Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Em xin kể ra đây bài học xương máu của em, để các bác os nhà mình có đi qua các trạm thu phí lưu ý, tránh để xảy ra tr/hợp như em. Số là hôm cn đẹp trời 26/7/15, em chở vợ cùng 2 bé nhỏ đi v/tàu bằng xe nhà,trước khi các bé ch/bị vào năm học mới.Em đi c/t sg-lt-dg. khoảng 10h30 em tới trạm th/phí long phước, Do cả 2 v/ch đều ko còn tiền lẽ đủ 40 ngàn và chỉ còn toàn giấy 500 ngàn. Vào trạm số 6 em đưa cô t/v bán vé tờ 500 ngàn, và ko quên kèm câu ; em ơi thông cảm thối lại a nhé vì anh ko đủ tiền lẽ. em tươi cưởi và nói ko sao a.Sau 1luc loay hoay, cô ấy đưa vé và tiền thối.do thấy từ phía sau xe nối đuôi nhau nên em cũng ngại xem lại nhưng chuyền ngay cho vợ phía sau nói ktra lại xem đủ ko.(điều này thì sau này xem lại clip trong phòng đ/ hành rất rõ, nhưng vì camera đặt khá xa nên ko nhìn rõ các tờ tiền. vừa ra khỏi trạm thì vợ em la lên: a ơi nó đưa tờ 200 ngàn giả ( vì vợ em làm k/toán nên có ngh/vụ ktra tiền), chứ em thì chắc cũng ko biết tờ tiền giả vì rất giống chỉ nhạt màu.em liền đá si nhan phải và tấp ngay vào lề bảo vợ chạy lại quầy báo ngay , nhưng họ chối phăng bảo rằng n/v của họ có đầy đủ nghiệp vụ ko thể ko biết tờ tiền giả và khi ko chịu ktra khi rời quầy thì họ ko chịu tr/nh, và cố xua đuổi v/c em và 2 con rời làn vì họ nói đứng đây nguy hiểm, cô t/v thì nhảy ra chỉ trỏ vào mặt vợ em.giận quá vợ em bảo thôi thí cô hồn bỏ đi a có đáng là bao, nhung e điên lên v/đ ở đây là sự thật là danh dự chứ ko phải là 200 ngàn ,tức quá em cầm tờ tiền hét toán lên và đòi gặp lãnh đạo cao nhất . vì thấy mình từ người bị hại lại trở thành kẻ cầm tiền giả đi lừa đảo, mọi người qua lại dòm ngó .lúc đó anh trưởng trạm và em trưởng ca t/v mới chịu xuống nước nói em bớt giận và mời em vào phòng điều hành l/v kể đến đây em vẫn còn ức quá các bác cho em xin phép nghỉ chút nha . em sẽ kể tiếp...... thật là dỡ khóc dỡ nếu các bác ạ​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
cứ như xem phim nhiều tập... hic... đúng đoạn gây cấn thì hẹn tập sau...