Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
petrol nói:
dung_gialai nói:
Ơ sao cái thớt này nó nhảy như ngựa vậy trời
Cứ để nó yên bác ơi, việc gì xoắn
việc gì phải xoắn, em thấy hơi lạ nên hỏi thôi, thế nó có còn lên trên nữa hem bác dầu?

Tập Lái
1/3/07
41
0
0
E cứ đính kèm cái link của topic đòi tìm ra chú mod làm chuyện ko hay của e ở đây để các bác dễ xem.Bao giờ tìm ra người làm trò mèo bản thân e sẽ xóa đi.Các bác theo dõi topic này và topic tư vấn e sửa xe nhé!
mà sao đưa topic vào bến xe khách lìu tìu vậy mod petrol.Chưa giải quyết cho tôi xong mà bị xóa topic thì làm sao đây?

http://www.otosaigon.com/forum/%C4%90%E1%BB%81-ngh%E1%BB%8B-mod-n%C3%A0o-qu%E1%BA%A3n-l%C3%BD-box-n%C3%A0y-tr%E1%BA%A3-l%E1%BB%9Di-t%C3%B4i-t%E1%BA%A1i-sao-l%E1%BA%A1i-x%C3%B3a-topic-c%E1%BB%A7a-t%C3%B4i-ko-1-l%C3%BD-do-m6765687.aspx

p/S:bác dung gialai ơi!Bác phải hỗ trợ e sửa xe chứ.Bác vào topic sửa xe xem xét tư vấn e cái.E đang sửa chính con xe mà e đã post định bán đấy.Qua Tết vài ngày e lên HN mua mà.Xem xe ít,mua xe buổi tối nên ko đc như ý.Nhưng có sao đâu.Giờ e sửa cũng đc mà.E có bán nó đâu mà.Định bán thôi nhưng giờ e yêu nó lắm rồi.Hihi
bác giúp e nhé!Mong gặp đc tinh thần hỗ trợ vô tư và nhiệt tình của bác và các bác chơi accord khác!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
@lhn1981: mình không có đưa vào bến bác ạ, không phải e có quyền hết tất cả các chức năng

Chỉ cần bác nhiệt tình và thận trọng khi pot bài là e cám ơn lắm rồi

Thân chào bác

Tập Lái
1/3/07
41
0
0
Thân gửi các bác!Hôm nay trời ngoài đây hơi nắng.E rất mong trời ở đây nắng to,chưa bao giờ e mong đến thế vì ....hôm nay e giặt cái thảm trải sàn của xe.Và 4 cái thảm chùi chân ,cùng với phơi đống đồ nhựa hôm qua rửa.E đánh rửa đến 1h trưa với xong.Nói chung xe e ko ngon nên cái gì cũng tương đối thôi.E ko thể giặt trắng tinh đc mà chỉ hy vọng nó hết mùi hôi là ok rồi.E ghét xe bẩn lắm!giặt rồi phơi
view
[/url][/IMG]
view
[/url][/IMG]
ok rồi!Sau đó e loay hoay xem xét cái xe.E chạy ra ngoài định mua vài cân nhựa đường về quét sàn xe như 1 bác nói e nên làm.Nhưng e có tham khảo thì lại sợ nếu quét cái đó đi trời nắng hay nóng nếu mùi nó bốc lên thì chết.Nên em thôi.Về nhà e quyết định mở cái cản sau để thăm khám xem xe e có bị mọt chỗ nào ko?Rất vui và cũng ko vui khi có.Vui vì xe e ko bị mọt đến sắt xi mà chỉ bị mọt cái nối giữa sắt xe và hệ thống cản sau thôi.ở bên trong nó két đầy đất đi.
view
[/url][/IMG]
view
[/url][/IMG]
E mở mãi ko mở đc vì cái cản sau của e có 1 con ốc mà nó đã lão hóa dính chặt vào nhau làm e làm cách nào cũng ko mở đc.
Con ốc ngoan cố ấy đây
view
[/url][/IMG]
view
[/url][/IMG]Ở phần trên cản có 1 hàng ốc bằng nhựa kết nối với 1 thanh ngang,sau đó cái thanh này đc hàn chết vào cái cản sau ở 2 chỗ mọt ở trên mà e đã up ảnh.Nó cũng lão hóa và rẻ rách bằng cách dính chặt với cái cản của e.E chả có cách nào mở đc hàng ốc này vì nhựa đã lão hóa quá đưa tovit vào vặn thì chỉ trờn đầu ốc.E điên lấy con dao chặt hết luôn.Sau này e sẽ bắt bulong và chống rỉ theo cách đến lúc đó e sẽ nghĩ ra.Các bác cứ đón xem nhé.Ảnh trên là e đã chặt đầu hết mấy con ốc nhựa cứng đầu rồi E mở đc đến đây vẫn còn con ốc ngoan cố níu giữ cái cản sau
view
[/url][/IMG]
E cũng xử tử nó luôn và ném nó vào hư vô luôn.E đã thành công khi mở cái cản ra và cái đít xe e như vầy
view
[/url][/IMG]
và cái cản e vất sang bên.Nói chung nó vẫn ngon lành cả
view
[/url][/IMG]
Ngày mai e cố gắng kiếm thợ làm cho e hết mấy chỗ mọt để e còn sơn chống rỉ.E xác định làm cẩn thận và e đã đến gara xem các tôn để hàn vỏ xe thì thấy hầu như là dùng tôn khoảng 1,2 ly.Nên e chạy ra cửa hàng sắt cá kiếm 1 miếng tôn 2 ly để hàn những chỗ mọt.Đây là miếng e tìm thấy ,khổ nó khoảng 1m2.Thừa mứa để hàn xe e vì xe e coi vậy mọt vài chỗ thôi cũng ko mọt gì nhiều
view
[/url][/IMG]
Hôm nay e làm đến khoảng 5h chiều là nghỉ thôi vì e mất sức vì cái cản sau quá.Ngày mai cố gắng giải quyết cái cản trước để có thể kiểm tra thân vỏ hết.Sau đó còn đi hàn nữa chứ.Tất cả mọi công việc tính đến bây giờ vẫn chưa có gì là khó và quá sức của e cả.Mới chỉ động đến mấy phần chả cần động não làm gì mấy.E hy vọng làm xong sẽ giải quyết phần điện và động cơ.Những phần rất khoai mà e mù tịt.Mong các bác đến lúc đó chỉ dạy cho em!
<span style=""color: #ff0000;"">[font="arial black,avant garde"]P/s:[/font]</span>Xin hỏi mod tại sao di chuyển topic khiếu nại của tôi sang bên bến xe lìu tìu mà lại chặn tất cả comment và cả comment của tôi nữa.Hay là các mod hùa vào bênh vực nhau để rìm xuồng vụ này vậy???Tôi cho biết là muốn làm chuyện đó ko dễ với tôi đâu nhé.Nếu đàng hoàng thì cứ để mọi chuyện tự nhiên diễn ra đithêm nữa member binhminh231976 đề nghị biến khỏi topic của tôi nhé.Đúng là ko mở mõm thì ko ai nói bị câm và thiểu năng đâu!ok

Last edited by a moderator: