Thảo Luận Chung Em vẫn chưa được mua AT!

Hạng B2
24/2/12
297
482
63
Re:Em từ bỏ luôn ý định chạy AT!

shpy nói:
NắngSG nói:
Ui ko đc đâu bác ơi, nam giới và thanh nữ thì ko sao, chứ mấy bà già như em rồi thì thay đổi thói quen khó lắm, đầu óc lại ko đc minh mẫn như khi trẻ, nên em đành buồn... 5 phút vậy.:(
lazer212 nói:
Cứ đi AT rồi sẽ quen ngay thui mà mợ.
Cô Nắng nói vậy không đúng rồi. Chạy AT thì chân phải luôn trên bàn ga, nên có bất cứ tình huống nào giật mình (phụ nữ - người lớn tuổi) thì sẽ hoảng hốt nhấc chân ra đạp qua chân thắng => thắng gấp đột ngột chứ khó mà có trường hợp đạp nhầm chân ga được. Vì chân nó đã nằm ở đó rồi thì làm sao nhầm được nữa. Có trường hợp bỏ chân qua đạp thắng mà đạp hụt, đạp không tới, bị vướng => ai cũng có thể bị vậy hết. Và trường hợp quên đạp thắng thôi.
Bác này nói chuẩn không cần chỉnh nè.
Mình thường trụ gót trên thảm nhấn ga bằng nửa chân bên trên, khi có sự việc cần thắng thì gót vẫn trụ và nhấc phần trên bàn chân chuyển qua trái nên gót sẽ quay theo để nhấn thắng. Lái AT riết có lần leo lên MT lái thử cứ phải chầm chậm cả 5-10 phút mới quen, lái MT xong đi xuống bắp chuối to hơn chút...

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41

NiNooNa nói:
shpy nói:
NắngSG nói:
Ui ko đc đâu bác ơi, nam giới và thanh nữ thì ko sao, chứ mấy bà già như em rồi thì thay đổi thói quen khó lắm, đầu óc lại ko đc minh mẫn như khi trẻ, nên em đành buồn... 5 phút vậy.:(
lazer212 nói:
Cứ đi AT rồi sẽ quen ngay thui mà mợ.
Cô Nắng nói vậy không đúng rồi. Chạy AT thì chân phải luôn trên bàn ga, nên có bất cứ tình huống nào giật mình (phụ nữ - người lớn tuổi) thì sẽ hoảng hốt nhấc chân ra đạp qua chân thắng => thắng gấp đột ngột chứ khó mà có trường hợp đạp nhầm chân ga được. Vì chân nó đã nằm ở đó rồi thì làm sao nhầm được nữa. Có trường hợp bỏ chân qua đạp thắng mà đạp hụt, đạp không tới, bị vướng => ai cũng có thể bị vậy hết. Và trường hợp quên đạp thắng thôi.
Bác này nói chuẩn không cần chỉnh nè.
Mình thường trụ gót trên thảm nhấn ga bằng nửa chân bên trên, khi có sự việc cần thắng thì gót vẫn trụ và nhấc phần trên bàn chân chuyển qua trái nên gót sẽ quay theo để nhấn thắng. Lái AT riết có lần leo lên MT lái thử cứ phải chầm chậm cả 5-10 phút mới quen, lái MT xong đi xuống bắp chuối to hơn chút...

Kỹ thuật để chân thắng, ga như vầy là chuẩn thui, gót chân thường nằm bên phía thắng chỉ cần chuyển mũi chân qua là thắng liền

Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố

Nguy hiểm thiệt , pn luôn phản ứng chậm hơn nam kể cả lúc đi 2 bánh

Hạng D
30/11/10
3.972
57.275
113

Thế thì trình lái mợ còn yếu ợ, lúc mới tập mình vẫn bị vậy hoài, nhưng quả thật là lúc đó nếu không nhờ đạp hết chân côn thì cũng mệt nhiều rồi! Sau này thì gần như không bao giờ còn nhầm lẫn giữa chân ga và chân thắng nữa!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.523
113
Q3

ở nuớc ngòai các mợ tài lái xe bus AT luôn !

Hạng D
5/5/07
1.358
15.244
113

Quen rồi thì đi AT thích hơn Chị ạ, nhầm chân ga chỉ ở tài mới chuyển MT sang thôi, vài bữa quen không nhầm được đâu vì sẽ bỏ thói quen sử dụng chân trái (Côn)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.523
113
Q3

thiệt hông bác , nhiều nc có bằng AT kg đc chạy MT - có bằng MT chạy cả 2 đó
lầm chân ga đa phần là mới lái xong lên AT liền , chứ thắng + ga y hệt MT sao lộn đc ??

hiep luc nói:
Quen rồi thì đi AT thích hơn Chị ạ, <span style=""background-color: #888888;"">nhầm chân ga chỉ ở tài mới chuyển MT </span>sang thôi, vài bữa quen không nhầm được đâu vì sẽ bỏ thói quen sử dụng chân trái (Côn)

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com

Em ko nghĩ vậy, khi trẻ em chưa bao giờ từng lộn như vậy, chỉ dạo gần đây thôi bác.
Lã Bố nói:
Thế thì trình lái mợ còn yếu ợ, lúc mới tập mình vẫn bị vậy hoài, nhưng quả thật là lúc đó nếu không nhờ đạp hết chân côn thì cũng mệt nhiều rồi! Sau này thì gần như không bao giờ còn nhầm lẫn giữa chân ga và chân thắng nữa!