ nữ - người lớn tuổi) thì sẽ hoảng hốt nhấc chân ra đạp qua chân thắng => thắng gấp đột ngột chứ khó mà có trường hợp đạp nhầm chân ga được. Vì chân nó đã nằm ở đó rồi thì làm sao nhầm được nữa. Có trường hợp bỏ chân qua đạp thắng mà đạp hụt, đạp không tới, bị vướng => ai cũng có thể bị vậy hết. Và trường hợp quên đạp thắng thôi.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.419
113
Q3

sao chị kg xài thêm thắng tay - nhưng e nói thật - phụ nữ mà chạy đc MT là số dách - gud skill !!!

e thì xài MT vì khóai cái vụ sang số , nhưng kẹt xe thì thật chán đó. De vô nhà MT dễ hơn vì nhà e nó thía này

-------Nhà---
\_lề bộ hành______
\____________Đuờng công cộng________

AT thì lên 2 cái gờ mệt mỏi quá ( thử trên 2.0 ) nhưng MT 1.6 1.8 nhẹ côn là lên phà phà :p

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com

Hhihi... em mà chạy AT chắc cũng rứa:D:D:D
dung324 nói:
em quen một bà qua Mỹ lúc 50 tuổi, do ở VN chạy xe máy quen nên qua đó chạy AT thì chân phải là ga, chân trái là thắng như kiểu xe máy; người nó vẹo sang 1 bên. Chuyện này hoàn toàn có thật

Hạng B2
28/5/07
296
5
18

Supervisor nói:
mt MÌNH ép số và đường 40km/h chạy số 5.
Cảm giác xe nó rần rần rất tiết kiệm
Mát xa luôn, quá tiện, cái này chỉ MT làm được !haha

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49

em đang chạy MT nhưng có đk sẽ làm 1 em AT em nghỉ tại người sử dụng thôi , chứ ko an toàn thì các hãng xe sẽ ko sản xuất AT làm gì

Hạng F
14/9/04
9.900
27.419
113
Q3

mấy cô chạy MT có cái lợi là nếu quýnh quáng kg thắng thì nó đâm chuớng ngại vật 1 phát có khả năng tắt máy luôn , còn AT dội ra tự động trả số nhỏ càn tiếp

giống như vụ bs altis test xe 2b ở lý thái tổ đó, nếu Altis MT thì quẹo từ BV ra đi số 2 ùynh phát tắt máy mịa ràu đâu còn cơ hội càn quét tiếp cả mấy chục mét ?