Thảo Luận Chung Em vẫn chưa được mua AT!

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Từ khi biết chạy xe em chỉ chạy số sàn, tính năm nay đổi sang AT chạy cho sướng, nhưng đêm qua xảy ra một chuyện làm em bỏ luôn ý định này.

Số là em đi từ hẻm nhỏ (khu hải quân) ra Nguyễn Hữu Cảnh, hẻm hơi dốc mà ngay đèn xanh đèn đỏ chỗ đó lại rất đông nên em thắng lại để chờ. Thắng thế nào mà tự nhiên thấy xe vẫn hơi tuột lại phía sau, em nhấn thắng kỹ hơn, vẫn tuột... em nhấp lại thì hóa ra mình đang đạp ga thay vì thắng, may phúc là em có thói quen mỗi khi thắng thì chân trái đạp hết côn. Ôi em sợ quá! Nếu là AT thì em đã trở thành kẻ giết người hàng loạt. Về kể lão nhà em nói thấy chưa, tui đã nói đờn bà chỉ có chạy số sàn mới an toàn, các bà hay tám và phân tâm, thần kinh lại kém lỡ lộn ga với thắng thì đã có côn. hix! Em đành chấp nhận ko cãi nữa.:(:(:(

Các bác có bao giờ lộn như vậy ko? Nếu là AT thì ko có cơ hội thoát tội phải ko ạ?:confused:
Em nhấn mạnh là ko có ý sợ AT, mà sợ mình già rồi khó thay đổi thói quen, và lỡ lộn thì nguy hiểm thôi nha các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Re:Em từ bỏ luôn ý định chạy AT!

em thì hổng có tiền mua AT, phải chạy MT :)

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41

MÌnh đi mt lâu rồi lâu lâu vẫn nhầm ga và thắng. Nhưng đạp nhẹ nhẹ và chân col kịp hảm lại

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83

Sai hoàn toàn mợ ơi, nếu vậy chẳng ai làm xe số AT
Chạy AT mới thấy cái sướng của nó mợ ah
E chạy MT 10 năm, giờ lên AT thấy như thiên đường ah :D

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ

Vậy là chiếc xe mợ chạy sẽ gầm máy lên kinh lắm nhỉ ?
Em chạy số MT nhưng mợ nói vậy em chưa ưng cái bụng. :D
Theo thiển ý của em thì xe dù AT hay MT thì đã dừng thì chân phải luôn ở pedal thắng. Do đó dừng chờ đèn thì chỉ có biết thắng.
Số AT chỉ có ý nghĩa lớn nhât đối vơi em khi depart lưng chừng dốc cong (dôc đứng như mấy cái dốc Vincom B (đoạn cuối trước khi lên đường LTT) dốc Vincom A tuy hẹp và dài nhưng lại lài hơn.

Nói chung em vẫn khoái AT hơn. Giàu chút em cũng làm con Roll royce số AT chạy cho khoẻ. :D

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93

:D
NắngSG nói:
Từ khi biết chạy xe em chỉ chạy số sàn, tính năm nay đổi sang AT chạy cho sướng, nhưng đêm qua xảy ra một chuyện làm em bỏ luôn ý định này.

Số là em đi từ hẻm nhỏ (khu hải quân) ra Nguyễn Hữu Cảnh, hẻm hơi dốc mà ngay đèn xanh đèn đỏ chỗ đó lại rất đông nên em thắng lại để chờ. Thắng thế nào mà tự nhiên thấy xe vẫn hơi tuột lại phía sau, em nhấn thắng kỹ hơn, vẫn tuột... em nhấp lại thì hóa ra mình đang đạp ga thay vì thắng, may phúc là em có thói quen mỗi khi thắng thì chân trái đạp hết côn. Ôi em sợ quá! Nếu là AT thì em đã trở thành kẻ giết người hàng loạt. Về kể lão nhà em nói thấy chưa, tui đã nói đờn bà chỉ có chạy số sàn mới an toàn, các bà hay tám và phân tâm, thần kinh lại kém lỡ lộn ga với thắng thì đã có côn. hix! Em đành chấp nhận ko cãi nữa.:(:(:(
Em đoán là bà con xung quanh xe mợ chắc bỏ chạy tán loạn hết nhỉ?:D Em đi ngoài đường mà gặp chiếc xe nào đang đi tự nhiên máy rú gầm lên mà xe vẫn đứng yên hoặc lăn từ từ thì em kiếm đường khác dọt hoặc nhường bạn đi trước, chứ đi trước bạn đó dễ lên nóc tủ nằm lắm.

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM

AT hay MT là do con người mà ra mợ nắng ạ. Em thì đi MT thỉnh thoảng mượn xe AT thằng con rễ đi cảm giác sướng thật, nhưng chưa có lúa để đổi nên thèm nhỏ rải AT Mợ nắng à.

Hạng D
26/5/12
4.117
122
48

mợ chạy AT thử đi
khi chạy xong rồi quay lại sửa CM cũng không muộn

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Mợ đạp ga thế nào mà nó vẫn tuột ra phía sau là sao???